overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 75
    OverclockZone Member samsun1's Avatar

Exclamation รบกวนตัดสินหน่อยครับระหว่าง phenom II x4 955 กับ Intel I5 750

คือว่าจะเอาไว้เล่นเกมส์ออฟไลน์เป้นหลัก
    รองมาคือ แปลงไฟล์ ตัดต่อ DVD
    สุดท้ายคล็อกอีกหนอ่ย

ไปถามเพื่อนที่เก่งคอมมันบอกว่าถ้าเอาเกมส์เป็นหลัก แล้วรองมาเป็นตัดต่อไฟล์แปลงไฟล์ ควรใช้ I5 แล้วมาอัดการ์ดจอให้แรงๆโดยใช้งบสัก 6++++ บาท แล้วคล็อกสักหน่อย ก็สุดยอดละ

แต่ผมยังมึนๆ เทพทั้งหลายได้โปรดลงมาช่วยให้ผมได้รู้แจ้งหนอ่ยครับ
    แถมอีกนิดเพื่อนมันแถมลิ้งเวปนี้มาให้ดูสรุปคือว่ามึนครับ ดูได้แต่ว่ามันคือตารางเปรียบเทียบการทำงานของสองตัวนี้แต่ว่าตัวใหนเจ๋งตัวใหนด้อยไม่มีบอกเลยอ่าแบบว่าดูไม่เป็นครับเหอะๆบอกหน่อยนะครับ
    http://www.anandtech.com/bench/defau...=109&p2=88&c=1
    Last edited by samsun1; 16 Feb 2010 at 01:02:20.

OverclockZone Member tanakaro's Avatar
    อยู่ที่กายและใจ ในปัจจุบัน

บอกก่อนว่าไม่เทพ ถ้าเล่นเกมส์เป็นหลักไม่ต้อง ใช้ cpu แพงมากหรอกเอาไปเน้นการ์ดจอดีกว่าส่วนจะ amd หรือ intel ก็แล้วแต่งบกะความชอบครับ ตัวเลขที่แสดงบนกราฟน่ะ วัดทางคณิตศาสตร์แต่เอามาเล่นเกมส์คงต่างกันน้อยมาก(จนรู้สึกไม่ได้) แต่ถ้าไปวัดทางการ convert file อาจได้ผลเป็นเรื่องเวลานิดๆหน่อย คงไม่ต่างกันเกิน 5 นาทีหรอกครับ เอาแล้วแต่ชอบและงบละกัน

OverclockZone Member mryo210's Avatar

ซื้อตามที่ชอบๆ

OverclockZone Member jakop's Avatar

i5 แรงกว่า

แต่ไห้เลือกผมเอา 955 เพราะใช้แล้วหล่อ เทห์ มีสไตล์

OverclockZone Member Driver's Avatar

ถามบอร์ดนี้ก้ต้อง AMD สิครับ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

Quote Originally Posted by Driver View Post
    นั้นดิ

OverclockZone Member fbig7's Avatar

เอาลด CPU ไปอัดการ์ดจอดีกว่าครับ

OverclockZone Member kook_kaii^^'s Avatar

Quote Originally Posted by fbig7 View Post
    เอาลด CPU ไปอัดการ์ดจอดีกว่าครับ
    หนับนุนอีกเสียงงงงงงงงง

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

CPU AMD ถูกกว่า เอาส่วนต่างไปใส่การ์ดจอ กะแรม แรม 2*4 GB /1600 การ์ด 5870 CF แค่นี้ก็โหดแล้ว และไม่น่าถึง 6XXXX ด้วย แรงๆ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

X4 955 พอแทน i5 ได้ ถึงแม้จะไม่ดีเท่า

OverclockZone Member samsun1's Avatar

ที่ถามบอร์ดนี้เพราะรักห้องนี้ไงครับ เป็นคนไม่หล่อแต่ใช้เจ้า 5200+ มาตอนนั้นหล่อขึ้นเป็นกองเลยตอนนี้อยากหล่ออีกเลยมาถามใหม่จะเลือกใหม่ไงครับ อิอิ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ผมว่าเลิกตอบว่าใช้แล้วดีหล่อ เท่ ฯลฯ เหอะครับ คำว่า สมาร์ทชอยส์ (ทางเลือกอันชาญฉลาด) มันมีเหตุผลของมัน โดยเฉพาะเรื่องความคุ้มค่า ซึ่งลึกลงไปก็อยู่ที่คุณสมบัติรวมถึงสถาปัตยกรรม ประสิทธิภาพการใช้งาน ความยืดหยุ่นในการทำงานร่วมกับอุปกรณ์อื่น ความร้อน การกินไฟ หรือแม้แต่ลูกเล่นของแถมให้ลุ้นได้ใช้ซีพียูสูงกว่าในราคาต่ำ ฯลฯ

เหอะๆ นั่นสิ งบสัก15+++ เอาแต่ตัวเครื่องจัดให้หนอ่ยครับ จุดประสงค์เหมือนต้นกระทู้ครับ จัดให้หนอ่ยกลัวว่าจัดเองแล้วเครื่องจะไปกันไม่ค่อยดีหรือสเถรียน อ่านะครับ

Super Moderator

ถึงถามห้องนี้
    ถ้าถามว่าตัวไหนแรงกว่า ผมก็ตอบว่า i5 750

OverclockZone Member tanakaro's Avatar
    อยู่ที่กายและใจ ในปัจจุบัน

ถูกต้องครับ ตอบแบบ performance > i5
    price prf > 955BE

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ใช้ 955 อยู่ครับ
    ไม่แรงเท่า i5 แต่ราคาถูกลง
    ถ้างบถึง จัด vga เทพอย่าง g295 หรือ 5970 ไปครับ
    แล้วค้อยมาดู cpu

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

เอาตัวที่ราคาเท่ากันมาชนกันดิ๊!!

http://www.anandtech.com/bench/defau...109&p2=102&c=1

OverclockZone Member kismeboy's Avatar
    รัตนาธิเบศร์ นนทบุรี

ผมเชียร์ 955 นะ

อิอิ

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

ยังไงก็สู้ 955 ไม่ได้หรอก.... ทุกกระบวนท่า

ไปก่อนแว้ว.....

OverclockZone Member Nova'z[x]'s Avatar
    KU, พระยาสุเรนทร์, รามอินทรา

ซื้อ 955 เงินเหลือเอาไปซื้อการ์ดจอ แรงๆได้อีกตัวเลยน่ะครับ -*-

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks