Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเพลงผ่านช่องทางไหน เสียงจะออกมาทางAmpดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเพลงผ่านช่องทางไหน เสียงจะออกมาทางAmpดีสุดครับ

เห็น Ampรุ่นใหม่ๆเล่นเพลงได้หลายทางครับ

เล่นกับเครื่องเล่นCD
    ผ่าน ipod dock
    ต่อสายมาที่คอมเล่นผ่านWinamp
    รุ่นแพงๆเสียบUsbเล่นได้เลย

เล่นทางไหน เสียงที่ออกมาทางลำโพงของAmp จะให้เสียงดีที่สุดครับ หรือว่าให้เสียงเท่ากันเห็นว่ามันเขียน "192 kHz/24-Bit DACs for All Channels" ขอบคุณครับ

เล่นผ่าน cd ครับ

Comment

ตอบได้ตรง มากครับ ตามนั้นเลยครับ

Comment

สะดวกสุดก็usb ครับ

Comment

ถ้าเล่นผ่าน cd ถูกๆๆ เล่นผ่านคอมดีกว่า

Comment

ขอถามเพิ่ม แล้วถ้า
            ipod nano16gb+ibasso vs computerเสปคเทพ+sound on board+foobar+ks
            ต่อกับแอมป์อันไหนจะเสียงดีกว่า

Comment

Originally posted by naraklive View Post
              ขอถามเพิ่ม แล้วถ้า
              ipod nano16gb+ibasso vs computerเสปคเทพ+sound on board+foobar+ks
              ต่อกับแอมป์อันไหนจะเสียงดีกว่า
              แฮะๆ จับคู่มาวัดกันแปลกๆ ไม่กล้าตอบเลย ฮ่าๆๆๆ

คู่แรกผมกลัวกำลังมันจะไม่พอขับซิครับ เคยต่อตรงกะ ipod classic ไม่ผ่าน dac มันยังอั้นๆ

ถ้าฟังไม่ซีเรียส +ลำโพงดีอยู่แล้ว
              ผมเลือกฟังจากคอม หยืดหยุ่นได้มากกว่า ความจุมากกว่า เก็บไฟล์ losses ได้มากกว่า

Comment

^
                ^
                ตามท่านบนครับ PC HT Home Cinema ใช้กับคอม ถ้าลำโพงท่านดีอยู่แล้ว ตอบโจทย์ได้ดีที่สุดครับ

ต่อผ่านแบบ onboard -->AVR multch-->ลำโพงดี ๆ สักชุด

Comment

ถ้าจากแผ่น audio cd

ถ้ามีเครื่องเล่น CD ที่ดีหน่อย ก็จะดี กว่าแน่ๆ
                  -----------------------------------------------------

แต่ถ้าจาก MP3 ต้องลองเอาเอง ระหว่าง ความสะอาด และพลังจาก การเล่นของเครื่องเล่น CD เครื่องนั้นๆ
                  หรือ การถอดรหัส ที่ มักจะทันสมัยและละเอียดกว่า ของ คอมพิวเตอร์

Comment

Working...
                  X