overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26
    OverclockZone Member

Default มือใหม่ฮัด MO ครับ ทีละขั้น

สวัดดีครับ พี่ๆ ชาว OVERCLOCK ผมน้องให่มของมาโมคอมด้วย ครับ
    เคส ของผมเป็นเคส Gview นะครับ มืงใหม่ๆ ขอคำเเนะนำด้วย
    สเปกเครื่องก็ I3-530 Ram 4GB VAG GT220 ครับ ยังไม่ได้ติดเครื่องละบายอากาศอะไรเลยเด๋วจะค่อยๆเเต่งเพิ่มไปทีละอย่างเเล้วกันครับ
    ----------------------------------วันที่ 1 ครับ------------------------------
    ผมได้ออกเเบบฝาเคสนะครับ จะทำเป็นเเบบใสๆ ในส่วนที่ไฮไร้สีน้ำเงินไว้ ส่วนที่เหลือก็ไม่ตัดออกครับ เเล้วก็ตินนี้ซื้อพัดลมมา 2ตัว สีฟ้า เเล้วก็มีหลอดนีออนสีเสียว อีก 2หลอด ครับ
    เด๋วตอนเช้าจะออกไปหาวิทีตัดเจ้าเคสนี่กันครับ
    Last edited by chacrit1150; 12 Jul 2010 at 07:59:45.

ช่วยคิดกันหน่อยนะ ครับว่า ควรเเต่งอ่ะไรบ้าง
    ขอข้อมูลเยอะๆ ครับ เด๋วจะเเต่งไปขอคอมเม้นไป

555+สวัสดีครับทุกคน 555+

ปลากดว่าไอที่ออกเเบบฝาข้างไว้ใช้ไม่ได้ ครับ ลืมนึกไปว่าที่บ้านไม่มีอุปกรอาะไรเลย5555+
    เลยไปจ้างร้านตัดเหล็กดัดตัดให้เเทน 20 บาทขาดตัวได้มาเเบบ เหลี่ยมๆ เเบบในรูปเนี่ยเเหละ เสียหย้าเลยเรา555+
    เเล้วก็ไปหาซื้อสีมา พอดีเเฟนบอกว่าสีนี้สวยเลยเอามารองดู พอดีต้องรีบใช้คอมทาม
    งานด้วยเลยต้องรีบๆทำให้เสร็จไปก่อน55+
    ไม่มีความเนียบเลย555+ ยังขาด ติดอะครีลิคพอดีไม่มีเวลาไปหาซื้อ เด๋วไว้ติดเเล้วอ่ะเอามาให้ดูครับ
    ต้องขออภัยคนที่รอดูของเจ๋งๆด้วย พอดีฝีมือไม่ถึง5555 ไว้คาวหน้าเด๋วเอาไหม่ รอเดือนใหนว่างๆ เเล้ว จำ ทำดีๆ ซัก อัน
    Last edited by chacrit1150; 12 Jul 2010 at 07:59:45.

sangthai
    Guest

เขียวปื๋อเยย
    สู้ๆคับเดี๋ยวก็สวยเอง

OverclockZone Member pann's Avatar

โอ๊วววเห็นไฟแล้วหลอนครับ ผมนึกไปถึงหนังผีจีนเลย อิอิ

ฝาข้างแนะนำ คือเจียรมือครับ จิ๊กซอว์ถ้าเลือกใบผิดงานไม่เนียน จับเล็งเห็นเป็นคลื่นฟันปลาแน่ๆ

ไอ้ต้องส่วนโค้ง ดูจากการออกแบบแล้ว งานนี้เลื่อยฉลุครับ ในบางมุมที่กระชั้นเกินไป

ส่วนตรงที่โค้งกว้างๆหน่อย จิ๊กซอว์ไปได้ครับ

ลุยครับ อิอิ โอ๊ววว อีกสักที เขียวแบบนี้ นึกถึงละครผีหลังข่าวสมัยเด้กๆ เรื่อง สางเขียว O_o

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ผมชอบครับ ว่าจะทำสีเขียวอยู่เหมือนกัน

เซียนทั้งหลาย ก็เริ่ม จากมือใหม่ทั้งนั้นครับ
    สู้ๆๆ

OverclockZone Member meo95's Avatar

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่>----> หลวงตาแพรเยื้อไม้

OverclockZone Member thymemak's Avatar

แล้วจะติด แผ่นอคิลิกไงอะครับนั้น - -

OverclockZone Member wattaa's Avatar
    < มหาชัย คร๊าบ พระราม2>< เซียร์รังสิตบ

Quote Originally Posted by funnyphoto View Post
    เซียนทั้งหลาย ก็เริ่ม จากมือใหม่ทั้งนั้นครับ
    สู้ๆๆ
    ครับ ท่านเง็กเซียน

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

Quote Originally Posted by pann View Post
    โอ๊วววเห็นไฟแล้วหลอนครับ ผมนึกไปถึงหนังผีจีนเลย อิอิ

ฝาข้างแนะนำ คือเจียรมือครับ จิ๊กซอว์ถ้าเลือกใบผิดงานไม่เนียน จับเล็งเห็นเป็นคลื่นฟันปลาแน่ๆ

ไอ้ต้องส่วนโค้ง ดูจากการออกแบบแล้ว งานนี้เลื่อยฉลุครับ ในบางมุมที่กระชั้นเกินไป

ส่วนตรงที่โค้งกว้างๆหน่อย จิ๊กซอว์ไปได้ครับ

ลุยครับ อิอิ โอ๊ววว อีกสักที เขียวแบบนี้ นึกถึงละครผีหลังข่าวสมัยเด้กๆ เรื่อง สางเขียว O_o
    Quote Originally Posted by wattaa View Post
    ครับ ท่านเง็กเซียน

OverclockZone Member teezaa69's Avatar
    พิงค์คอมพิวเตอร์ เบตง ยะลา

เลื่อน hd มาติดกันคับ+จัดสายคับ

OverclockZone Member viewer17's Avatar

Quote Originally Posted by teezaa69 View Post
    เลื่อน hd มาติดกันคับ+จัดสายคับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

มือใหม่หัดโม แต่เจาะฝาข้้างอย่างเทพ คิดเรื่องการยึดอะคีริก ใว้ด้วยน๊ะครับ

ขอพลังจงอยู่กับท่าน

OverclockZone Member tpmemory's Avatar

สู้ต่อไป ทาเคชิ

ตัดชั้นวางฮาสดิกกับฟลอปปี้เอออกเลยครับ แล้วหาซื้อแล็คยึดฮาสดิสเครื่องเซอเวอร์มาใส่ในช่องซีดีรอม
    รับรองครับ ข้างล่างจะโล่งๆ ใส่ไฟใส่ออฟชั่นได้เยอะเล้ย
    ผมทำไว้อยู่แต่ไม่มีกล้องถ่ายให้ชมครับ

ถ้าว่างจิงๆ รื้อเลยครับ แล้วขัดๆ พ่นสี เคลือบแล็คเกอร์ จากนั้นจัดวางใหม่ จัดสายงามๆ ก้อแหล่มแล้วครับ

OverclockZone Member sua1427's Avatar

เกือบสวยแล้วครับลุง อิอิ

ก็สวยดีนะครับ

OverclockZone Member chaiyapat.'s Avatar
    เทพารักษ์/สมุทรปราการ

ใจเย็นๆ เดี๋ยวก็สวยเอง

5555

OverclockZone Member phantub's Avatar

เอาใจช่วยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks