Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีแก้ไข NTCDR is missing หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีแก้ไข NTCDR is missing หน่อยครับ

ขอวิธีแก้ไขปัญญาหา เรื่อง NTCDR is missing หน่อย ครับ

เปิดใช้เครื่องแล้ว ก็ขึ้นแต่ NTCDR is missing ทำอะไรไม่ได้เลย

เอา ข้อมูล ออกก็ไม่ได้ ทำไงดีครับ ช่วยบอกทีครับ

เครื่องผม C1.8[478] ram 1Gb HDD 80

จะ ขอบคุณมากครับ

ในกรณีนี้มันไม่เห็น Windows ขอรับ ลองดูใน Bios ว่าตั้ง HDD เป็น Master มั้ย ถ้าเซ็คแล้วเป็นปกติ windows อาจจะหายไปคับ

Comment

ผมได้ลองดู แล้วครับ ทำไม่ได้เลย งงมาก เอา HDD ตัวอื่นมาเสียบ ก็ ใช้ได้ แต่ ตัวที่ใช้อยู่ใช้ไม่ได้

ทำยังไงก็ไม่หาย ข้อมูลเรื่องงานก็อยู่ในนั้นด้วย ปวดหัวมากๆๆๆๆๆ

ช่วยบอกวิธีแก้หย่อยครับ

Comment

ลองเอาhddอีกตัว ติดตั้งwinดู ให้เป็น Master ตัวที่มีปัญหาเป็นslave

Comment

ลง Win ไหม่ครับ

Comment

ใส่แผ่นวินโดวส์เข้าไป แล้วกดF2 เข้าrecovery console จากนั้นพิมพ์ fixboot ครับ ส่วนใหญ่ทำแล้วจะกลับมาใช้งานได้ตามปกติครับ

Comment

ลองดูตามนี้เลยครับ
              NTLDR Missing ซ่อมได้ : http://www.com-th.net/webboard/index.php?topic=27385.0

Comment

Working...
              X