Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ Spec PC สำหรับ งาน CAD , 3D Render ครับ งบ 25k-30k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ Spec PC สำหรับ งาน CAD , 3D Render ครับ งบ 25k-30k

เพื่อนผมจะซื้อคอมมาทำงาน AutoCAD , 3DMax ออกแบบด้านสถาปัตยกรรม ครับ
    ใช้เล่นเกมส์น้อยมาก

อยากได้ Spec i5 หรือถ้าสามารถจัด i7 มาได้ก็น่าสนใจครับ แล้วก็ LCD 20" ขึ้นไปครับ

แล้วเวลา Render 3d ด้วย Vray ใน Max นี่ การ์ดจอมีผลมากน้อยแค่ไหนครับ ถ้าเทียบ กับ CPU ?? สงสัยมานานแล้ว

ขอบคุณทุกคนมากครับ

ตอนเรนเดอร์การ์ดจอไม่มีผลเลยครับ มีผลแค่ตอนปั้นโมเดล มันหมุนลื่นกว่าแค่นั้นเอง

เอางบไปลงที่ cpu กะ แรม มากๆได้เลยครับ สำหรับ 3dmax

Comment

พึงหัดทำใช่ปะครับ
      เอาผลงานมาชมบ้างเด้อ

Comment

ยังขึ้น model ไม่ค่อยเก่งครับ ใช้ Retouch ภาพ ตบๆเอา

Comment

กำลังดูๆ อยู่เหมือนกันสำหรับ Spec ทำ 3D ที่งบนี้ รบกวนผู้รู้ช่วยจัดให้เหมาะสมกับงบด้วยครับ
          ขอบคุณมากครับ

Comment

สวยดีนะครับแหะๆ ไม่ทราบงานแบบนี้เป็นสถาปัต หรือ อินทิเรียครับ

เหงและอยากทำมั่งจิงๆๆ โหะๆๆ

Comment

CPU: Core i5 750 = 6950.-
              M/B: ASUS P7P55D LE = 4390.-
              RAM: G.SKILL DDR3 4RL/1333 (2GBX2) = 3950.-
              HDD: WD WD5001AALS = 2100.-
              VGA: EVGA 240 1GB DDR3 = 3250.-
              DVD: LG/Lite On = 800.-
              PSU: Scythe Kama RiKi 550W = 2550.-
              CASE: ตามชอบ = 1200~1500.-
              LCD: 20" = 4500.-

รวม = 29,640.-

Comment

Originally posted by slayerbas View Post
                สวยดีนะครับแหะๆ ไม่ทราบงานแบบนี้เป็นสถาปัต หรือ อินทิเรียครับ

เหงและอยากทำมั่งจิงๆๆ โหะๆๆ
                งานสถาปัตย์ครับ

แต่ออกแบบภายในก็เรียนเหมือนกัน

สถาปัตย์จะภาษีดีกว่านะครับ : )

Comment

Originally posted by mirage_abc View Post
                  งานสถาปัตย์ครับ

แต่ออกแบบภายในก็เรียนเหมือนกัน

สถาปัตย์จะภาษีดีกว่านะครับ : )
                  อ่าครับ พอดีเรียนคอมกราฟฟิกส์อยู่นะครับ ไม่รู้จะได้จับงานแนวนี้บ้างมั้ย

Comment

Core i7 860 (1156) 10390
                    GIGABYTE P55-US3L 3590
                    EVGA GTS250 512 DDR3 3850
                    WESTERN DIGITAL 640GB WD6400AAKS SATA ll / 16MB NCQ 2100
                    G.SKILL DDR3 4RL/1333 (2GBX2) CL 9-9-9-24 3950
                    Case 1250
                    PSU Raidmax 530w.
                    จอ ประมาณ 4500

รวม 30160 บาท

ส่วนใหญ่ขึ้นอยู่กับ CPU 8รับ การ์ดจอมีผลน้อยมาก

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับบ

Comment

ใส่แรมเข้สไปเยอะครับกับ CPU แรงๆครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ใส่แรมเข้สไปเยอะครับกับ CPU แรงๆครับ
                          ตามท่านวิกรบอกครับ

ปล.งานสวยงามมากครับ ผมก็กำลังฝึกๆฝีมืออยู่เหมือนกัน....

Comment

Working...
                          X