Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อความแน่ใจครับ คอมเครื่องแรกในชีวิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

i9 เลยครับ อิอิ!!!! มันยังไม่มาเลย
    เป็นผม ผมเลือก i7 (ปีหน้าๆ เท่านั้นผมจะเอามันมาให้ได้ i7 อะ)
    ปล. ตอนคอมผมยังใช้ 478 อยู่เลย ไอ้ 3D MAYA เป็นยังไงอะ
    โปรแกรม สร้าง กราฟฟิกหรอ เดี๋ยวลอง ศึกษา ดูดีกว่า
    ตอนนี้เล่น แต่ ภาษาC เดี๋ยว หันมาเล่น เกี่ยวกับพวกนี้บ้างดีกว่า

ปล2.ผมอายุ 14 จะ 15 ปีดีละ จะเป็นโปรแกรมเมอร์ให้ได้555+ (โม้ เข้าไปเรา อิอิ)

Comment

Originally posted by -[G]s-PLug View Post
      i9 เลยครับ อิอิ!!!! มันยังไม่มาเลย
      เป็นผม ผมเลือก i7 (ปีหน้าๆ เท่านั้นผมจะเอามันมาให้ได้ i7 อะ)
      ปล. ตอนคอมผมยังใช้ 478 อยู่เลย ไอ้ 3D MAYA เป็นยังไงอะ
      โปรแกรม สร้าง กราฟฟิกหรอ เดี๋ยวลอง ศึกษา ดูดีกว่า
      ตอนนี้เล่น แต่ ภาษาC เดี๋ยว หันมาเล่น เกี่ยวกับพวกนี้บ้างดีกว่า

ปล2.ผมอายุ 14 จะ 15 ปีดีละ จะเป็นโปรแกรมเมอร์ให้ได้555+ (โม้ เข้าไปเรา อิอิ)

555+ ส่วนผมอยากเป็นช่างซ่อมอ่ะครับ เปิดร้านแถวๆต่างจังหวัด คิดว่านะ

Comment

หลายๆท่าน เชียร์ i7 กัน สงสัยผมคงต้องไปสอยมาชะแล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by PODsx View Post
          i7 แหล่มกว่าครับถ้าทำงาน VGA นี้มันมายั่วยวนบ่อยมากๆเดี๋ยวออกๆยั่วน้ำลายดีแท้อีกอย่างไอ้เจ้าตัว 5770 นี้ขอบอกว่าเล่นเกมส์อย่างแจ่มทะลุมิติแล้วครับกับกราดจอระดับเกือบ 6พัน ลองก่อนจะรู้ว่าเป็นกราดจอที่คุ้มสุดๆไปหากราฟดูระดับความแรงได้เลย
          ครับขอบคุณมากๆครับ

ปล.ผมอยากถามว่าถ้าผมซื้อ i7 มาใช้ได้ประมาณ 3-4 เดือน แล้วเอามาขายต่อเนี่ย
          ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ไม่ Oc นะครับ

Comment

i7อยู่ยาวครับ 5770 เมื่อไม่แรงค่อยเปลี่ยน ^^ แต่ตอนนี้ก้ออยู่ได้อีกนาน ถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนซะก่อน

Comment

Originally posted by horse View Post
              i7อยู่ยาวครับ 5770 เมื่อไม่แรงค่อยเปลี่ยน ^^ แต่ตอนนี้ก้ออยู่ได้อีกนาน ถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนซะก่อน
              ครับๆ

เห็นทุกคนเชียร์ i7 ผมคงต้องจัดแล้วล่ะครับงานนี้

Comment

i7ครับ การ์ดจอมันแค่น้ำจิ้ม

จะเปลื่ยนเมื่อไรก็ได้ เน้นซีพียู

กับบอร์ดดีกว่าครับ ...

