overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member Nukenaja's Avatar

Default ขอแม่ซื้อ xbox360 ได้แล้ว ช่วยเลือกร้าน,รุ่น 9ล9

1.เพิ่งขอได้คับอยากถามว่าซื้อ ร้านไหนดีคับ

ขอเดินทางผ่านBTSได้ ขอที่อยู่ด้วยครับ

2.รุ่นไหนดีคับ elite หรือ jasper อยากรุ้ว่า ถ้าjasperไม่มีแดงแล้ว

elite จะมีแดง ป่าวคับ

3.เวลาเล่นเกมส่วนใหญ่ เอาเกมส์ใส่ฮาดดิสหรือแผ่นคับ

4. เล่นเกมส์ต้องใช้แผ่นล่อ แบบpsp ป่ะคับ

5. ตอนนี้เกมส์ ps3เยอะกว่า xbox360 ป่ะคับ

6.ปกติเล่นกี่ชม หรอคับถึงจะถนอมเครื่องดีๆ

สุดท้าย ที่ผมอยากซื้อxbox360เพราะ FIFA10 อยากรู้ว่าสนุกมากไหมคับ

OverclockZone Member getready2day's Avatar

nadz เลยซื้อมาวันนี้เนี่ยครับ 12500 ไม่เอาแผ่นเกมส์ ฟอซ่า ครับ บริการดีครับ ยังไม่เจอไฟแดง (เจอก็แย่สิ ยังซื้อไม่ถึง วัน แหะๆ)
    (nadzproject)
    รูป รูป

OverclockZone Member getready2day's Avatar

1.ขอเดินทางผ่านBTSได้ ขอที่อยู่ด้วยครับ
    ร้านนี้เหละ มีสาขาที่สยาม
    2.รุ่นไหนดีคับ elite หรือ jasper อยากรุ้ว่า ถ้าjasperไม่มีแดงแล้ว
    elite จะมีแดง ป่าวคับ
    มันก็ Jesper ทั้งคู่อ่ะเหละ
    3.เวลาเล่นเกมส่วนใหญ่ เอาเกมส์ใส่ฮาดดิสหรือแผ่นคับ
    เล่นบนฮาสดิส ไม่ร้อน เงียบ ทน
    4. เล่นเกมส์ต้องใช้แผ่นล่อ แบบpsp ป่ะคับ
    เดี่ยวนี้ไม่แล้ว เมื่อก่อนต้อง (ไม่ต้องแล้วนะ)
    5. ตอนนี้เกมส์ ps3เยอะกว่า xbox360 ป่ะคับ
    ไม่รุอ่ะ ผมชอบ Xbox
    6.ปกติเล่นกี่ชม หรอคับถึงจะถนอมเครื่องดีๆ
    ไม่รุครับ ผมเปิดๆปิดๆ แหะๆ อันนี้อยากรุเหมือนกัน
    สุดท้าย ที่ผมอยากซื้อxbox360เพราะ FIFA10 อยากรู้ว่าสนุกมากไหมคับ
    เออ เหมือนกันเลย มันส์นะ แต่ชอบภาพของ PES มากกว่า แต่ผมชอบ เอนจินFiFa10 อ่ะ และมี ท่า ด้วยแหะๆ

OverclockZone Member Pillow43's Avatar

jasper มันคือรุ่นของ xbox(้hardware จริง) ไม่ใช่หรอครับ
    แต่ elite ต้องคู่กับ arcade ครับ รุ่นถูกรุ่นแพง แถมhhd พวกนั้นอ่ะ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

แนะนำว่าเอารุ่น HDD เยอะๆ จะได้ไม่ต้องลบๆใส่ๆ

OverclockZone Member Nukenaja's Avatar

ขุดๆ ตกลง ร้าน nadz มีเครื่องxbox360 elite ขายที่

Dijital gateway สยามใช่ไหมคับ

แล้วใครเคยสั่งซื้อเครื่องจากร้านเขามั่ง คับ

OverclockZone Member

1.เพิ่งขอได้คับอยากถามว่าซื้อ ร้านไหนดีคับ

ผมซื้อผ่านเว็บ gcorners.com เว็บนี้ไม่หลอกลวง ขายราคาไม่เเพงด้วย

2.รุ่นไหนดีคับ elite หรือ jasper อยากรุ้ว่า ถ้าjasperไม่มีแดงแล้ว elite จะมีแดง ป่าวคับ

