Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทพ Intel I5ช่วยวิเคราะหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทพ Intel I5ช่วยวิเคราะหน่อยครับ

คอมของผม
    I5 750 3.80 Ghz
    Corsair 2*2 1600 9-9-9-24 RAM 1600 C9DHX <------------ ดีไหมอะครับ
    P55A-UD3P
    XGX GTS 250 512MB

Corsair 2*2 1600 9-9-9-24 มันลากถึงบัส 2000 ไม่ได้อะครับ เดิมๆที่บัส1600มันให่้อัดไฟที่ 1.8 แล้วอะึครับ พอปรับเปน 2000 มันดับไปเลยอะครับช่วยวิเคาะหน้อยครับเทพทั้งหลาย หรือว่าเป็นที่แรมอะครับ
    Last edited by I jon wa; 16 Feb 2010, 20:32:22.

ตัน ไปไม่ใหว ( RAM )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ตัน ไปไม่ใหว ( RAM )
      ถ้าเป็นที่แรมใช้ ยี้ห้อไหนถึงจะดีครับ

Comment

Corsair นี้ละเมพ ขิงๆ ( ไหม้เคลมได้ ) 555+
        ส่วนตัวก็ใช้ Corsair เช่นกัน ^^ ( Dominador 1GB/1600 x 3 )

Comment

Originally posted by I jon wa View Post
          ถ้าเป็นที่แรมใช้ ยี้ห้อไหนถึงจะดีครับ
          จัีดไป

G.SKILL DDR3 4RH/2000 (2GBX2) CL 9-9-9-24 4750.-

Comment

Originally posted by I jon wa View Post
            G.SKILL1600TD

Comment

ดันยังไงมันก็ไม่ไหวผมลองแล้ว (Gskill 1600/8-8-8-21) สูงสุดพอไปไหวคือ 1900- แต่ใช้งานไม่ได้ปิดติดเฉยๆ แต่ระดับ 1850 โอเคครับใช้งานได้ดี

Comment

a

Comment

a

Comment

ถ้าไม่ใช้ D9KPT คงเหนื่อยหน่อยครับ อาจจะต้องคลาย CL อีก

Comment

จัดไป G.Skil 4RH bus 2000 ลากได้เกิน 2200+

Comment

Originally posted by sacoolza View Post
                        ถ้าไม่ใช้ D9KPT คงเหนื่อยหน่อยครับ อาจจะต้องคลาย CL อีก

มันคลาย Cl ยังไง อะคับ

Comment

ช่วยดัน

Comment

ต้องถามว่าอัดแค่ไหน

ถ้าแค่ 4.2 เอาแค่ G.skill RM 7-8-7-24 ก็พอครับ

กดได้ 6-7-6-21 ไฟ 1.65 ก็ไหว หรือจะ 1.71 - 1.8 ก็สบายๆ ไม่มีคำว่าร้อน

ดีกว่าเล่น Bus สูง CL สูง ยังไง cpu ท่านก็ตันอยู่ดี ประหยัดเงินได้หลายร้อยเลย

ยกเว้นว่าจะลากโหด กว่านั้น (เล่นน้ำ) ก็เอา Bus 2000 มากด CL เอาก็ได้
                            ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                            ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                            ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                            sigpic

Comment

Originally posted by Areyo View Post
                              ต้องถามว่าอัดแค่ไหน

ถ้าแค่ 4.2 เอาแค่ G.skill RM 7-8-7-24 ก็พอครับ

กดได้ 6-7-6-21 ไฟ 1.65 ก็ไหว หรือจะ 1.71 - 1.8 ก็สบายๆ ไม่มีคำว่าร้อน

ดีกว่าเล่น Bus สูง CL สูง ยังไง cpu ท่านก็ตันอยู่ดี ประหยัดเงินได้หลายร้อยเลย

ยกเว้นว่าจะลากโหด กว่านั้น (เล่นน้ำ) ก็เอา Bus 2000 มากด CL เอาก็ได้

ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

Comment

Working...
                              X