Announcement

Collapse
No announcement yet.

^^^ ถามท่านเรือรบหน่อยครับ เรื่อง soundblaster live ^^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำไม Live 220 ของผม ผลิตที่มาเลย์แต่ดันเหมือน 220 ของจืน
    Attached Files

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
      ทำไม Live 220 ของผม ผลิตที่มาเลย์แต่ดันเหมือน 220 ของจืน

แต่โดนตัด conector ออก นอกนั้นเหมือนกัน pcb เดียวกัน

Comment

ท่านเรือรบครับว่าแต่ C ตัวดำๆบนการ์ดเนี่ยหาซื้อได้ทั่้วไปไหมครับหลังจากลองเปรียบเทียบแล้ว
        C 7 ตัว กะ conecter 3 จุดที่หายไปเลยเกิดความคิดพิเรนท์อยากทำให้มันครบ

Comment

ผมมีในมือสองตัวตอนนี้คือ Audigy LS กับ Live 5.1 Model :SB0100 ควรใช้ตัวไหนดีครับ

Comment

รบกวนถามท่านเรือ ติดตามบทวิจารณ์เรื่องเสียงมาตลอด รบกวนถามหน่อยครับว่าที่เรียง
            CT4620>CT4670>CT4760>CT4780>SB0060=SB0100>CT4790>CT48XX>SB02xx
            หมายถึงว่า ct 4620 ดีกว่า เสียงตัวอื่นๆหรือครับ
            พอดีใช้ตัว sb220 และได้ตัว ct 4620 มาใหม่ เสียงดีขึ้นแต่ไม่รุ้ว่า ถ้าเทียบกับ 2zs แล้วมันจะต่างกันมากไหม
            กับการฟังเพลง (รายละเอียดของเสียงและเครื่องดนตรี)

Comment

แล้ว SB0200 มันตระกูลไหนอะครับ 0220 OEM ? ชิพ EMU เหมือนจะเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า ไม่เป็นจัตุรัสเหมือนรุ่นอื่นๆด้วย
              Attached Files

Comment

ตัวที่ว่าคือ sound live 5.1 sb0220 มาเลย์ครับ ลองเปรียบเทียบโดยความคิดเห็นส่วนตัว รู้สึกได้ว่า ct 4620 เสียงที่ได้ใสกว่า
                มีรายละเอียดเครื่องดนตรีมากกว่า แต่ไม่ทราบว่า สิ่งที่รู้สึกได้นะ มันจริงหรือเปล่า แล้วถ้าเรามอง ว่า sound live 4.1 ct 4620 นี้
                เมื่อเทียบกับ 2zs แล้วเสียงที่ได้ 2zs มันดีกว่าเยอะหรือเปล่า

Comment

2zs ดีกว่าเยอะครับ มันมวยคนละรุ่น ครับ ผมลองกับ SF ยิ่งชัดเจนครับ รายละเอียดเสียงแตกต่างกันเยอะครับ ก็อย่างที่บอกละครับ มันมวยคนละรุ่นกันครับ

ควรจะจับ คู่กันอย่างนี้ครับ น่าจะเจ๋ง กว่า ครับ

" sound live 4.1 ct 4620 นี้ เมื่อเทียบกับ sound live 5.1 sb0100 แล้วเสียงที่ได้ sound live 5.1 sb0100 มันดีกว่าเยอะหรือเปล่า "

และ SB0200 สี่เหลี่ยมผืนผ้า มันของเทียมครับ มันฟังเพลงได้ แต่ก็คงไม่แจ่ม เพราะมันเป็นของเทียม ของและปลอมครับ ไม่ใช่ OEM ด้วย ของ ปลอม ปลอม ครับ แต่ที่สำคัญ มันเล่น SF บ่ได้ครับ ผมเคยลองแล้ว แต่งให้โหลดใส่ได้ แต่เสียง ช่างน่าขำนัก

เห็น SB0200 ชิปสี่เหลี่ยมผืนผ้า หนีให้ใกล้ครับ อย่าไปใกล้มัน 5555555555555555555555

จบข่าว

Comment

ของปลอมมีเยอะ ปลอมกันตั้งแต่รุ่น vibra 4.1 แล้ว เอาชิปที่ครีเอทีฟส่งไปขายผู้ผลิตเมนบอร์ดรุ่น Top สมัยนั้น ตัดเป็น lot มาบิ้วด์การ์ดกันเอง รุ่นนั้นตอนนั้นใช้ไดร์เวอร์โหลดจากเวปครีเอทีฟได้ ฟีเจอร์เหมือนกันแต่เสียงที่ได้คนละเรื่อง

