overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member p_poo's Avatar

Lightbulb ตอนนี้ใครจะสอย 555 ผมว่าลุ้นสบายครับ วันนี้ไปสอยให้หลานได้4หัว

วันนี้ไปสอยให้หลาน ก็ไม่คิดไรมากครับ สนใจเจ้า 555 ก็ตรง 3.2GHz ลุ้นเปิดหัวก็ได้ก็ดี ผลปรากฎว่าเปิดง่ายดี นิ่งด้วย ใช้เคสบ้านๆ PSU บ้านๆจาก Delux ติดเคสมา ลองอัดเล่นๆ 3.5Ghz สบายๆครับ ตามรูป

กิเลสเลยขึ้น จัดมาอีกตัว ก็เปิดได้เช่นกันไว้หาบอร์ดและอะไหล่มือ2 มาต่อขำๆติดบ้านสะตัวเหอๆ

สรุป...ใครคิดจะสอยช่วงนี้ ลุ้นง่่ายกว่า 550BE เปิดหัวหรือ 620เปิด L3 เยอะครับ ราคา3850

Last edited by p_poo; 15 Feb 2010 at 22:59:54.

OverclockZone Member TajabOn[G]'s Avatar
    บางแค,หนองแขม,วงเวียนใหญ่,ม.เศรษฐกิจ

กิเลสๆๆ อิอิ

OverclockZone Member vins's Avatar

รหัสอะไรเหรอครับ

OverclockZone Member p_poo's Avatar

รหัสอะไรไม่ทราบอ่ะครับ จำได้คร่าว CACAC ตัวหลัง EP นี่แหละครับ จัดมาสองตัวกินนิ่มๆสองตัวเลยครับ
    เทสบน V-EVO ของหลานผม ถอยมาวันนี้เอง กำไร2หัว

Super Moderator tor_Za's Avatar

ยังดวงดี เท่าที่ทราบๆมา ตอนนี้มีไม่ผ่านไปแล้วประมาณเกือบสิบตัวในไทย

ไม่ผ่านนี่หมายถึงไม่เสถียรจริงๆ เปิดเล่นๆได้ แต่พอเจอโปรแกรมเทสความเสถียรเดี้ยงก็มี

ปล.เปิดขำๆแบบไม่ได้เทสความเสถียรผมไม่ได้ทำ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member oho2022's Avatar

Quote Originally Posted by vins View Post
    รหัสอะไรเหรอครับ
    +1 พรุ่งนี้ว่าจะไปส่องแถวโคราชเหมือนกันครับ

OverclockZone Member helena's Avatar

ง่า...

ผมก็เปิดได้ครับ 555+

พึ่งไปจัดมา

Phenom X2 555 -->B55
    AsRock 785GM-LE/128M
    G.Skill 2*2GB (1333 CL8)
    WD500AADS
    LG-GH22NS50
    PSU-NoX URANOII 530W
    case-@#$%!(ไม่มี..Testbed)
    BenQ-G2220HD

อิอิ

พอดีงบน้อยอะ คิดอยู่นานว่าจะใช้ pc ดีหรอป่าว

ลองอัด 3.6 ภาพแตกเหอๆ สงสัย PSU ไม่ไหวหรือไปได้แค่นี้ก้ไม่ทราบเลยเอานิ่งๆที่ 3.5พอครับ HT2400
    เดี๊ยวคอมหลานจะไหม้เอาก่อน ไว้มีโอกาสไว้ลองของตัวเอง กำลังคิดหนักเพิ่งจะขาย PC ยกเคสไปไม่นาน กั่กๆ

OverclockZone Member taekitty's Avatar

555

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by p_poo View Post
    ลองอัด 3.6 ภาพแตกเหอๆ สงสัย PSU ไม่ไหวหรือไปได้แค่นี้ก้ไม่ทราบเลยเอานิ่งๆที่ 3.5พอครับ HT2400
    เดี๊ยวคอมหลานจะไหม้เอาก่อน ไว้มีโอกาสไว้ลองของตัวเอง กำลังคิดหนักเพิ่งจะขาย PC ยกเคสไปไม่นาน กั่กๆ
    ใช้พาวเวอร์ติดเคส ถ้าใช้งานหนักๆระวังพาวเวอร์ระเบิดได้นะ

แค่ 3.5 กิ๊ก สี่หัว เวลา Full Load ซีพียูกินไฟเกือบๆ 170 วัตต์ไปแล้ว

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member helena's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ยังดวงดี เท่าที่ทราบๆมา ตอนนี้มีไม่ผ่านไปแล้วประมาณเกือบสิบตัวในไทย

ไม่ผ่านนี่หมายถึงไม่เสถียรจริงๆ เปิดเล่นๆได้ แต่พอเจอโปรแกรมเทสความเสถียรเดี้ยงก็มี

ปล.เปิดขำๆแบบไม่ได้เทสความเสถียรผมไม่ได้ทำ
    คุณต่อครับ

ผมติดตามและอ่าน ข่าวสาร ในเวปนี้อยู่เป็นประจำ

จากการที่ผมได้ ติดตาม ก็ได้ AMD ที่เป็น Desktop เครื่องแรงของผมมาครอบครอง
    Phenom X2 555 -->B55
    AsRock 785GM-LE/128M
    G.Skill 2*2GB (1333 CL8)
    WD500AADS
    LG-GH22NS50
    PSU-NoX URANOII 530W
    case - @#$%!(ไม่มี..Testbed)
    BenQ-G2220HD

รบกวน คุณต่อ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับว่า

เทสความเสถียร ทำอย่างไรบ้าง ใฃ้โปรแกรมอะไรบ้างครับ

ผมขอเทสแบบไม่ clock ก่อน

หลังจาก clock แล้วค่อยเทสความเสถียร อีกครับ

รบกวนคุณต่อให้คำชี้แนะด้วยครับ

ปล.ผมยังclock ไม่เป็นเลยอะ แนะนำผมหน่อย ตามสเปกที่บอกไป ครับ
    ปล2.ขอบพระคุณ คุณต่อมากน่ะครับ(ล่วงหน้าเลย อิอิ)

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ใช้พาวเวอร์ติดเคส ถ้าใช้งานหนักๆระวังพาวเวอร์ระเบิดได้นะ

แค่ 3.5 กิ๊ก สี่หัว เวลา Full Load ซีพียูกินไฟเกือบๆ 170 วัตต์ไปแล้ว

ผมก็คิดแบบท่านอ่ะครับ แต่ใช้งานจริงๆ ผมก็คืนค่ากลับไปที่เดิม3.2 แต่เปิดสี่หัวให้หลานแทนเหอๆ
    ไฟน่าจะพอ เพราะไม่มีการ์ดจอครับใช้ ออนบอร์ดเอา ATI4200 ที่ลาก3.5 อยากลองเอามันส์ว่าเป็นไงใช้งานได้จริงไหม พอดีลองอีกตัวของผมเองด้วยผ่าน

ปล..คือที่ลองๆ เพื่อจะมาบอกคนคิดจะสอยว่ามีลุ้นอยู่ช่วงนี้

OverclockZone Member wUcGhE's Avatar

รอโอกาสหน้า รุ่นถัดไปแล้วกันตอนนี้ยังไม่มีงบเปลี่ยน

แต่อยากได้อย่างแรง!!

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

อยากได้มั่ง ทั้งที่มีอยู่แล้ว T T เอามาเปิดไว้ขูดลูกค้าดีมะ เอิ๊ก แบบว่าเปิด ไว้ขายทั้งชุด เพิ่ม อีก ติ๊ดนึง คริคริ

Bookmarks

Bookmarks