overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member yenmanovic's Avatar

Default ทีหลังไม่ต้องเรียกกูไปถามอีกนะss1ep2

หลังจากกระทู้ก่อนที่เรียกไปถามว่าคอมเสียแต่พอไปดูให้เสือกบอกว่าไม่ต้องๆๆ กูจะให้ศูนย์ซ่อม

วันนี้แม่งเอาอีกแล้ว - -

อา/ กี้ ทำไมคอมข้างล่างใช้ไม่ได้อะ
    ผม/ อ๋อ พอดีจะย้ายห้อง เลยย้ายสายแลนไปแล้ว แต่ของยังไม่ได้ย้าย โมเดมอยู่ห้องเดิมเลยยังไม่ได้ต่อสาย
    อา/ อ้าว แล้วไม่มีไวไฟหรอ
    ผม/ ไม่มี pcมันมีที่ไหน ต้องซื้อมาติด
    อา/ อ้าว แล้วทำไมเครื่องนี้ใช้ได้ (ชี้ไปที่โน๊ตบุ๊ค)
    ผม/ นี่มันโน๊ตบุ๊คมันมีมาให้อยู่แล้ว แต่pcมันต้องซื้อมาใส่ มันมีแต่พอร์ทแลน
    อา/ เออ ไวไฟนี่มันดีเนอะ ดีกว่า gprs อีก
    ผม/ มันก็ดีตรงที่มันเร็วกว่า แต่จะบอกว่ามันดีกว่าgprsมันก็ไม่ใช่ เพราะข้อดีข้อเสียมันต่างกัน
    อา/ มันเร็วกว่าก็ต้องดีกว่าสิ!!!!!!!!!(เอาแระเปิดประเด็นกับกูอีกแระ)
    ผม/ แต่ไปได้แค่20-30เมตรก็หลุดแล้ว มันเร็วกว่าจริง แต่ระยะทางสั้น ไม่มีจุดhotspotก็ใช้ไม่ได้แล้ว แต่gprsมันใช้ที่ไหนก็ได้ขอค่มีสัญญาณโทสัพ
    อา/ เด๋วนี้ไปที่ไหนก็มีwifiทั้งนั้นแหละ!!!!!!!!!
    ผม/ นั่งอยู่กลางทุ่งกุลาร้องไห้(***)มีสัญญาณไวไฟปะ?
    อา/ ไม่พูดถึงแบบนั้นดิ เอาแค่ว่าถ้ามี2อย่างจะใช้อะไรดิ!!!!!!!!
    ผม/ ตอนแรกไม่ได้พูดแบบนั้นนี่ ก็พูดแค่ว่าอะไรดีกว่ากัน ถ้าจะพูดแบบนั้นก็ต้องตอบแบบผมเนี่ยว่ามันมีข้อดีต่างกัน
    อา/ ไม่เกี่ยวๆๆๆๆ โอ๊ย เลิกๆๆๆ โธ่เอ๊ยนึกว่าเก่งคอม แค่นี้ก็มาเถียงโง่ๆ

อืมมมมมม เปิดดีวีดียังไม่เป็นเลยมาเรียกกูไปถามว่าทำไมมันขึ้นแต่เมนูแต่ไม่เล่นหนัง (ก็***ไม่สั่งplayมันคงเล่นอะนะฟาย)

แล้วยังมาด่ากูโง่ อืมมมมม

OverclockZone Member yenmanovic's Avatar

episode1

http://www.soccersuck.com/soccer/vie...626&highlight=

Quote Originally Posted by เมมเก่าโดนแบน
    นั่งอยู่ในห้อง เด็กก็มาบอกว่าอาเรียก

เราก็ลงไปหา เขาก็บอกว่าเปิด dvd ไม่ได้

ก็ลองใส่แผ่นดู แผ่นหมุน แต่ไม่อ่าน เครื่องมองไม่เห็นแผ่น

ก็นึกในใจ คงพังแน่

แต่ก็เอาให้ชัวร์ เอาแผ่นอื่นมาใส่ก็ไม่อ่าน ก็เลยบอกไปว่าหัวอ่านพังแล้วล่ะ เพราะแผ่นหมุนแต่ไม่เห็นแผ่น

อาก็ถามกลับมาว่า "อะไรกัน พังได้ไง"

อ้าว แล้วกูจะรู้หรอคับ - -

ก็บอกไปว่ามันตั้ง3ปีกว่าแล้ว พังก็ไม่แปลกหรอก

"แล้วอยูดีๆมันจะเสียได้ยังไง!!!"

