Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย atx power supply 24-pin แต่.......มีแค่ 23-pin เป็นอะไรรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย atx power supply 24-pin แต่.......มีแค่ 23-pin เป็นอะไรรึป่าวครับ

พอดีเมื่อวาน นั่งประกอบคอมอยู่ ก็เป็นคนขี้สังเกต เหลือบไปเห็น ว่าในคู่มื่อมันต้องการ atx power supply 24-pin แต่ผมดูตรงสาย ที่ PSU ให้มา ได้แค่ 23-pin เองอะครับ มันจะทำให้ M/b เป็นอะไรรึป่าว กลัวไฟไม่พอจะทำให้ไหม้หรืออะไรอื่นๆ หรือว่าต้องถอดจากอันอื่นมาเสียเพิ่ม ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ .................................................ขอบคุณครับ

เสียบดูเปิดติดใหม
    ถ้าติดก็ปกติ

Comment

เป็นปัญหาที่คาใจผมนานแล้วครับ ถามใครก็ตอบไม่ได้ ถามร้านก็ตอบไม่ได้
      แต่ใช้งานอยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ไม่รู้จะเป็นผลเสียในบางกรณีมั้ย

ผมใช้ Powerex 600W แบบถอดสาย pin หายไปอันนึงแถวๆตรงกลาง
      ส่วนยี่ห้ออื่นที่ผมส่องดู ก็มีหายเหมือนกันในบางยี่ห้อนะครับ แต่ยี่ห้อดังๆอยู่ครบ

Comment

ไม่มีปัญหาครับผม ถ้าไม่oc มากๆ 20pin ยังไหวเลยครับผม

Comment

TT ตัวละ 4000 ยังมีแค่ 23 เลยครับ

Last edited by wikorn; 17 Feb 2010, 00:11:32.

Comment

nox apec 600W ครับ

หายไป1 เป็นมาตรฐานครับ

Comment

เสียบลงไปเลยครับไม่ต้องคิดมาก Raidmax 530w ก็โบ๋ไป 1 pin เสียบลง24รู
              ตอนกดสวิทช์เปิดเครื่องหลับตาปี๋ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆ หายใจลึกๆๆๆๆๆๆ
              แล้วก็....................................................................................................ปกติดีนี่

Comment

เฮ้อดีนะเจอกระทู้นี้เพราะตอนจัดสายเห็นมันโบ๋ไป 1 พิน เหมือนกัน ตอนแรกคิดว่า ทำหลุดไปหรือป่าว มาเจอกระทู้นี้ค่อยโล่งใจหน่อย Raid max 730 ss ครับ

Comment

ขอบคุณคับ
                  Last edited by beovai; 5 Jul 2010, 03:40:35.

Comment

Working...
                  X