Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนครับขอถามเกี่ยวกับหน้าจอBenq s-41หน่อยครับว่าทำไมสีมันซีด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนครับขอถามเกี่ยวกับหน้าจอBenq s-41หน่อยครับว่าทำไมสีมันซีด

ซื้อมาเมื่อวันที่28 ร้านลงxpมาให้ หน้าจอสีมันสว่าง ๆออกซีดๆ ครับ ปรับให้มืดแล้วสีมันก็ยังออกสว่างๆ ซีดๆเป็นที่อะไรครับ ถ้าผมลงไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วปรับออฟชั่นในnvdiaจะหาย ไหมครับ
    เพราะผมต้องใช้งานphotoshop คือสีสันหน้าจอมันไม่สดเลยครับ เครียดครับทุกท่านที่ซื้อมาเป็นเปล่าครับ

สดใสปิ๊งๆคับ

Comment

ซีดกลางๆ ถึง ข้างล่างของจอ ป่ะ

Comment

ของผม ชัดแจ๋ว

คมจัดชัดจริงเลย

Comment

ผมว่าคุณใส่เสื้อสีขาวตอนเล่นคอมแน่เลย

Comment

ผมก็กว่าสีมันซีดครับ

ซีดกว่าโทรทัศน์

Comment

เครื่องใหม่ผมก็ไม่ซีดนะครับ

Comment

ถ้ามองตั้งฉากกับจอแล้วยังเปนแสดงว่ามีปัญหาครับ แต่ถ้าไม่ก็ไม่แปลกครับเพราะจอโน้ตบุคจะส่องไฟจากข้างล่าง

Comment

ผมเหนด้วยครับ ว่า จอมันสว่างได้ใจจิงๆ กว่ายี่ห้ออื่นเลยแหละ แต่ผมว่าสี มันยังซีดๆ ไปคับ ผมดูจากเครื่องเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้ มา 4 เครื่องแล้วคับมันซีดจิงๆ

Comment

แล้วแต่รุ่นโน๊ตบุ๊คครับ

Comment

เรื่องสีนั้นอ่ะครับต้องไปปรับในตัวที่ควบคุม การ์ดจออ่ะครับมันจะมีให้ปรับสีแสงให้เหมาะกับความชอบของเรา

Comment

Originally posted by boyboyboy View Post
                        เรื่องสีนั้นอ่ะครับต้องไปปรับในตัวที่ควบคุม การ์ดจออ่ะครับมันจะมีให้ปรับสีแสงให้เหมาะกับความชอบของเรา
                        ใช่ครับ ปรับค่าความสดใสที่ไดร์เวอร์นะครับ มันเป็นแบบนั้นเพราะ ตั้งไว้ที่ 0 ให้ปรับซัก 50

Comment

Working...
                        X