อ้าว ตาย*** ของจะเเสียนี่มันต้องส่งใบลาก่อนเสียหรือไงฟะ เพิ่งรู้นะเนี่ย

ก็บอกไปว่ามันเก่า มันก็พังไง ไม่เห็นแปลกเลย

"อะไรกัน แค่นี้พัง"

dvd แถมโน๊ตบุ๊คอีก อุปกรโน๊ตบุ๊คอยู่มาได้3-4ปีก็ถือว่าดีแล้วนี่หว่า กะจะซื้อทีเดวแล้วใช้จนถึงรุ่นหลานเลยหรือไงเนี่ย -*-

แล้วก็บอกอีกว่าวันก่อนยังใช้ได้เลย

คือถ้าวันก่อนใช้ได้นี่วันนี้ห้ามเสียใช่ปะ?? เราก็บอกไปว่าเสีย เชื่อดิ ก็ไม่จบอีก

แล้วมันเสียได้ไงมันยังอ่านอยู่ เราก็บอกไปว่ามันอ่าน แต่มันไม่เห็น

ก็ไม่จบอีก ว่ามันโชว์ว่าให้ใส่แผ่น ก็แสดงว่ามันยังอ่านอยู่ดิ ไม่งั้นมันจะรู้ได้ไงว่าให้ใส่แผ่น -*-

เลยตัดบทบอกให้โทรถ่ามราคาศูนย์เลย

ประกฏว่า5000-7000 -*-

เราก็บอกไปว่าถ้ามันแพงมากมันมีอีกทาง ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ ซื้อ external...(ยังพูดอยู่)

ไม่ต้องหรอก ให้ศูนย์มันทำนั่นละ!!!

ก็บอกไปว่าฟังก่อน จะบอกว่าถ้ามันแพงมากก็มีทางอื่น แล้วจะเอาไงก็ไปเลือกเอง

ก็บอกไปว่าถ้ามันแพงมาก ก็มีอีกทาง ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ซื้อ external dvd.....

โอ๊ยยุ่งยาก จะไปทำให้มันยุ่งทำไม ก็ให้ศูนย์มันทำไปนั่นละ แพงกว่าพันสองพันก็ช่างมัน

เออ โอเค กูไม่พูดแล้ว

พอดีตอนถามราคาdvd ก็ถามราคาแรม ราคาออกมาแท่งละ1200กว่าๆ

เราก็บอกไปว่าเออ แรมเนี่ย ไม่ต้องซื้อแรมศูนย์ ซื้อร้านทั่วไปได้เลย ถูกกว่าแท่งละ200 แรมเหมือนกันหมด

"โอ๊ย ไม่ต้องหรอก ใช้ของศูนย์นั่นแหละ แรมศูนย์แหละดีกว่า ชัวร์กว่า...."

"ไม่ต้องมาเถียงเลยอันนี้อะ อุปกรอื่นน่ะถ้าคนละยี่ห่้ออาจจะทำงานไม่เท่ากัน แต่แรมอะถ้าเสปคเท่ากันต่อให้แพงหรือยี่ห้อดีค่ไหนแม่งก็ทำงานได้เท่ากันหมดอะ ก่่อนจะเถียงอะฟังบ้าง"

