Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าเสป็กแบบไหนประหยัดไฟที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าเสป็กแบบไหนประหยัดไฟที่สุด

ที่บ้านผมใช้ P.4 3.06G มิเตอร์วิ่งฉิวเลยกินไฟมากๆ กาดจอ geforce fx5500

กินน้อยสุดต้องน้อง Atom ครับ

Comment

ขอสเป็กคร่าวๆได้ไหมครับ จะหาไว้โหลดบิตอ่ะครับ

Comment

BLKD945GCLF2 (ATOM 330, 1.60GHz, Cache 1M, FSB 533MHz, Dual Core)_____2790
        500 GB WESTERN 32Mb WD5000AADS Green___________________________1720
        2 GB DDR II 667 Kingston___________________________________________1490
        VGA on
        DVD___________________________________________________________850
        Case+Psu______________________________________________________890
        รวม____________________________________________________________7740

แต่ถ้าอยากประหยัดงบลงอีก ก็ลด CPU เป็นตัว 230 ลด แรมเป็น 1GB ลด HDD

Comment

เปลี่ยนจาก HD >>>> SSD ครับ ประหยัดไฟฟ้าไปเยอะ

Comment

SSD แพงอ่ะครับ
            คือผมเน้นโหลดบิต hd 500Gขึ้นอ่ะครับ

Comment

Working...
            X