overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member Wukraseee's Avatar

Post สเปคร้านเกมส์เเค่นี้ไหวมั้ยครับ-ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

CPU-AMD2 Athlon II X2-245 2.9GHz
    M/B-ECS A780GM-A
    VGA-ATI 3200 on board
    Ram-2 GB
    HDD-320GB
    Monitor 18.5 widescreen

ไหวมั้ยคัรบสเปคนี้ครับ
    ช่งยชี้เเนะด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member tokiya's Avatar

เปลี่ยนบอร์ดเป็น Asrock A785GM-LE/128M ออนบอร์ดใหม่กว่า HD4200 ราคาอยู่ราวๆ 2050 บาทJib ส่วนอื่นๆก็ไม่น่าจะต้องเปลี่ยนอะไรละมั้งน่ะ รอท่านอื่นต่อไป

OverclockZone Member Rocky007's Avatar

Quote Originally Posted by tokiya View Post
    เปลี่ยนบอร์ดเป็น Asrock A785GM-LE/128M ออนบอร์ดใหม่กว่า HD4200 ราคาอยู่ราวๆ 2050 บาทJib ส่วนอื่นๆก็ไม่น่าจะต้องเปลี่ยนอะไรละมั้งน่ะ รอท่านอื่นต่อไป

OverclockZone Member Sn0w_Man's Avatar
    ปทุมธานีครับ..!!

-เปลี่ยนM/Bเป็น ECS A785GM-M3
    -CPU ลดเป็น ATHLON II 240

OverclockZone Member eternal12's Avatar

เราเป็นทีมงานที่รับทำร้านเกมส์ ร้านอินเตอร์เนตคาเฟ่
    รวมถึงวางระบบ ให้กับบริษัท
    ซึงทางลูกค้าสามารถจำกัดงบเองได้ ทางเรายินดี
    จัดสเปคให้กับทางบริษัทด้วย เรารับทำทั่วประเทศนะครับ
    (5เครื่องขึ้นไป) สำหรับลูกค้าที่ต้องการเปิดร้านเกมส์
    อินเตอร์เนต ทางเรามีบริการสอบตลาด
    และช่วยจัดหาสถานที่หรืออาคารให้ ยินดีให้คำปรึกษา
    ลิขสิทธิ์ ใบอนุญาติ กฎหมาย และบริการอื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Promotion
    สำหรับลูกค้าที่ต้องการเปิดร้านเกมส์ตั้งแต่20เครื่องขึ้นไป
    ทางเราจะวางระบบให้ฟรี (แยกเน็ทแยกเกมส์,No Harddisk,Original part)
    บริการส่งฟรี และ ฟรีประกันSoft Wareรวมถึงhard wareบางชินสำหรับระบบ
    สำหรับการวางระบบทุกประเภท ทางเรารับประกันให้ตลอดนะครับ
    หากมีปัญหาทางเราจะรีโมทแก้ไขให้ภายใน15นาทีครับ
    ทางเรามีสเปคให้เลือกตั้งแต่ 10000 - 29990ครับ
    อยู่ที่ทางสเปคของลูกค้าที่ต้องการ
    ของทุกชินเรามีประกันเครมได้ทันทีครับ

สนใจขอชมผลงานร้านที่เคยทำมาหรือผลงาน
    ในการทำคอมsetให้บริษัท ทางเรายินดีครับ

สอบถามลายระเอียดได้ที่
    085-559-2153 - Executive Pchouse สกล นาคสุข

************************************************************************************************* ผลงานร้านเกมส์ : เกษตร,วงเวีนยใหญ่,เกียกกาย, Fire Net ,และต่างจังหวัด
    ผลงานบริษัท : บริษัทนำเข้าเครื่องเสียงรายใหญา ย่าน วัดเสมียน
    , Daiz Star โคราช และอีกหลายบริษัทที่ไม่สามารถเอ่ยนามได้เนื่องจาก
    ติดปัญหาด้านการโฆษณา

OverclockZone Member

ผมว่าจอมันเล็กไปนะ น่าจะ 20-22 อัพ จะดีกว่า เพราะมันจะมีผลทางจิตใจลูกค้านะ ที่ร้านผมมีทั้งจอ 17 กะ 22 ...เด็กมักจะชอบเล่นจอ 22 นะ ขนาดเครื่องจอ22เต็มรอ ก็ยอมเลย

Quote Originally Posted by kikakuuk View Post
    ผมว่าจอมันเล็กไปนะ น่าจะ 20-22 อัพ จะดีกว่า เพราะมันจะมีผลทางจิตใจลูกค้านะ ที่ร้านผมมีทั้งจอ 17 กะ 22 ...เด็กมักจะชอบเล่นจอ 22 นะ ขนาดเครื่องจอ22เต็มรอ ก็ยอมเลย
    เห็นด้วยครับ ผมว่าจอมีผลมากๆเลยเอาเพราะว่าคนมันเห็นจากภายนอกก็มีผลแล้วถ้าตกแต่งดีอีก จัดดีมากเลยจอ21.5นิ้วของacerราคาไม่แพงนะ4พันกว่าๆ แต่ในร้านถ้าไม่มีปัญหาเรื่องงบน่าเพิ่มกาดจอนะรุ่นก็ HD3650,4670 หรือถ้าดีหน่อยก็5670 อะไรประมาณนี้อะครับผมว่าอยู่ได้ยาวเลยนะ

ต้องเข้าใจว่าร้านคอมนะครับ ใช้ของดี ของแพง กินไฟ เมื่อไรจะได้กำไร ไม่รวมปัจจัยภายนอกอีก ลอกตรวจสอบดูนะครับ ว่าแถวร้าน มีร้านกี่ร้าน และใช้จอขนาดเท่าไหร่ ถ้าเขาใช้ 17 เราใช้ 18.5 ก็โอ ถ้าใช้ 18.5 เราก็ใช้ 20 ส่วน MB ก็ตามด้านบนเลยครับ hD 4200 ดีกว่าเห็นๆ

OverclockZone Member nujakkhit's Avatar
    Nakhon Ratchasima

Quote Originally Posted by sherlork View Post
    ต้องเข้าใจว่าร้านคอมนะครับ ใช้ของดี ของแพง กินไฟ เมื่อไรจะได้กำไร ไม่รวมปัจจัยภายนอกอีก ลอกตรวจสอบดูนะครับ ว่าแถวร้าน มีร้านกี่ร้าน และใช้จอขนาดเท่าไหร่ ถ้าเขาใช้ 17 เราใช้ 18.5 ก็โอ ถ้าใช้ 18.5 เราก็ใช้ 20 ส่วน MB ก็ตามด้านบนเลยครับ hD 4200 ดีกว่าเห็นๆ
    เห็นด้วย จอคับเปลี่ยนก่อนเลย 18.5 เล็กไปครับท่าน

สำคัญสุดดูร้านคู่แข่งด้วยครับ เราอยากได้ลูกค้าต้องดีกว่าเค้านิดๆ

Bookmarks

Bookmarks