overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39
    OverclockZone Member psblack13's Avatar

Wink Maxnet & True hispeed internet คับเร็วกว่ากันนะ

Maxnet & True hispeed internet คับเร็วกว่ากัน

ที่บ้านจะต่อเน็ตไม่รู้ว่าเน็ตเครือข่ายไหนดีและเร็วอยากจะขอคำแนะนำและความคิดเห็นจากผู้ที่รู้ทางด้านเน็ตหรือเคยใช้มาแล้ว ว่าจะต่อ ประมาณ 590-700 บาทต่อเดือน

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นทุกท่าน

OverclockZone Member kaholulu's Avatar

มันเป็นที่สถานที่ครับ
    ต้องไปถามคนแถวนั้นเอา แต่ถ้าสมัคร maxnet ก็รอ 10 ปีครับ

กว่าจะมาติดให้

OverclockZone Member ploynut's Avatar

อันไหน เน็ตหลายเ็ม็กก็เเรงเร็วกว่าสิ 555

OverclockZone Member

แต่ล่ะสถานที่ไม่เหมือนกันคับ
    ลองดูว่าบ้านใกล้ชุมสายของอันไหนมากกว่ากันคับ

OverclockZone Member achimonde's Avatar

ตามนั้นครับ ขึ้นอยู่กับชุมสายของแต่ล่ะพื้นที่นั้น

ถ้าที่ความเร้วเท่ากัน แนะนําทรูก็โอนะ

แต่ถ้าความเร็วแมกเน็ตถูกกว่าแต่ราคาพอๆกัน ลองเข้าเว้บค้นหากระทู้ต่างๆของแมกเน็ตก่อนล่ะกัน
    แต่ส่วนใหญ่คนที่ออกมาบ่นก็เป็นคนที่ใช้ไได้ไม่ดี ส่วนคนที่ใช้ดีก็ไม่ออกมาบ่้นกัน เลยไม่ค่อยรู้ข้อดี

OverclockZone Member clasher's Avatar

Quote Originally Posted by kaholulu View Post
    มันเป็นที่สถานที่ครับ
    ต้องไปถามคนแถวนั้นเอา แต่ถ้าสมัคร maxnet ก็รอ 10 ปีครับ

กว่าจะมาติดให้
    ขอค้านครับ

ผมโทรไปตอนกลางวัน ตอนเย็นมาทำเรื่องติดให้ถึงที่ีบ้านเลยครับ แถมพนักงานมาอย่างพริ๊ตตี้ครับ...

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

Quote Originally Posted by clasher View Post
    ขอค้านครับ

ผมโทรไปตอนกลางวัน ตอนเย็นมาทำเรื่องติดให้ถึงที่ีบ้านเลยครับ แถมพนักงานมาอย่างพริ๊ตตี้ครับ...
    1ใน10000ล่ะสิ วันนั้นน่าจะไปซื้อหวยนะ อาจจะถูกรางวัลที่หนึ่ง

OverclockZone Member clasher's Avatar

Last edited by clasher; 17 Feb 2010 at 00:55:28.

ตลิ่งชันก่อนถึงสายใต้ใหม่ขอไป 3 ปีแล้วก็ยังไม่มา Maxnet จนมันกลายเป็น 3BB ไปแล้วก็ยังไม่มีวี่แวว...หุ หุ เรื่องใครความแรงไม่รู้ เพราะใช้แต่ TOT หะ หะ
    ปล.โชคดีนะครับ ที่ จขกท.มีให้เลือก

OverclockZone Member SCGMAX's Avatar
    Rama2, Bangkok, Thailand

ในราคาเท่ากัน Maxnet 4 Mb ย่อมเหนือกว่า True 3 Mb อยู่แล้วคับ ในเรื่องของความเร็ว

