overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46
    OverclockZone Member TSP024's Avatar

Lightbulb รีวิวย่อย ๆ Microlab FC-530 VS FC-730

รีวิวย่อย ๆ Microlab FC-530 VS FC-730
    Last edited by TSP024; 25 Mar 2010 at 12:15:37.

OverclockZone Member TSP024's Avatar

Lightbulb

หมายเหตุ สามารถ Click ที่รูปเพื่อดูรายละเอียดจาก Web ผู้ผลิตได้

Microlab FC-730

Microlab FC-530
    Last edited by TSP024; 16 Feb 2010 at 01:20:48.

OverclockZone Member

เข้ามาดูครับ
    เป้าหมายเราคือ Pro 1 ไว้เก็บตังค์ได้ก่อนเป็นได้เจอกัน

OverclockZone Member ผีทะเล's Avatar

หน้าตาหล่อ ดีจริง ๆ
    เสียงก้อใช้ย่อย ราคาสมน้ำสมเนื้อจริง ๆ

ขอบคุณสำหรับ รีวิว แหลม ๆ ครับ เจ้คนสวย

จากอันนนี้นะครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sas22th อ่านข้อความ
    กำไปเดินเล่นๆ เซีย เจอ fC-530 เป็นตู้ไม้เลยลองฟังเสียงดู (แบบผมชอบตู้ไม้อะ มันดูคลาสสิค..ดี ) ก็โอเค
    เลยฟังแล้วชอบ ซื้อมา 2500 + ค่ารถ taxi อีก 150 ( ถือมาหนักมาก ที่กล่องเขียนว่า 9.5 โล )
    พอกลับมาถึงบ้าน ลองหาใน google ดูเจออันนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=629448

fc-530 ราคา 2390 แถมสุธิสาร ไกล้บ้านด่วย เซ็งจิตคาหน้าคอมเลยอะผม 555+
    อิ๊ อิ๊

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sas22th อ่านข้อความ
    จากกระทุ้ข้านบน ตัว fc-530 มีของเล่นโม อะไรไหมครับ
    ลองย้อนดูท่าน

.....................

ไม่ค่อยมีความรู้ทางด่านนี้นะครับ ถ้าหากจะมีเวลารบกวน
    ช่วยลองจัดมาเลยครับว่ามีกี่รายการ น่าจะใช่อะไรบ้าง ราคาเท่าไร ..
    ... ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

OverclockZone Member hotboyz's Avatar
    ปากเกร็ด นนทบุรี

มีสุ่ม ครับงานนี้

OverclockZone Member FoToMaKeR's Avatar

มันมาแล้ว รีวิวๆ
    ผมชอบรูปทรง เป็นตู้ไม้ลายไม้ดูคลาสสิคดี เรื่องเสียง มันดีพอในระดับค่าตัวของมันเอง
    มีแอมป์แยก ทำให้ดูหล่อเหลาขึ้นไปอีก แต่เสียดายหน้ากากแอมป์น่าจะเป็นสีดำล้วน(ความชอบส่วนตัว)
    แค่ FC-730 นี่ก็เนรมิตห้องนอนให้กลายเป็นโรงหนังขนาดย่อมๆ ได้เลย ซับเบสหนักไม่หนักไม่รู้
    แต่นอนดูหนังบนเตียง รู้ได้ถึงความสั่นของเตียง อิอิ

ส่วนท่านใดอยากโมก็ลองเปลี่ยนสายลำโพงดู แล้วก็สายสัญญาณอีกเส้น เอาไว้ฟังเพลงแบบ 2.1 ก็จะได้
    อรรถรสในการฟังเพลงขึ้นไปอีก

OverclockZone Member noom9888's Avatar

รีโมทดูแข็งแรงกว่าของ Solo 7C ซ่ะอีก ถ้ารีโมทมันพังนิสั่งซื้อด้วยได้ไหมคับ

OverclockZone Member pheonix59's Avatar

แจ่มครับ มีรีวิวแบบนี้ ยอดขายกระฉูดแน่ๆเลย

เสียงมันก้สมกับค่าตัวแหละนะ

แต่คุ้มที่มันมี line in 2 ช่อง เสียบหูฟัง มีรีโมทไร้สาย สะดวกสุดๆ

ในขณะที่ราคาเท่าๆกันหรือแพงกว่า มันไม่มีสิ่งเหล่านี้ให้

ขนาดครีเอทีฟ ปกติลำโพงกากๆอยู่แล้ว ออกรุ่นใหม่มายังจะกากได้อีก ตัดออฟชั่นได้อีก ราคาเท่ากันซะอีก เห็นแล้วขยาด

Super Moderator tor_Za's Avatar

งานนี้เทพที่สามารถตัดสินจาก ยี่ห้อ ราคา หน้าตา ถ้ามาเจอคู่นี้ไปอาจจะมีหงายท้องล้มทับ LCD TV ใหญ่ๆได้เลย 555+