Comment

Originally posted by bigtap191 View Post
                  i7ครับ การ์ดจอมันแค่น้ำจิ้ม

จะเปลื่ยนเมื่อไรก็ได้ เน้นซีพียู

กับบอร์ดดีกว่าครับ ...
                  อืมครับ

แล้วพี่ๆ ว่าบอร์ดที่ผมเลือกเนี่ยดีล่ะยังครับ

ชอบ Asus เพราะอะไรไม่รู้ ชอบที่ PCB สีดำมั่งครัีบ อิอิ

Comment

ขอดันทีหนึ่ง

Comment

มีงบ เท่า นี้ก็เอาเท่านี้ละ ครับ ถ้า เปลี่ยน หัว ระหว่าง สองรุ่น อยู่ใน งบ ที่พอจ่ายได้ก็เอาได้แล้วละครับ

Comment

Originally posted by bookies View Post
                        มีงบ เท่า นี้ก็เอาเท่านี้ละ ครับ ถ้า เปลี่ยน หัว ระหว่าง สองรุ่น อยู่ใน งบ ที่พอจ่ายได้ก็เอาได้แล้วละครับ
                        ครับก็คือผมคิดว่า ถ้าลดจาก i7 มาเป็น i5 จะลดเงินลงได้ 3 พัน แล้วเอาเงินตรงนั้นไปเพิ่มงบให้กับการ์ดจอ จาก 5770 ก็จะได้ 5850 เลยลังเลว่าระหว่าง i7 กับ i5 มันต่างกันมากมั้ยสำหรับงาน 3D

Comment

ผม ว่าต่าง น่ะครับ เวลาเร้นเดอร์ เพราะ ผม ใช้ E7300 กับอีกเครื่อง i5 ต่างอย่างได้ชัดๆ แต่ I7 ผม ว่าถ้่าเร็นเดอร์ แบบธรรมดา ในมายา แค่ดู ภาพเป็น เจเป้ค ความแตกต่างคือมันจะเร็วกว่า นะ ครับ แต่เร้นเดอร์ งานเป็น ไฟล์ อื่นๆ
                          ออกมาแต่ละเฟรม หรือเร้นเดอร์ เป็น เม้นทัลเรย์ นี้อยู่ที่เนื้อ งานเรา ว่าโพลีกอน เยอะมั้ยหรือ สมุทเยอะนะครับ

ถ้างาน เราโมเดล เรา เยอะก็ ใช้เวลาในการเร้นเดอร์ ตามเนื้องานของเรานะครับ

ของ ผมลองโน้ตบุีค เรนเดอร์เมนทัลเรย์ -*- 24 ชม นานขิงๆ s42 นะครับ -*-

Comment

ดันต่อ

Comment

เปิดนานไหมล่ะ เปิดแช่นานๆ ระวังนะ i7 ร้อนง่ายน่ะ

Comment

Originally posted by bookies View Post
                                ผม ว่าต่าง น่ะครับ เวลาเร้นเดอร์ เพราะ ผม ใช้ E7300 กับอีกเครื่อง i5 ต่างอย่างได้ชัดๆ แต่ I7 ผม ว่าถ้่าเร็นเดอร์ แบบธรรมดา ในมายา แค่ดู ภาพเป็น เจเป้ค ความแตกต่างคือมันจะเร็วกว่า นะ ครับ แต่เร้นเดอร์ งานเป็น ไฟล์ อื่นๆ
                                ออกมาแต่ละเฟรม หรือเร้นเดอร์ เป็น เม้นทัลเรย์ นี้อยู่ที่เนื้อ งานเรา ว่าโพลีกอน เยอะมั้ยหรือ สมุทเยอะนะครับ

ถ้างาน เราโมเดล เรา เยอะก็ ใช้เวลาในการเร้นเดอร์ ตามเนื้องานของเรานะครับ

ของ ผมลองโน้ตบุีค เรนเดอร์เมนทัลเรย์ -*- 24 ชม นานขิงๆ s42 นะครับ -*-

กระจ่างเลยครับ อิอิ

แต่งานของพี่ผมเนี่ยรู้สึกจะไม่ละเอียดมากเท่าไหร่ แค่พอดูได้ครับ

Comment

Working...
                                X