Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW ยี่ห้อ LG หรือ HP น่าใช้กว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW ยี่ห้อ LG หรือ HP น่าใช้กว่ากัน

ผมกำลังจะซื้อใหม่ คัดจนเหลือ2ยี่ห้อนี้ แต่คิดหนักอยู่จะเลือกอะไรดี
    ทีไม่มีปัญหาใดๆ ใช้ได้ยาวๆ

HP ประกัน 2 ปี
    อิอิ

Comment

HP +1

Comment

ผมเลือก lg ครับ
        ปล. ไม่มีเหตุผล

Comment

จากประสบการณ์ผมนะครับ เคยใช้ LG เเต่ไร้แผ่นวินโดว์เเล้วบูตไม่ขึ้น เลยไม่ใช้ ไปใช้Lite-onก็ใช้ได้ครับเเต่หมดประกันเเล้วพังเลย 55+ ตอนนี้หันมาใช้ASUSไม่มีปัญหาอะไรเลยดีทุกอย่าง

Comment

ปรกติหากไม่มี HP ให้เลือกก็ LG ครับ อึดถึกทน

Comment

LG: Low Grade:
              HP: High Price:
              but....
              Pioneer : Perfect in our nation easy easy reliable:
              คิดเอาเอง ความเห็นส่วนตัว

Comment

Lite-on หมดประกันแล้วพังเลยจริงๆ มีอยู่3ตัวครับ 555+
                LG ก็น่าใช้ดีนะ
                HP ไม่ชอบยี่ห้อนี้เท่าไหร่อะ เพราะโน๊ตบุ๊กเน่า
                Pioneer ของเค้าดีจริง ก็เครื่องเล่นDVDเขาก็เทพ
                Sony คนต้นคิดแผ่น DVD , BD ใช้อยู่เทพแน่นอน

Comment

Originally posted by bonut View Post
                  Lite-on หมดประกันแล้วพังเลยจริงๆ มีอยู่3ตัวครับ 555+
                  LG ก็น่าใช้ดีนะ
                  HP ไม่ชอบยี่ห้อนี้เท่าไหร่อะ เพราะโน๊ตบุ๊กเน่า
                  Pioneer ของเค้าดีจริง ก็เครื่องเล่นDVDเขาก็เทพ
                  Sony คนต้นคิดแผ่น DVD , BD ใช้อยู่เทพแน่นอน
                  Pioneer หาซื้อไม่ได้ แพงกว่ายี่ห้ออื่น มันเลิกรึป่าวครับ 24X ก็ไม่ออก
                  Sony ช่างบอกว่าอ่านเลือกแผ่น

Comment

Bluray RW ของ Pioneer มีมั้ยอะครับ เหมือนจะไม่เคยเจออ 0 0"

Comment

lite on +1

Comment

ช่วงนี้ LG อย่าเล่นเลย ที่ร้านผมสั่งมา 20 ตัว ไลท์แผ่นเสีย บางทีก็ไม่ค่อยอ่านแผ่น ผีเข้าผีออก

HP ดีกว่า ผมก็ใช้อยู่ ทนดี

Comment

HP ครับ 2 ปี

Comment

HP ตัวที่เคยซื้อให้ลูกค้าเป็นแบบ SATA เสียงตอนถาดเข้าออก ดังไปนิด นอกนั้นไม่มีอะไร ส่วนตัวใช้ Pioneer จ้า

Comment

Originally posted by Tatui View Post
                              LG: Low Grade:
                              HP: High Price:
                              but....
                              Pioneer : Perfect in our nation easy easy reliable:
                              คิดเอาเอง ความเห็นส่วนตัว
                              คิดได้ไง

Comment

Working...
                              X