่jasper ไม่ใช่ชื่อรุ่นครับ ไถ้าไม่คิดจะออนไลน์ก็ซื้อ รุ่น arcade + hdd120GB

เเต่ถ้าจะเล่นออนไลน์ ซื้อ elite เพราะอุปกรณ์เสริมที่ให้มาในกล่องเยอะมาก

ต้องมีเเผ่นเกมถึงจะเล่นได้ครับ ถึงเราจะลงเกมในHDDเเล้ว ตอนเข้าเกมก็ต้องใช้เเผ่นเข้าครับ

การเล่นเกมใน HDD เป็นความสามารถในการอำนวยความสะดวกผู้เล่นเกม ให้ไม่ต้องรอโหลดเกม

จากเเผ่นนานๆ

มีข้อเเม้คือ เเผ่นเกมที่เราจะนำมาลงHDDจะต้องไม่เน่า เเผ่นเน่าเครื่องไม่ลงให้นะ

ไม่ต้องครับ

xbox360 เยอะกว่า เกมผมชอบทางฝั่ง 360 มากกว่า

เเล้วเเต่ดวงครับ มันไม่มีกฏตายตัวครับ

เกมกีฬาผมไม่ชอบ เเนะนำซื้อเครื่องเเล้ว ไปหาเกม DreamcClub มาเล่นซะ คุคุ

เสริมๆอีกนิด

ออนไลน์ xbox360 เสียรายเดือน เดือนละ 130 บาท

OverclockZone Member GP03S's Avatar

ละร้านไหนมี Elite ไม่แปลงขายบ้าง เครื่อง Asia/JP

OverclockZone Member allright501's Avatar

พอดีเลยแวบมาเห้นขอถามเพิ่มด้วยคับ กำลังจะซื้อเครีองเหมือนกัน

ถ้าเราซื้อเครื่องไม่แปลงมาก็เล่นแผ่นก๊อบไม่ได้ แล้วพวกที่ปล่อยเกมส์ตามเว็บบิทนี่เราโหลดมาลงเครื่องแล้วจะเล่นได้ป่าวคับ จะโดนแบนมั้ย

แล้วสวนมากเค้าซื้อเครื่องที่แปลงหรือไม่แปลงกันคับ ขอบคุณเพื่อนคับ

OverclockZone Member minidoom's Avatar

ผมซื้อร้านชนิตาอ่ะ สะพานเหล็กประกัน5ปี / 1เดือนมีปัญหาเปลี่ยนเครื่อง ซื้อมา15000 มีเครื่องxbox elite japer 120G อุปกรณ์มาตรฐาน+จอยสีดำใวเลสเพิ่มอีก1ตัว+สายcompo+แบตจอยxbox2ก้อน+แผ่นก็อป10แผ่น+ซีลีโคน2อัน+แผ่นแท้2แผ่น

OverclockZone Member Neokonin's Avatar

ออนไลน์ xbox360 เสียรายเดือน เดือนละ 130 บาท
    อันนี้เรื่องจริงป่าวครับ ผมกำลังจะซื้อเลย เพราะถ้ามันจริงผมจะไปซื้อคอมเล่นเกมส์ดีกว่า อย่างน้อยมันก็เล่น PES10 และ BF-Bad2 ได้แหละ ออนไลน์ไม่เสียตังค์

OverclockZone Member minidoom's Avatar

จะเล่นออนไลต้องเล่นเครื่องที่ยังไม่แปลง เล่นแผ่นแท้ เสียบริการรายเดือน ถ้าเติมแบบ1ปี จะตกเดือนละไม่กี่บาทเอง

OverclockZone Member k911's Avatar

ร้านเทพที่คนนิยม และเครดิตดีมากๆ มี 2 ร้านคือ ร้าน N กับ ร้าน G ตามที่ คห.ข้างบนบอกมา

แต่จะมีร้านบางร้านที่ต้องระวัง ร้านพวกนี้โหมโฆษณาซะเหลือเกิน แต่ขายของย้อมแมวบ้าง ข้อมูลไม่ตรงตามจริงบ้าง บริการหลังการขายก็แย่ ไม่เข้าใจจริงๆ ว่าทำไมร้านพวกนี้ต้องมาฆ่าตัวตายได้ มัวมาหลอกขายเด็กที่ไม่มีความรู้เหมือนสมัยก่อนคงไม่ได้แล้ว เดี๋ยวนี้ทำอะไรไม่ดีออกไปเขาก็รู้กันหมดแล้ว

ปิดมู้ คับ ซื้อมาละแต่ยังเปิดเครื่องไม่ได้ รอหัวแปลงปลั๊กของxbox360

อดเล่นเลยวันนี้

OverclockZone Member Neokonin's Avatar

เมื่อวาน วันเสาร์ ผมไปดูเครื่องที่เดอะมอร์งามวงศ์วานมาครับ ที่ชั้น 6 Movie ไม่ทราบว่าคนไหนเคยไปซื้อที่ร้านนี้มั่ง และคิดยังไงกันกับร้านนี้ บริการหลังการขายดีหรือป่าว

ผมเข้าไปผมก็ถามเค้าดูว่า
    "XBOX360 ราคาเครื่องละเท่าไหร่ครับ"
    เค้าบอกว่า "หมื่นกว่าบาท เกือบ 3 หมื่น แต่ไม่ได้ฮาร์ดิสก์มีแต่เมมการ์ให้และได้จอย 1 ตัว (แต่นั้นเอง) แต่ถ้าได้ HD 120G เค้าบอก 15,000 (มีต่อด้วยว่า) ตั้ง 120GB เชียวนะ" เค้าพูดเช่นนั้นนะครับ
    และถามต่ออีกว่า
    "เห็นคนส่วนมากว่ากันว่า เครื่องแปลงเล่นออนไลน์ได้ แต่ถ้า ms รู้จะบล๊อกเราทันทีตลอดชีวิตใช่มั๊ยครับ" (สรุปก็คือมันเล่นไม่ได้ "นาน" นะแหละ)
    เค้าเลยตอบว่า
    "คุณก็ซื้อแผ่นแท้ไปเล่นสิครับ เครื่องแปลงเล่นออนไลน์ได้ แต่ต้องใ้ช้แผ่นแท้เล่น" ผมฟังคำตอบนี้แล้วรู้สึกว่า ตกลงกูดูโง่ หรือว่ามันฉลาดกว่ากูว่ะ ซึ่งใครๆ เค้าก็รู้กันว่า เล่นออนไลน์ก็ต้องใช้แผ่นแท้เล่นกันทั้งนั้นแหละ แต่นี่อะไรกัน ดันมาบอกว่า "เครื่องแปลงก็เล่นออนไลน์ได้ แต่ใช้แผ่นแท้เล่นสิ" แถมเครื่องโคตะระแพงอีกต่างหาก ซึ่งผมก็หาข้อมูลมาเยอะแล้ว เพราะอยากจะได้เหมือนกัน และคนส่วนใหญ่ก็พูดกันว่า "เครื่องแปลงไม่ใ่ช่เล่นออนไลน์ไม่ได้ เล่นได้ แต่ถ้า MS รู้จะบล๊อกคุณทันทีตลอดชีวิต (หมายถึง ID เครื่องนั้นนะ ตามที่คุณได้ลงทะเีบียนไปกับ MS) และที่รู้ๆ คือ เครื่องที่เล่นออนไลน์ได้จริงๆ และไม่โดนบล๊อก คือเครื่องที่ยังไ่ม่ได้แปลง และใช้รหัส จากแผ่นแท้ แหมแต่ทำไมพูดเหมือนเราไม่เคยเล่นเกมส์ซะงั้น เซ็งโคตร

ผมเล่าแค่นี้และกันครับ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ถ้าผิดถูกยังไงก็ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

OverclockZone Member GP03S's Avatar

ผมก็จะหามา Online นี่ละ หาเครื่องไม่แปลง JP/ASIA
    พอดีมีแผ่นแท้อยู่ 5-6 แผ่น อีกอย่างเล่นเกมส์ไม่ค่อยเยอะ เลยไม่จำเป็นต้องมีเกมส์เยอะๆ

ที่ผมไปซื้อร้าน nadz ผมถามเขาว่า แปลงออนไลน์ได้ไหม

เขาบอกว่า ไม่ได้ต้องเครื่องไม่แปลง และแผ่นแท้

เครื่องแปลงไงก็โดน

เครื่องแปลง ถึงเล่นแผ่นแท้ ยังไงก็โดน!!

เพราะผมโดนไปแล้ว ฮ่าๆ

เดอะมอล์งาม ร้านชั้นโรงหนังนี่ ผมซื้อแต่ บทสรุป กะ แผ่นเกมครับ ^^ นอกนั้นไม่ไว้ใจ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks