Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW ของ ASUS ต่อไปจะไม่มีของแล้ว !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW ของ ASUS ต่อไปจะไม่มีของแล้ว !!

วันนี้ตอนกลางวันผมต้องสั่งคอมให้ออฟิศน่ะครับ ก็โทรไปสั่งซัพพลายเออร์เจ้าเก่า ( บ. ซัพพลายเออร์ที่ผมสั่ง เค้าจะสั่งของจากดีเลอร์หลักเท่านั้นครับ ไม่มีการให้ลูกน้องเดินจับของตามห้าง) และก็แฟกส์รายการ เพื่อขอใบเสนอราคากันตามปกติ ในรายการมันก็มี DVD RW ของ ASUS อยู่ด้วย (ตัวที่เป็น SATA)

พอ บ. ซัพพลายได้รับแฟกส์ปั๊บ ก็โทรกลับมาหาทันที บอกว่าต่อไปสินค้าหลายๆรายการของ ASUS จากดีคอมจะไม่มีของแล้ว ทั้งของเคลม และของขาย ไม่ว่ารุ่นใหม่หรือเก่า ขอให้เปลี่ยนเป้นตัวอื่นแทน เพราะรุ่นที่ผมสั่งของยังมีขาย แต่ต่อไปจะไม่มีให้เคลมถ้าเกิดเสีย.... ผมสงสัย ก็ถามกลับไปว่าทำไมล่ะ ในเมื่อแบรนด์นี้ ของเค้าก็ขายดีออก แล้วทำไมดีเลอร์ (ดีคอม) ถึงจะไม่นำเข้ามาอีกแล้ว

เค้าก็บอกว่า ASUS มีปัญหาเรื่องการเคลมของกับผู้ใช้ในประเทศไทย เลยมีการเปลี่ยนแปลงอะไรที่เค้าก็ไม่รู้เหมือนกันเพราะดีคอมบอกมาแค่นั้น แต่ที่แน่ๆ คือ Optical Drive ของ ASUS จะไม่มีรุ่นต่อๆไปมาขายอีก รวมทั้งรุ่นเก่าๆด้วย..... สุดท้ายต้องเอา LG แทนซะยังงั้น

ไม่รู้เท็จจริงประการใด ฝากบอกไว้เฉยๆ เผื่อใครจะซื้อ DVDRW ของ ASUS ที่นำเข้าโดยดีคอมครับ
    Last edited by gidd009; 29 Jun 2007, 22:23:20.

ผมว่าเค้าจะขาย LG ให้คุณมากกว่ามั้งครับเป็นไปไม่ได้หรอกที่จะเลิกนำเข้าเพราะมันก็ออกจะขายดี

Comment

อันนี้ผมก้อไม่รุ แต่ที่แน่ๆ ผมเอา ASUS ไปเคลม ที่ synnex พนักงานบอก ASUS ไม่มี เคลมเปน LG ไปแทนได้ไหม๊.........และแล้วผมก้อได้ LG มาใช้

Comment

ต้องรอดูกันต่อไป

Comment

Originally posted by chillchill View Post
          ผมว่าเค้าจะขาย LG ให้คุณมากกว่ามั้งครับเป็นไปไม่ได้หรอกที่จะเลิกนำเข้าเพราะมันก็ออกจะขายดี
          ผมว่าไม่มั้งครับ เพราะเค้าโทรมาบอกผมว่า " เอาเป็นยี่ห้ออื่น ที่ไม่ใช่ ASUS ดีกว่าเพราะต่อไป Dcom จะไม่มี Drive ของ ASUS ขายหรือให้เคลมนะครับถ้าเกิดเสียในประกันขึ้นมา "

ผมนึกอะไรไม่ออก (เจ้านายก็แอนตี้ LiteON) เลยบอกว่าเอา LG ก็แล้วกัน เค้าก็จัด LG มาให้นะ
          Last edited by gidd009; 29 Jun 2007, 22:24:41.

Comment

ถ้าเป็นดีคอม น่าจะเป็นไปได้

เว้าง่ายๆคือปัญหาเยอะนัก ไม่ขายมันซะเลย

Comment

แล้วคนที่ใช้อยู่ทำไงละนนี้ แต่ประกันแค่ 1ปี แปป ก็ปีละชั่งมัน

Comment

ลืมไป - -" ผมพึ่งซื้อ Asus ยกชุดให้น้องไป แล้วเค้าจะเครมให้มั้ยเนี่ย - -"

Comment

กำจริงๆ asus ทั้งร้านเลย

Comment

ผมมีสองตัวประกัน A&L กับ Dcom

Comment

แล้วงี้มันจะรวมไปถึง พวก mainbord หรือ VGA หรือเป่าครับ

Comment

เวรกรรมของผู้บริโภคอีกแล้ว ถ้าซื้อมาแล้วมันเสียแล้วอยู่ในประกันทำไงเนีย

Comment

โดย ทางธุรกิจ เมื่อ asus หลุดจาก d com เดี่ยวก็มี ลายอื่นมา จับ asus แทน ไม่มีทาง หมดจาก ไทยได้หลอกครับ asus

Comment

com7 เอามาขายแทนไม่ได้เหรอ เริ่มเบื่อ Dcom แล้ว

Comment

เด๋วนี้ผมซื้อของ ก็จะพยายามเลี่ยงๆ Dcom แล้วครับ เด๋วนี้มานไม่ดีเหมือนเมื่อก่อนอีกแล้ว ตอนนี้อุปกรณ์ในเครื่องคอมผม ไม่มีอะไรเป็น Dcom ซะก่ะอย่าง

Comment

Working...
                              X