แล้วก็เดินออกจากห้องไปเลย ก่อนออกก็บอกไปว่าอยากทำไรก็ทำไปเองละกัน

แม่ง ถ้าเรียกไปถามแต่พูดไรก็ไม่ฟังนี่อย่าเรียกไปเลยนะทีหลัง เก่งนักก็ไปทำเองไป

ไม่รู้ไม่ว่า ไม่ทำตามก็ไม่ว่า แต่ถามอะไรขอตอบให้เสดก่อนได้มะก่อนจะเถียงเนี่ย

ปล เปิด dvd ยังไม่เป็นเลย เปิดออกมาเจอจอ menu ยังเรียกตูไป แล้วบอกว่า

"ทำไมหนังมันวนอยู่แค่นี้อะ แผ่นเสียหรอ"

ฟายเอ๊ย

OverclockZone Member virus023's Avatar

ติดตามตั้งแต่ episode 1 ครับ

สงสัย คงมีภาค 3

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

ชื่อเจ้าของกระทู้คุ้นๆนะนี่ เหมือนเคยเห็นที่ไหนเเต่นึกไม่ออก

OverclockZone Member sweeteyes's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี

555555+

เอากันเข้าไป

อิอิ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ฮาครับ 555+

OverclockZone Member sweeteyes's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี

Quote Originally Posted by Heer_nut View Post
    ชื่อเจ้าของกระทู้คุ้นๆนะนี่ เหมือนเคยเห็นที่ไหนเเต่นึกไม่ออก

ชื่อเหมือนผมดิ

ชื่อเดียวกันเลย

ตกใจทีแรกขึ้นมา "กี้"

เกี่ยวรัยกับกรูวะ

55555555+

Quote Originally Posted by Heer_nut View Post
    บอดปังป่าว

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

Quote Originally Posted by yenmanovic View Post
    บอดปังป่าว
    ไม่เเน่ใจ จขกท เป็นเกย์ป่าวครับ

OverclockZone Member undeader's Avatar

ไม่เเน่ใจ จขกท เป็นเกย์ป่าวครับ
    เขาดังใน CZ จะตายชื่อนี้ นิคเนม วอรัส แม่นบ่

OverclockZone Member Echizen's Avatar

เข้ามาฮาตรงนี้ครับ
    ****** ผม/ นั่งอยู่กลางทุ่งกุลาร้องไห้(************)มีสัญญาณไวไฟปะ? **

OverclockZone Member slipknot66's Avatar
    Ubonratchathani

ฮาขิงๆๆ

OverclockZone Member drmanabae's Avatar
    เทศบาลนครรังสิต

ฮา โคตร

OverclockZone Member badger's Avatar
    โชคชัย 4/78, พระราม 7

เอิ้ก รอติดตามภาคต่ออยู่นะครับ อิอิ สู้ๆ

OverclockZone Member Antwreng's Avatar

ฮาครับ

เเต่ก็เซ้งเหมือนกันนะครับถ้าเจอคนแบบนี้อ่ะ อุตส่าห์ตอบคำถาม********ตอบกลับมาแบบนั้น

เเต่ที่เน่ๆๆ ฮาโคตรครับ555+

OverclockZone Member Hector's Avatar

อ่านแล้วเครียดแทน -*-

OverclockZone Member pramook's Avatar

รอดูชม ภาค 3 ครับ...ดี ครับ รักกัน เข้ากับบรรยากาศวันวาเลนไทม์นะ...(เซียวเล่นนะ) ก็ขำ ๆ ดี

OverclockZone Member ALO's Avatar

เอ่อ ไม่กลัว อา กำลัง

กำลัง ศึกษาเรื่อง overclock

แล้วเข้ามาเจอในเวบนี้หรอครับ

ฮ่าๆๆๆๆ คนแก่นี่พอกันหมดจิงๆ

เข้าใจอะไรอยาก เหมือนกับตอนที่บอร์ด

ผมพังเลย พ่อถามว่าพังได้ไงเพิ่งซื้อมา

:แล้วจะรู้ไหม๊้นี่ย แต่ไม่ได้พูอะไรไป

เพราะไงก้พ่อ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks