Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น L4D2 ได้ไหม(amd)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น L4D2 ได้ไหม(amd)

athlon ll 620+HD4200 เล่น L4D2 ปรับสุดได้ไหมพอดีอยากเล่นมากๆๆๆๆๆ

HD4200 ไม่ไหว ปรับต่ำสุดๆก็เล่นได้ แต่ไม่สนุกเลย

หาซื้อ 4670 มาเสียบก็โอแล้วล่ะครับ

Comment

มาออนไลน์กันครับ ผม Acheivement ไป 18 ตัวแล้ว พวก Expert กับ Realism ยังไม่ไหว

ใช้ออนบอร์ดคงเล่นไม่ได้แต่การ์ดจอแยก ต่ำๆ ถึงกลาง เล่นผมว่าพอได้นะ
      แต่ถ้าได้รายละเอียดเยอะๆ ยิ่งดี ไว้ส่องว่า วิช อยู่ไหน ไม่งั้น ภาพไม่ขึ้นๆ เดินไปสะดุด วิช ตายโหงพอดี

Comment

ไหวครับ เล่นมาแล้ว

จากหน้านี้ http://forums.overclockzone.com/foru...545205&page=94

Originally posted by pann View Post
        ลองเข้าไปเล่น L4D2 ดู ความร้อนหน่อย

ชั่วโมงกว่าๆ เปิด HWmonitor เอาไว้

ที่กระดองสูงสุดไปที่ 49 ที่คอร์ทั้งคู่ 42 ก็น่าพอใจนะ
        เฟรมเรทในเกมก็วิ่งอยู่ 28-34 เฟรม (ปรับกลางๆเอาไว้) ก็ถือว่า เฟรมเรทมันมาให้ 3-5 เฟรม ก็พอได้เล่นไปก่อน พอไหวๆ

Comment

หรือแม้แต่เกมนี้ก็พอไถไปได้ครับ

Originally posted by pann View Post
          อิอิ...ความดันทุรังสูง อยากเล่นอีกแล้ว

หลังจาก เอาออนบอร์ด HD3200 ฟาด COD MW2 จบมาแล้ว

คราวนี้ HD4200 บนบอร์ด M-EVO แผลงฤิทธิ์ อีกครั้งกับ MassEffect2 อิอิ

ยังไม่ได้ปรับอะไร ปรับแค่ความละเอียด เป็น 1024x768 ไปก่อน

CPU 240@3.92G เอิ๊กๆ

เปิดเรื่องมายานโดนยิงซะแล่วว...มั่วๆไป หลุดไปในอวกาศ

แล้วเราก็มาโผล่ที่ประตูน้ำโพลีคลีนิค!!!

ให้หมอตรวจร่างกาย เช็คสุขภาพก่อน

ลงชื่อเข้ารับการผ่าตัดศัลยกรรมแปลงเพศ เอ้ยยย โฉมหน้าเรียบร้อย

หลังจากแปลงโฉมตามต้องการ บ๊ะ!!!....หล่อเข้มแมน สไตล์เกย์ ได้จริงๆ เอิ๊กๆ

อ่าา พักฟื้นเรียบร้อย ตื่นมาปวดกรามจัง อิอิ

เอาล่ะ....ขอตัวไปโชว์ลาวในอวกาศก่อนเด้อพี่น้อง ฮี่ ฮี่ ฮี่

Comment

เกมนี้ ถ้าฝืนหน่อย HD4200 ก็พอได้รำคาญใจหน่อย แต่ตอนที่ไม่ได้กดให้โชว์เฟรมเรท ก็นั่งเพลินๆไปได้จิ๊ดนึง

แต่พอเห็นเฟรมแล้ว จิตก็ตกไปตามตัวเลข เท่านั้นเอง ^ ^

พอเข้าช่วงเกม ก็ร้องเพลงเฮียปอยได้เลยครับ งึกกก.....งัก.งัก...มันเป็น...งึก..งึก..งัก..งัก เอิ๊กๆ

เฟรมเรท พอๆกับ COD MW2 แหะๆ แสดงว่าถ้า บืนเล่นก็คงได้สัก 1 อ๊วกแตก กร๊ากกๆๆ

Comment

สรุปแล้วอยากเล่นเกมมันส์ ไม่รำคาญใจ ลงทุนเถอะครับ การ์ดจอ แบบท่านบนว่า 4670 ก็เทพแล้ว ราคาสบายๆ

หรือที่ห้องค้ามือสองก็ยิ่งราคาสบายกระเป๋าเข้าไปอีก อิอิ

Comment

สรุปแล้วอยากเล่นเกมมันส์ ไม่รำคาญใจ ลงทุนเถอะครับ การ์ดจอ แบบท่านบนว่า 4670 ก็เทพแล้ว ราคาสบายๆ

หรือที่ห้องค้ามือสองก็ยิ่งราคาสบายกระเป๋าเข้าไปอีก อิอิ
                ถูก ซื้อการ์ดแยก ดีกว่าหลายขุม ขนาด 4650 เล่น COD6 MWF2 ยังปรับสุดได้เลย 4670 ชิวๆ

Comment

ยังไงก็ปรับสุดไม่ได้ครับ

ใช้ X2 240 @ 3.64
                  HD 4670 DDR4 @ 800 / 1100

เล่นอยู่ทุกวัน ที่ res 1152 ครับ 1280 ไม่ไหวเฟรมเรต 30-40 เล่นแล้วหนืดหงุดหงิด
                  ผมปิด AA แต่ทุกอย่าง hi หมด ครับ เฟรมเรตไม่มีต่ำกว่า 70 ลื่นมาก

Comment

0/ หนูปรับได้อ่า ทำไมหว่า
                    P II x4 955 + ASUS A77TD PRO + DDR3 2*2 + 4650 เล่นปรับสุด ไม่ตุกเลย เหอๆ การ์ดราคา 1800 เอง
                    เล่น 1600 อ่า

Comment

ยังไม่มีตัวเกมเลย
                      ว่าจะลองกับ X3 425 + HD4350

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
                        P II x4 955 + ASUS A77TD PRO + DDR3 2*2 + 4650 เล่นปรับสุด ไม่ตุกเลย เหอๆ การ์ดราคา 1800 เอง
                        CPU แรงนะท่าน ช่วยได้เยอะเลย

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
                          อ๋อถามว่าเล่นกระตุกไม๊ ไม่กระตุกครับ ผมปรับสุดหมด AA 8X เฟรมเรทอยูํ่่ที่ 50

แต่ถ้าเล่นเอาสนุกผมว่ามันไม่สนุก มันหนืดๆ ช้าๆ ผมเล่นโหมด versus ครับ

เวลาปาไฟใส่ เวฟ ทีเฟรมเรทตกฮวบเลย เหลือ 30 งี้ทำอะไรไม่ทันใจ

Comment

ใส่ 4670 เล่นสบายเลย.. น้องผมก็เล่นอยู่..

Comment

Originally posted by wUcGhE View Post
                              อ๋อถามว่าเล่นกระตุกไม๊ ไม่กระตุกครับ ผมปรับสุดหมด AA 8X เฟรมเรทอยูํ่่ที่ 50

แต่ถ้าเล่นเอาสนุกผมว่ามันไม่สนุก มันหนืดๆ ช้าๆ ผมเล่นโหมด versus ครับ

เวลาปาไฟใส่ เวฟ ทีเฟรมเรทตกฮวบเลย เหลือ 30 งี้ทำอะไรไม่ทันใจ
                              ไม่ตุกเลยอ่า จริงๆ นะเล่นจบวันแรกที่ลงเลยเพราะเกมส์มันลื่น แต่แปลก cod4 mwf1 ดันตุกนิดนึง เล่นจบเกมส์ไปแอบอ้วก แต่ตัว cod6 mwf2 ลื่นกว่าเฉยเลย งง หรือเป็นที่ วินโดวส์หว่า ใช้ วิสต้า 64 บิทอ่ะ ตัว cod4 mwf1 มันยังไม่ทันมั้ง ยังไม่เคยลองกะ วิน 7 เลย แต่การ์ดยังไงก็จะถอย ใหม่อยู่ละ อยากเล่น CF ซักคู่ กำลังชั่งใจอยู่เนี่ย แต่ยังไงก็จะ ทำ CF หาตังค่าเพาเวอร์เพิ่มอีก เหอๆ

Comment

Working...
                              X