Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธงให้หน่อยนะครับ x1600xt กะ 7600gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธงให้หน่อยนะครับ x1600xt กะ 7600gt

Power color x1600xt 4990.-
    Winfast 7600gt 6000.- (มือสอง)
    Pci-E ทั้งคู่นะครับ
    เอาไว้เล่นเกมส์ winning ,nfs เล่นแค่2เกมส์นี้เท่านั้นครับ
    เน้นเปิดสุดครับ ที่ความละเอียด1280x1024
    ดูหนัง ดีวีดีด้วย
    ตัวไหนคุ้มค่ากับการลงทุนที่สุดครับ

XFX GF7600GT UDL7 GeForce 7600GT, 256MB 560/1400 MHz 3 Years 6,690

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

คุ้มที่ สุด แล้ว ประกัน 3ปี อีกตะหาก และไม่ต้องซื้อ มือ2 ด้วย

Comment

ราคามันก็ไม่ต่างกับของใหม่ซักเท่าใหร่นะคับ ที่สำคัญ ของใหม่แรงกว่า ในราคาที่เท่ากันหรือสูงกว่านิดหน่อย

Comment

ผมลองแล้วทั้งคู่นะครับ ตัว 7600gt ยี่ห้อที่บอกครับ ส่วน X1600Xt เป็นของ geclub ครับ
        บอกตรงๆ ใช้งานจริง ไม่ต่างกันเลย ปรับระเอียดเท่ากัน นะครับ แต่กับ powerผมไม่รู้นะครับ
        แต่ส่วนตัวชอบ 1600 มากกว่า สีสดดี ครับ อันนี้แล้วแต่นะครับ
        แต่ถ้าวัดคะแนนละก็ 1600 ชิดซ้ายครับ ไม่รู้ทำไม แต่ผมก็เลือก 1600 อยู่ดี

Comment

ที่มันรู้สึกไม่ต่างกันเวลาเล่นเกม....แต่คะแนน 3dmark ที่มันต่างกัน

ต้องดูว่าเล่นเกมอะไรด้วยครับ ถ้าเป็นเกมที่ไม่ต้องการพลังของการ์ดจอมากมันก็คงไม่ต่างกันหรอกครับ ถ้าเซตเท่าๆกัน แต่ถ้าเจอเกมที่มันต้องการมากกว่านั้น มันก็คงมีความแตกต่างกันบ้างล่ะครับ....

ผมว่าเรื่องสีจากการเล่นเกมเนี่ยน่าจะหมดยุคไปแล้วนะครับที่บอก ATI สีสดกว่า Nvidia เนี่ย ผมก็ใช้มาทั้งสองค่ายรุ่นหลังๆเนี่ย ไม่เห็นมันจะแตกต่างกันชัดเจนขนาดนั้นเลยครับ....

Comment

DooM 3 NFSMW นี้ ต้องใช้พลังใหมครับ

Comment

7600GT ครับ

Comment

ถ้าพูดตามภาษาบ้านๆ 7600GT แดกขาดครับ 55+

Comment

7600gt ฟันชั้วะ

Comment

ผมว่าถ้าคุณบอกเอามาเล่นแค่ winning ,nfs เลือก x1600xtครับ เอาตังส่วนที่เหลือ
                    ไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ เพิ่มแรมหรือเก็บไว้ดีกว่าครับ อีกไม่นานก็มีรุ่นใหม่มาแทนอีก
                    แล้วก้จะมีเกมส์ใหม่ๆมา คุณค่อยเปลี่ยนการ์ดอีกที เทคโนโลยีตามไม่ทันหรอกครับ
                    เอาแบบที่ซื้อมาใช้แล้วคุ้มค่าเงินดีกว่า
                    ปล.ผมใช้ x1600 ส่วนมากก็เล่นแค่สองเกมส์ที่คุณบอก แล้วก็เกมส์ยิงไข่ครับ (แฟนเล่น) ยังงตัวเองเลยว่าซื้อมาทำไมการ์ดแพงๆ

Comment

แรงกว่าแต่ก็แพงกว่า เลือกที่ความคุ้มค่า x1600 แล้วกันครับ

Comment

Working...
                      X