Announcement

Collapse
No announcement yet.

!! ช่วยหน่อยครับ ภาพไม่เต็มจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !! ช่วยหน่อยครับ ภาพไม่เต็มจอครับ

ผมใช้ การ์ดจอ his 4850 fan 512
    จอ Acer-S243HL 1920 : 1080
    สาย hdmi (หัวแปลง DVI 2 HDMI) จากการ์ด
    windows 7 64 bit
    ลอง เปลี่ยน resolution ทุก แบบแล้ว / เปลี่ยน Hz ของจอแล้ว / เปลี่ยน driver การ์ดจอแล้ว
    ลง windows ใหม่แล้ว ไม่หาย

ก่อนหน้านี้ใช้ asus 3850 ก็เป็นแต่ก็แก้ไขโดยเปลี่ยน resolution ไปเรื่อยๆ ทุกแบบ ก็หาย ใช้งานได้

รบกวนทีมงานหน่อยนะครับ
    Attached Files

ขนาดของภาพเล็กไปป่าวครับ ลอง print Screen ที่หนังแล้วลองเอามาตั้งที่หน้าจอดูครับว่าได้ป่าว

Comment

ผมว่าภาพที่เอามาเปิดขนาดเล็กไปตามเรปบน

Comment

ไม่ใช่ภาพที่เอามาเปิดนะครับ มันเป็น หน้าจอ desktop เลยอะครับ

ก็ตั้ง resolution สูงสุดได้ 1920 : 1080 เท่ากับความละเอียดจอสูงสุดเหมือนกันคับผม

การ์ดเก่า ไม่เป็นแฮะ งง ครับ

ขอบคุณที่ช่วยดูนะครับ

Comment

ต่อผ่าน HDMI ภาพไม่เต็มจอ การ์ด ATI ให้ปรับ Scale ใน CCC ตามรูปครับ

Last edited by IBM User; 16 Feb 2010, 13:30:34.

Comment

Originally posted by IBM User View Post
            ต่อผ่าน HDMI ภาพไม่เต็มจอ การ์ด ATI ให้ปรับ Scale ใน CCC ตามรูปครับ

โทษนะครับใช้เวอร์ชั่นอะไรครับผม
            เดี๋ยวกับบ้านไปจะลองดูนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับผม

Comment

^
              ^
              ^
              windows 7 จะ เป็น แบบนั้น

Comment

อยากรู้สาเหตุ เหตุผล ว่าทำไมมันไม่เต็มจอ
                อาการนี้ เห็นพวกต่อออก lcd/tv เจอกัน

Comment

Originally posted by IBM User View Post

ขอบคุณทั่นมากๆ ครับ
                  ได้ละ

Comment

Working...
                  X