พอดีหลังจาก true เปลี่ยนเป็น upload 1 m แล้ว ไม่สามารถใช้ router รุ่น dg834g v3 ได้เลยครับ โทรถามทรูแล้วก็ไม่ได้รื่องอะไร สุดท้ายให้เบอร์ผมไปติดต่อศูนย์เอง คือ02 640 3000 แต่ปรากฎว่าเขาไม่ใช่ตัวแทนจำหน่ายแล้วครับ

ค่า router ที่ผม set ไว้ก็ตามที่ true แนะนำปกตินะครับ
VPI = 0, VCI = 100 Connection Type PPPoE LLC

ที่อยู่หน้า ADSL Setting ลองเปลี่ยน Mode จากที่เป็น Auto อะไรซักอย่าง ให้เปลี่ยนเป็น ADSL2+ เพื่อให้รองรับ Annex M และ update firmware ล่าสุดแล้วก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ

ใครทราบเบอร์ศูนย์รบกวนบอกด้วยครับ

หรือถ้ามันไม่ support จริงๆ รบกวน แนะนำ router ที่ใช้กับ true ที่รองรับ upload 1 m ด้วยครับ เห็นมีคนบอกว่าใช้ของ TP-Link รุ่น TD-W8901G 54 M Wireless ADSL 2+ ราคาแค่ 1500 บาทก็ ok แล้ว ไม่ทราบดีมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