Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS เปิดตัว R.O.G เกมมิ่งโน้ตบุ๊กตัวใหม่ G73Jh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS เปิดตัว R.O.G เกมมิ่งโน้ตบุ๊กตัวใหม่ G73Jh

ถ้าจะกล่าวถึงโน้ตบุ๊กเกมมิ่งดีๆ สักตัวผมว่า ผมว่าท่านผู้อ่านคงคิดถึงชื่อ R.O.G จาก ASUS ก่อนเป็นอันดับแรกเพราะด้วยสเป็กเครื่องที่ทาง ASUS ใส่มาอย่างไม่กั๊กทำให้จะเป็นที่ถูกอกถูกใจของเหล่าเกมมิ่งยิ่งนัก ซึ่งในวันนี้่ทาง ASUS ก็ได้ฤกษ์ประกาศเปิดตัวเกมมิ่งโน้ตบุ๊กในตระกูล R.O.G ตัวใหม่นามว่า G73Jh แล้ว

โดยเจ้า G73Jh ได้รับแรงบรรดาลใจจากการออกแบบรูปทรงมาจากเครื่องบิน F-117 Nighthawk stealth ที่มาพร้อมจอขนาด 17.3 นิ้ว LED Backlit รองรับความละเอียดสูงสุดที่ 1920x1080 อีกทั้งระบบเสียงของเจ้า G73Jh ยังมาพร้อมกับระบบ 7.1 ร่องเสียงอีกทั้งยังรองรับระบบ EAX HD 4.0 อย่างเต็มรูปแบบอีกด้วย

ในส่วนของสเป็กภายในทาง ASUS ก็ใส่มาอย่างไม่ยั้งเช่นกันกับซีพียู Intel Core i7-720QM พร้อมหน่วยความจำ DDR3 ขนาด 8GB ด้านกราฟฟิกชิปทาง ASUS ได้เลือกใช้กราฟฟิกชิป DirectX 11 รุ่นท็อปจากค่ายแดงอย่าง ATI Mobility Radeon HD 5870 พร้อมหน่วยความจำ 1GB (GDDR5) ส่วนฮาร์ดดิสก์ทาง ASUS ก็ยังคงเลือกใช้ฮาร์ดดิสก์ 500GB 2 ตัวมาทำ RAID 0 เพิ่มความแรงกันเหมือนเดิม และสุดท้ายในส่วนของ Optical Drive ทาง ASUS ได้ให้ผู้ซื้อสามารถเลือกใช้งานได้ว่าจะใช้ DVD Super-Multi หรือ Blu-ray Combo Drive

สุดท้ายสำหรับสนนราคาค่าตัวเจ้า G73Jh จะอยู่ที่ประมาณ 2,699 เหรียญสหัรัฐฯ (89,000 บาท)

สเป็ค laptop ที่โหดมาก อิอิ

โหดเวอๆ อ่ะครับ

จะแรงไปไหน เนี่ย

Comment

ถ้า OC ได้คงมันมือ -*-

VGA เค้าตัวจริง -*-

Comment

แรง.. ค่าตัวเกือบแสน..

แต่ดูเหมือนจะหลงห้องนะครับ..อิอิ..

Comment

Originally posted by littlefish View Post
          แรง.. ค่าตัวเกือบแสน..

แต่ดูเหมือนจะหลงห้องนะครับ..อิอิ..
          ผมสิงอยู่ห้องนี้เลยเอาข่าวมาให้ดูกัน

Comment

มันจะร้อนจนเผามือเราเลยไหมอะครับ แรงจริงๆ

Comment

โอ้ว เกือบแสน

Comment

ราคาขนาดนี้ แต่จะมีเกนใดที่เล่นแล้วเข้าถึงมันไหมน้อ -*-

เดี๋ยวจะไม่คุ้มแสน -*-

Comment

แรงเกินตัว แต่ราคาแรง แน่ ๆ

Comment

http://www.excaliberpc.com/595464/as...-notebook.html
                    ลองดู

Comment

O/D น่าจะเป็น Slot load

Comment

สเปคแรงแต่เอาเข้าจริงจะแรงกว่าPC สเปคกลางๆไหม

Comment

โห แรงมากมาย แล้วเรื่องความร้อนละครับ มันจะขนาดไหนเนี่ย ไม่ใช่เปิดเกมส์ 2ชม. ควันขึ้นนะครับ เอิกๆ ^^

แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ intel อยู่แล้วเลยไม่ค่อยสนเท่าไหร่ ถ้าเป็นรุ่น AMD ไม่แน่ *-*

Comment

Working...
                          X