Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS HD4850 ใช้ PSU Enermax 460watts เอาอยู่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS HD4850 ใช้ PSU Enermax 460watts เอาอยู่มั้ยครับ

ตั้งใจว่าจะซื้อต้นเดือนมีนา เห็นHISขาย3390บาทก็น่าเล่นอยู่ เลยอยากรู้ว่าEnermax 2พัดลม 460watts เชยๆจะรับไหวมั้ยครับ หรือถ้ามีรุ่นไหนน่าเล่นกว่าในงบราวๆ3500แนะนำได้ครับ
    ตั้งใจจะซื้อมาเล่นพวกS.T.A.L.K.E.R.ภาคใหม่ ขนาดจอ22" 1080p ครับ

สเปคคร่าวๆก็

Athlon X2 240 อัดขำๆ3.6
    ram OCZ SLI 4GB
    HDD 2ลูก
    wireless lan card 1ใบ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ใหวครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

คิดว่างานหนักนิดนึงนะครับ ถ้าหา 4770 ได้น่าจะเวิร์คกว่านะ

Comment

ถ้าแท้อ่ะ 400W ก็ยังไหว

Comment

ไหวชัวร์ครับ น้องผมใช้มาเข้าปีที่ 3แล้ว เมื่อก่อน 8800 gts g80 ตอนนี้ 4850 sonic สบายเลย

Comment

กลัวไม่ใช้วัต แท้อ่านะ
              ถ้าแท้ ชิวๆ เกือบจะเปริ่มละมั่ง

Comment

ช่วง Peek ไม่เกิน 420 watt หรอกครับ spec นี้

Comment

ใช้อยู่ครับ

Comment

enermax 460w ตัวนี้แหล่ม วัตต์มาเต็ม ๆ

ไหวชัวร์ ร้อยเปอร์

Comment

enermax 460w ไหวครับ

Comment

Originally posted by Some1 View Post
                        คิดว่างานหนักนิดนึงนะครับ ถ้าหา 4770 ได้น่าจะเวิร์คกว่านะ
                        4770 ถ้าเล่นเกมกับจอใหญ่จะไหวรึเปล่าครับ เม็มแรงจริงแต่บิทมันน้อยไปหน่อย

ตัวเก่าผมใช้ HD3870 เปิด DX10.1 ในเกม HAWX ยังไปไม่เป็นเลยครับ เลยไม่มั่นใจ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ปกติฮาร์ดไดร์ฟก็ใช้แค่ลูกเดียว อีกลูกจะต่อเฉพาะเวลาแบ๊คอัพไฟล์ ถ้าไหวจะได้ประหยัดเงินค่าซื้อPSU

Comment

เสปกทั่วไปผมไช้ 365w enermax + 4850
                          ยังไหวเลยครับ

Comment

Working...
                          X