Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องถามเกี่ยวกับกาดจอ ขอความรู้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องถามเกี่ยวกับกาดจอ ขอความรู้หน่อยคับ

พอดีจะซื้อกาดจอ spark x1300pro 256/128 มาใช้กับบอด asus k8n4-e se อะครับ แล้วคนขายบอกว่ากาดตัว x1300+ ขึ้นไปไม่สนับสนุนกับซิบ nf4 อะครับ จิงเหรอเป่าครับผมจาได้ตัดสินจัยถูกอ่ะ

ไม่เกี่ยวนะไม่งั้นจะให้ใช้กับ วิป อะไร อินเทลรึไงเพื่อนผมใช้อยู่ก็ไม่เหงเปงปัญหาเลยแค่กาดx1300+ขึ้นไปมันจะล็อกความเร็วไม่ไห้คล็อก

Comment

Originally posted by 060636595 View Post
      ไม่เกี่ยวนะไม่งั้นจะให้ใช้กับ วิป อะไร อินเทลรึไงเพื่อนผมใช้อยู่ก็ไม่เหงเปงปัญหาเลยแค่กาดx1300+ขึ้นไปมันจะล็อกความเร็วไม่ไห้คล็อก
      งะ งั้นก้อ clock ความเร็วไม่ได้ช่ายมะอ่ะ ใช้เดิมๆๆว่างั้น แต่ม่ายมีปัญหาเรื่องเครื่องค้าง

Comment

..

Comment

ม่ายมีผู้รู้มาตอบเรย แง แง

Comment

แก้ไขข้อมูลนิดนึงนะคับ คุณให้ข้อมูลไม่หมด เดี๋ยวจะเข้าใจกันผิด ผมบอกว่าไม่แน่ใจว่า board asus มันจะใช้ได้คับ ไม่ใช่ x1300 ไม่สนับสนุน nf4 เพราะตอนผมไปซื้อ คนขายที่ร้านเค้าถามมาว่าใช้ board asus หรือเปล่า ถ้าใช้เค้าไม่แน่ใจว่าจะค้างหรือเปล่านะ เพราะเค้าไม่อยากมีปัญหาลูกค้า ผมบอกทางร้านว่าเปล่า ผมใช้ DFIก็เลยซื้อมา และปัจจุบันก็ใช้อยู่พึงจะ pack ลงกล่องเมื่อคืนนี้ และผมจำได้ว่าเมื่อก่อน x1600pro golden ใช้กับ board asus k8n-e แล้วมันมีปัญหามั้ง..แต่ต่อนี้ไม่รู้ว่าทาง ati ได้ออกมาแก้ patch (อันนี้ผิดถูกยังไงก็ขออภัย)แล้วหรือยัง ที่นี้เอามาขายต่อให้คุณ จขกท อ่ะ ผมก็กลัวว่าคุณซื้อไปแล้วมันค้างจะมาโทษว่าผมขายของไม่ดีให้ ผมก็แค่บอกข้อมูลเพื่อเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจซื้ออ่ะคับ ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
              พอดีจะซื้อกาดจอ spark x1300pro 256/128 มาใช้กับบอด asus k8n4-e se อะครับ แล้วคนขายบอกว่ากาดตัว x1300+ ขึ้นไปไม่สนับสนุนกับซิบ nf4 อะครับ จิงเหรอเป่าครับผมจาได้ตัดสินจัยถูกอ่ะ
              ใส่ได้ครับ เพราะ k8n4-e se ไม่เหมือน k8n4-e เพราะใหม่กว่าทางasus แก้ปัญหาเครื่องค้างมาแล้วครับ ผมก็ใช้อยู่ เนียนๆ

Comment

เจ้าของกระทู้มันติงต๊องอะ 555555 ใช่ไหม ท่านข่าล

Comment

Originally posted by 555 View Post
                  เจ้าของกระทู้มันติงต๊องอะ 555555 ใช่ไหม ท่านข่าล
                  แง่ว -*-

Comment

Working...
                  X