ซาวด์ออนบอร์ดตอนนั้นพ่วงชิป vibra เนี่ยสุดยอดแล้ว

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      วันนี้ได้ 4830 มาตัวนึง

สภาพเนียนกิ๊ก

หมดตังกะของพวกนี้ไปเยอะมาก -*-

ก๊ แบ่งๆๆ มาให้น้องนุ่งใช้บ้างก็ได้ คร้าบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by Redmachine View Post

พอจะมี Driver ไหมครับ XP ลงไม่ได้เลย ตัวเดียวกันนิล่ะ 5.1 อนาจ ฟังได้แค่ 2 Ch เซงมาก

Comment

0220 เจ้าปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ สุดๆ

Comment

มี4830อยู่ตัวนึงแต่อยากจะบอกว่าโง่อ่ะจะทำไงกะมันดีให้แบบว่าใช้ให้มันสมกะมีการ์ดSound แฮะๆ ไม่มีความรู้เลยจิงๆกะเรื่องนี้

Comment

ถามหน่อยครับ

Creative Sound Blaster Live! 5.1 SB0200

ราคา 120บาทคุ้มไหมครับ มือสองนะครับ

กับ

Creative X-Fi extreme music 7.1 channel SB0460

http://www.pramool.com/auctpic9/comp...1224940909.jpg

Creative X-Fi extreme music 7.1 channel SB0460
                              สภาพดี มีแต่ตัว การ์ด ไม่มีไดรเว่อร์
                              สภาพการใช้งาน - ไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่า ไม่มีเครื่องทดสอบ
                              เอาไปทดสอบเอง

ราคา750บาท จะซื้อมาลองดีไหมครับ หรือว่าจะไม่เอาดี

แล้ว2 zs ราคา1700แพงไมหครับ
                              http://www.pramool.com/auctpic9/adde...1220402123.jpg

Sound Card PCI ของ Creative Sound Blaster Audigy 2 ZS ครับผม

ตัวนี้ MODEL : SB0350 ครับผม

ตัวนี้ไม่ใช่ตัว OEM ครับผม

พร้อมแผ่น DRIVER 1 แผ่น WRITE จากแผ่นแท้ให้ ครับผม

สภาพดีเยี่ยม ครับผม พร้อมทั้งคุณภาพเสียงดีเยี่ยม ครับผม

CREATIVE Audigy 2 ZS Specifications

Signal To Noise Ratio :
                              108 dB

Type of Sound Card :
                              Stand-Alone Audio Card

Operating System :
                              Microsoft Windows 2000
                              Microsoft Windows 98 SE
                              Microsoft Windows Me
                              Microsoft Windows XP

Supported Audio Channels :
                              2.1 Channels
                              4.1 Channels
                              5.1 Channels
                              6.1 Channels
                              7.1 Channels

Max Sampling Rate :
                              192 kHz

Music Generation :
                              Wave Table Synthesis

Interface Type :
                              Audio - Bass Audio Out Jack
                              Audio - Center Audio Out Jack
                              Audio - Front Surround Audio Out Jack
                              Audio - Line In (1/8" Mini)
                              Audio - Line Out (1/8" Mini)
                              Audio - Microphone In (1/8" Mini)
                              Audio - S/PDIF (Unspecified)
                              IEEE 1394 - FireWire (Unspecified)
                              SB1394 port

Digital Audio Depth :
                              24 Bits

Audio Technologies :
                              Creative Labs EAX Advanced HD
                              Dolby Digital
                              DTS Digital Theater Systems
                              Microsoft DirectSound
                              Microsoft DirectSound 3D

ตรงที่บอกว่าไม่ใช่ oemนั่นหมายถึงอะไรเหรอครับผม

Comment

SB0200

ถึงรุ่นนี้จะกะหลัว ไม่เหมือนพี่น้องมัน แต่ 120 บาทคุ้มเหรี้ยๆครับ -*-

x-music 750 บาท มันราคายังไมได้บิท มันไม่ขายราคานี้หรอกครับ เชื่อผมดิ

ส่วน ZS 1700 ถ้าเป็น retail สภาพสมบูรณ์ถือว่า ถูก แต่ ประมูลไว้ใจได้แน่เหรอ ?? อันนี้ผมรู้ดี

หาในเวปเราดีกว่า ราคาเท่ากัน เชื่อถือได้ ถ้าไม่แน่ใจก็เรียกผมไปช่วยดู

Comment

Working...
                                X