Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ แรมคิงตั้น บัส 800 บ้านๆ เนี้ย ลากได้สุดๆบัสเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ แรมคิงตั้น บัส 800 บ้านๆ เนี้ย ลากได้สุดๆบัสเท่าไหร่ครับ

ถามหน่อยครับ แรมคิงตั้น บัส 800 บ้านๆ เนี้ย ลากได้สุดๆบัสเท่าไหร่ครับ
    แล้วมีแรมตัวไหนถูกๆบ้างครับที่ลากได้ 900-1000

ของผมไปได้ถึง1000เลยครับ

Comment

Originally posted by golf0049 View Post
      ของผมไปได้ถึง1000เลยครับ

Comment

[้านเกินไปส่งสัยไม่ค่อยมีคนใช้

Comment

ส่วนใหญ่ก็ไปได้ 900+ นะครับ แรมบ้านๆ อัดไฟเพิ่มไปหน่อย

Comment

ตามนั้น

Comment

เห็นบางคนได้พันนั่นแหละ อยู่ที่บุญบารมีด้วยงับ =='

Comment

คงได้เท่านี้ละมั้งครับ เคยอัดไป 950 นิดๆมันร้อนเกินกลัวแต๊บของผมเป็นแรมตัวสูง(เดิมๆไม่มีพัดลมเป่าแรม อิอิ)

Comment

ที่ใช้อยู่ตอนนี้ ก็แรม Kingston 800 1GBx2 รุ่นตัวสูง ชิพ Kingston + G.skill PK 2GBx2 ครับ (คลิกที่รูปสาวๆข้างล่างเพื่อดูสเปคได้)

แบบเสถียรสุดๆ ที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ก็ 936 CL5-5-5-15 ไฟ 2.0 V. (แต่ถ้าใช้ G.Skill เพียวๆ ลดไฟเหลือ 1.9 ก็ได้ละ)

ที่เคยลองอัดสุดๆ แล้วยังเทส LinX ผ่านอยู่ก็ 980 CL5-5-5-15 ไฟ 2.2 V. ครับ

ป.ล. แต่ตัวแรมเตี้ย 2GB ชิพ Elpida บนบอร์ดเดียวกันนี้ ผมลากได้แค่ 820 เอง อัดไฟยังไงก็ได้ไม่เกินนี้ พึ่งเคยเจอเหมือนกัน
                  Last edited by osxp; 17 Feb 2010, 15:50:58.

Comment

ไม่เคยลากเลย

Comment

Working...
                    X