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member leolandss's Avatar
    ดินแดนอันไกลโพ้น

ชอบของแถมอะ กล่อง/โฟม/ถุงพลาสติก/และเทปกาว คุ้มจริงๆ

OverclockZone Member hotboyz's Avatar

ขุมพลังขับให้เสียงดีน่าจะมาจาก HD 5970

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by leolandss View Post
    ชอบของแถมอะ กล่อง/โฟม/ถุงพลาสติก/และเทปกาว คุ้มจริงๆ
    ผมชอบ FC530 มีถุงพลาสติกให้ด้วย ส่วน FC730 มีกล่องกระดาษสีน้ำตาลหุ้มกล่องสีอีกชั้น

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

hulk777
    Guest

fc 530 คุ้มจริง ลองดิ อิอิ

OverclockZone Member leolandss's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ผมชอบ FC530 มีถุงพลาสติกให้ด้วย ส่วน FC730 มีกล่องกระดาษสีน้ำตาลหุ้มกล่องสีอีกชั้น
    ของที่ท่านว่ามา กินต้นทุนการผลิตไป 50% แล้วนะนั่น

OverclockZone Member veza's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    งานนี้เทพที่สามารถตัดสินจาก ยี่ห้อ ราคา หน้าตา ถ้ามาเจอคู่นี้ไปอาจจะมีหงายท้องล้มทับ LCD TV ใหญ่ๆได้เลย 555+
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง

Quote Originally Posted by veza View Post
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง

OverclockZone Member gel's Avatar

ป๋มมี FC730 เสียงเป็นกลางไม่ฟักใฝ่ฝ่ายใดจริงๆ ครับ

เสียอย่าง 5.1 ไม่มีที่เสียบหูฟัง ง๊าววววววว ตอนซื้อลืมดู แต่สุ่งเสียงก็คุ้มค่าสุดๆ ละครับ

ที่สำคัญ

"ภรรเมียผมชอบมาก จะให้เปิดให้ฟังทัังวันเลย"

ถามนิดนะครับ ผมเป็นบ้านไม้ โต๊ะคอมเป็นแบบโต๊ะญี่ปุ่น การวางซับควรวางแบบไหนครับ
    วางกับพื้น หรือหาไรมารอง ตอนนี้วางกับพื้นอยู่ชั้นบน (ห้องผมอยู่ชั้นบน) แซท ฟร้อม เซน วางได้
    หมดและ (วางลอยบนชั้น บ้านบ้าน ตีชั้นสบาย) เหลือซับนี่แหละครับวางยังไงดี วางกับพื้นมุมขวาเฉยๆ ผมว่าเบสมันอ้วนๆ หงึ่งๆ อ่ะครับ ผมอยากให้เสียงมันกว้างๆ นิดนึง แนะนะที

ตอนนี้ลองเล่น Bioshock ภาคแรกสไปล์เซอร์วิ่งรอบห้องเลยครับ สุดยอดๆๆๆ

Quote Originally Posted by gel View Post
    ป๋มมี FC730 เสียงเป็นกลางไม่ฟักใฝ่ฝ่ายใดจริงๆ ครับ

เสียอย่าง 5.1 ไม่มีที่เสียบหูฟัง ง๊าววววววว ตอนซื้อลืมดู แต่สุ่งเสียงก็คุ้มค่าสุดๆ ละครับ

ที่สำคัญ

"ภรรเมียผมชอบมาก จะให้เปิดให้ฟังทัังวันเลย"

ถามนิดนะครับ ผมเป็นบ้านไม้ โต๊ะคอมเป็นแบบโต๊ะญี่ปุ่น การวางซับควรวางแบบไหนครับ
    วางกับพื้น หรือหาไรมารอง ตอนนี้วางกับพื้นอยู่ชั้นบน (ห้องผมอยู่ชั้นบน) แซท ฟร้อม เซน วางได้
    หมดและ (วางลอยบนชั้น บ้านบ้าน ตีชั้นสบาย) เหลือซับนี่แหละครับวางยังไงดี วางกับพื้นมุมขวา
    เฉยๆ ผมว่าเบสมันอ้วนๆ หงึ่งๆ อ่ะครับ ผมอยากให้เสียงมันกว้างๆ นิดนึง แนะนะที

ตอนนี้ลองเล่น Bioshock ภาคแรกสไปล์เซอร์วิ่งรอบห้องเลยครับ สุดยอดๆๆๆ
    หงึ่งๆ มันเป็นยังไง
    ลองขยับ ตู้ sub ให้หำงจากมุมห้องอีกหน่อยนะท่าน โดยเฉพาะด้านหลังตู้ซํบ
    ซึ่งเป็นช่องลมให้หำงจากกำแพงสักประมาณ 1เมตร แล้วฟังดูอีกที
    ถ้าดีขึ้น ค่อยหาต่ำแหน่งที่สะดวกอีกทีครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks