Announcement

Collapse
No announcement yet.

Local Area Connection Speed 400 Mbps

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Local Area Connection Speed 400 Mbps

คือว่าผมลงวินโดว์ให้เพื่อน เป็นเคส รุ่น Acer Aspire x1300
    ทุกอย่างใช้ได้ปกติ แต่อินเตอร์เน็ตใช้ไม่ได้ ใครพอรู้แนะนำหน่อยนะคับ ผมไม่เคยเจอเคสแบบนี้

ลง Driver แล้วหรือยังครับ?
    Disable เอาไว้ใน Mycomp หรือเปล่า?
    หรือปิดเอาไว้ใน Bios ก็เป็นไปได้นะครับ

Comment

ถามสั้น ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี
      1. ลง Driver ครบเปล่า
      2. เล่นเน็ตผ่าน Lan หรือ Wireless
      3. ถ้าเอาเครื่องอื่นมาเล่นเล่นได้เปล่า

Comment

คือว่าผมโหลดในเน็ต ไดร์เวอร์ lan รุ่น acer asprie x1300 มันไม่มี

Comment

Originally posted by jokemagic View Post
          ถามสั้น ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี
          1. ลง Driver ครบเปล่า
          2. เล่นเน็ตผ่าน Lan หรือ Wireless
          3. ถ้าเอาเครื่องอื่นมาเล่นเล่นได้เปล่า
          1.drievr ผมลงวินโดว์ไดร์เวอร์ทุกอย่าได้หมด โหลดในเน็ต ไดร์เวอร์ lan รุ่น acer asprie x1300 มันไม่มี
          2.ผ่าน Lan
          3.ได้

Comment

Originally posted by nununu View Post
            ลง Driver แล้วหรือยังครับ?
            Disable เอาไว้ใน Mycomp หรือเปล่า?
            หรือปิดเอาไว้ใน Bios ก็เป็นไปได้นะครับ
            ที่ว่าปิด bios นี้เข้าไปดูอย่างไรคับ

Comment

Originally posted by nui79 View Post
              คือว่าผมลงวินโดว์ให้เพื่อน เป็นเคส รุ่น Acer Aspire x1300
              ทุกอย่างใช้ได้ปกติ แต่อินเตอร์เน็ตใช้ไม่ได้ ใครพอรู้แนะนำหน่อยนะคับ ผมไม่เคยเจอเคสแบบนี้
              ที่คุณพูดถึงนั่นอะ มันของ Modem เครื่องครับ Speed 400M อ่ะ แต่จิงๆแล้วคุณต้องเข้าไปที่device manager ดูว่า Network Adapter ได้ติดตั้งแล้วหรือยัง ที่ผมเจอนะ Acer จะใจ้ LAN ของ Boardcom ซึ่งต้องใช้แผ่นที่มากับเครื่องเลยลงครับถึงจะใช้งานได้และอีกอย่างนึงถ้า windows ไม่เจอ การ์ดแลนให้ลองหา windows ใหม่มาลองลงครับ

Comment

Originally posted by Hunto View Post
                ที่คุณพูดถึงนั่นอะ มันของ Modem เครื่องครับ Speed 400M อ่ะ แต่จิงๆแล้วคุณต้องเข้าไปที่device manager ดูว่า Network Adapter ได้ติดตั้งแล้วหรือยัง ที่ผมเจอนะ Acer จะใจ้ LAN ของ Boardcom ซึ่งต้องใช้แผ่นที่มากับเครื่องเลยลงครับถึงจะใช้งานได้และอีกอย่างนึงถ้า windows ไม่เจอ การ์ดแลนให้ลองหา windows ใหม่มาลองลงครับ
                เคยเจอกรณีนี้ครับ มันเป็นที่ IE ที่มากับ windows เสียอ่ะครับ หาแผ่น Windows ใหม่มาลงดีกว่าท่าน
                โหลตในบิทมาอ่ะดิ Windows ที่ใช้ลงตัวเนี้ย

Comment

Originally posted by jameslink1 View Post
                  เคยเจอกรณีนี้ครับ มันเป็นที่ IE ที่มากับ windows เสียอ่ะครับ หาแผ่น Windows ใหม่มาลงดีกว่าท่าน
                  โหลตในบิทมาอ่ะดิ Windows ที่ใช้ลงตัวเนี้ย
                  ลงวินโดว์ใหม่ หายชัวร์ครับ ล้านเปอเซนต์

Comment

http://driverscollection.com/?H=Aspire%201300&By=ACER ลองลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออก แล้วโหลดตัวนี้ไปลง

Comment

Local ที่แสดง 400 Mb 1365 อาไรนี่แหละครับ
                      ขาดไดร์เวอร์ LAN ไปอีกอันนึงครับผม

Comment

Originally posted by macrossx View Post
                        Local ที่แสดง 400 Mb 1365 อาไรนี่แหละครับ
                        ขาดไดร์เวอร์ LAN ไปอีกอันนึงครับผม
                        Local ที่แสดง 400 Mb 1365 อาไรนี่แหละครับ ---> มันคือ Modem ที่ติดมากับเครื่องครับ
                        Acer เค้ามีแผ่น Driver มาให้ไม่ใช่หรือครับ มันก็อยู่ในแผ่นนั่นแระครับ ลองหาดูดีๆ

Comment

400Mb นี่มัน IEEE1394a หรือ Firewire นั่นเองครับ

Comment

คือที่ผมบอกนั้นมันของเพื่อนคับ ผมก็ถามแล้วว่ามีแผ่นไดร์เวอร์มั้ยเพื่อนก็บอกว่าไม่มี เมื่อก่อนวินโดว์ของเค้าเป็น ลีนุกส์ เพื่อนให้ผมมาลง Xp ให้ พอลงเสร็จมันใช้เน็ทไม่ได้ ผมก็ลงสองครั้งแล้วแต่ก็ไม่สามารถใช้เน็ทได้ ผมก็จำเป็นที่ต้องถามสมาชิก เผื่อที่ว่าพอจะแนะนำกันได้ อย่างไรก็ต้องขอบคุณคำตอบทุกท่านที่ให้แง่คิดกับผม..ฯ

Comment

Originally posted by Hunto View Post
                              ลองลงหลายรอบแล้วมันก็ไม่ได้ แผ่นที่ให้มาตัวอย่างการเข้าไปเซ็ตในเน็คเวิกร์ ก็ลองทำแล้วเหมือนกันก็ไม่ได้อยู่ดี
                              ตอนนี้ผมเริ่มจะหมดหนทางแล้วแน่

Comment

Working...
                              X