Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อความแน่ใจครับ คอมเครื่องแรกในชีวิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อความแน่ใจครับ คอมเครื่องแรกในชีวิต

ครับดูให้ทีครับ

CPU:INTEL CORE I5 750 >>> 6990
    M/B:ASUS P7P55D >>> 5290
    RAM:G.SKILL 4RM/1600 >>> 4650
    HDD:WD AAKS5000 500GB >>> 1700
    DVD:LG LITE/ON >>> 800
    VGA:POWERCOLOR HD 5850 1GB 256 BIT >>> 8900
    PSU:SCYTHE KAMA RIKI 650W >>> 2950
    SINK:COOLER MASTER HYPER 212PLUS+FAN >>> 1350
    CASE:LANCOOL K62 >>> 3200
    MONITOR:SAMSUNG 20' >>> 4000
    TOTAL:39,830.-

ผมอยากจะถามว่าถ้านำไปทำงานด้านกราฟฟิก 3D Maya Blender
    จะต้องเปลี่ยน CPU หรือป่าว ถ้าเปลี่ยนเป็น i7 860 แล้วเปลี่ยน VGA
    เป็น HD 5770 จะดีมั้ยครับ หรือว่าแค่ I5 750 ก็พอแล้ว
    รบกวนด้วยครับ อีกอยากเอามาเล่นเกมด้วยอ่ะครับ Oc นิดหน่อยๆ ครับ

สเป็ค โหด มาอีกแว้ว 1ราย ต่างกับคอมผม ราว ดาวเนปจูน กะ ดาวพุทธ -*-

Comment

Originally posted by frankmatin View Post
      สเป็ค โหด มาอีกแว้ว 1ราย ต่างกับคอมผม ราว ดาวเนปจูน กะ ดาวพุทธ -*-
      อ่ะครับ
      สเปคนี้รู้สึกว่าท่านวิกรจะเป็นคนจัดให้น่ะครับ
      แต่อยากจะขอความแน่ใจ
      ถ้ายังไงได้เครื่องมาแล้วจะลงรูปให้ดูครับ อิอิ

Comment

เน้นทำงาน i7 ดีกว่าครับ

Comment

Core i7 860 = 10,390
          POWERCOLOR 5770 1GB DDR5 = 5,690 ( อนาคตอัพเกรด VGA ง่ายกว่าครับ )

Comment

Originally posted by ballsmn View Post
            Core i7 860 = 10,390
            POWERCOLOR 5770 1GB DDR5 = 5,690 ( อนาคตอัพเกรด VGA ง่ายกว่าครับ )

คือว่าผมอาจจะไม่อัพเกรดน่ะสิครับ
            เพราะพ่อผมไม่ให้เงินมาอัพอีกอ่ะครับ
            ผมเพิ่ง 15 เอง ยังหาเงินเองไม่ได้อ่ะครับ
            เก็บก็ได้นิดหน่อยๆ เอง

Comment

งั้นต้องเลือกแล้วละ

เน้นงาน i7 + 5770

เน้นเกม i5 + 5850

Comment

Originally posted by ballsmn View Post
                งั้นต้องเลือกแล้วละ

เน้นงาน i7 + 5770

เน้นเกม i5 + 5850

ครับ แล้วขอถามอีกอย่างครับ
                แล้ว i5 นี้มันทำงานพวกนี้ไม่ได้หรอครับ
                ที่ผมอยากได้ 5850 คงเพราะว่าผมไม่ค่อยชอบ 5770 อ่ะครับ
                มันยังไงไม่รู้ อีกอย่างงานเนี่ยพอพี่ผมทำโปรเจ็ตจบเสร็จแล้ว
                ก็คงจะไม่ค่อยได้ทำอีกแล้วอ่ะครับ

Comment

15

ใช้ 3d maya แล้วหรอ

เด็กสมัยนี้เก่งกันจัง

Comment

Originally posted by jakop View Post
                    15

ใช้ 3d maya แล้วหรอ

เด็กสมัยนี้เก่งกันจัง
                    พี่ผมทำนะครับ
                    พี่ผมมันปี 3 แล้วจะทำโปรเจ็ตจบอ่ะครับ
                    ส่วนผมอาจจะช่วยๆ บ้างบางอย่างอ่ะครับ

Comment

เป็นผม ผมเลือก i7 + 5770 เพราะผมว่า 5770 ก็แรงพอตัวแล้วนะครับ และ i7 ดูอนาคตสดใสกว่า

Comment

Originally posted by polpat0000 View Post
                        เป็นผม ผมเลือก i7 + 5770 เพราะผมว่า 5770 ก็แรงพอตัวแล้วนะครับ และ i7 ดูอนาคตสดใสกว่า
                        อ่าครับ

ท่านอื่นๆล่ะครับ ขอความเห็นหน่อย

Comment

i7 ครับ แน่ๆๆ

Comment

i7 แหล่มกว่าครับถ้าทำงาน VGA นี้มันมายั่วยวนบ่อยมากๆเดี๋ยวออกๆยั่วน้ำลายดีแท้อีกอย่างไอ้เจ้าตัว 5770 นี้ขอบอกว่าเล่นเกมส์อย่างแจ่มทะลุมิติแล้วครับกับกราดจอระดับเกือบ 6พัน ลองก่อนจะรู้ว่าเป็นกราดจอที่คุ้มสุดๆไปหากราฟดูระดับความแรงได้เลย

Comment

i7 +1

Comment

Working...
                              X