ผมใช้ทั้ง 2 อย่าง บ้าน กับ ออฟฟิต อ่ะคับ

Maxnet มีปัญหาบ่อยกว่า เคยเป็นนานสุดครึ่งวันกว่าๆ เกิน 12 ชั่วโมงคับ และเจอปัญหา DotA ค่า ping ขึ้นสูงมาก และมี ping timeout นานประมาณครึ่งเดือนได้คับ

Speed Test ได้ 4.05 คับ

True ไม่ค่อยมีนะคับ แต่ถ้ามีก็ใช้งานไม่ได้ทั้งวันเลย เกิน 24 ชั่วโมงคับ อันนี้ใช้ที่ออฟฟิตเลยไม่ได้ทดลองเล่นเกมส์มากมายอ่ะคับ

Speed Test ได้ 2.85 คับ

ไม่อยากพูดว่าอะไรดีกว่านะคับ แต่ผมพอใจ Maxnet มากกว่า

OverclockZone Member Gradeavaii's Avatar

สมัคร Maxnet ตอนนี้น่าจะได้ใช้ชุมสาย ใหม่เป็นของ 3bb นะลูกค้าเก่า ยังเป็นmaxnet กันอยู่เลย บอกจะ อับสปีด มา 3 เดือนแล้ว เงียบฉี่ Maxnet

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

ถ้า Net ในประเทศมันก็พอๆกันครับ

แต่... ถ้า NET นอก True กินขาดทั้งความเร็ว และค่า PING

ผมเล่นเกมประเทศ AION sv NA กับ True ไม่ค่อยมีปัญหา Lag หรือ Delay เท่าไหร่ คนเยอะๆหน่อยก็600-800ms

ส่วน TOT นั้นไม่ต้องสืบครับ 800+ ตลอดยิ่งช่วงเวลา 4โมงเย็น ถึง5ทุ่ม ไม่ต้องสืบครับ ping 1000+

สำหรับ 3BB ผมบอกแค่ว่า TOT เป็นอย่างไร 3BB เป็นอย่างนั้นครับ สำหรับค่า ping

สุดท้ายนี้ก็อยู่ที่การบริโภคnet ของท่านละครับ ว่าต้องการความเร็วในประเทศ หรือค่า ping time ต่างประเทศ ที่บ้านติดเบอร์ True หรือ TOT หรือใกล้ชุมสาย 3BB อันนี้ก็แล้วแต่ครับ

ปล.ส่วนตัวนะครับ ผมจะเลือก True เพราะ NET นอก True ลื่นกว่าครับ

NET ในประเทศ เลือก True / 3BB

NET Inter เลือก True
    Last edited by sacoolza; 17 Feb 2010 at 02:17:11.

OverclockZone Member X-ZaR's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร

Maxnet บริการช้า แต่ถ้าเรื่องตังนี่ เร็วทันใจ ที่บ้าน ใช้โทรศัพท์ของ TT&T เลยจำใจได้ติด

true ก็แล้วแต่สถานที่คัฟ ส่วนมาก ตจว ไม่ค่อยใช้กัน

เรื่องความเร็ว ก็ต้องแล้วแต่ที่ติดคัฟ ถ้ามาเปรียบเทียบกัน รวม ๆ ยกให้ Maxnet ^^

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

Quote Originally Posted by Gradeavaii View Post
    สมัคร Maxnet ตอนนี้น่าจะได้ใช้ชุมสาย ใหม่เป็นของ 3bb นะลูกค้าเก่า ยังเป็นmaxnet กันอยู่เลย บอกจะ อับสปีด มา 3 เดือนแล้ว เงียบฉี่ Maxnet
    ต้องไปที่ศูนย์ให้บริการเค้าจะให้เซ็นสัญญาใหม่ ประมาณว่าเปลี่ยนชื่อผุ้ให้บริการคะ แล้วก็จะได้ 4 เมกเอง
    -------------------------------------------------------------------------------
    ถ้าออกนอกบ่อย เล่นเกมเซิพนอก ทรูแจ่มกว่า ถ้าบิตใน3บีแจ๋วกว่า

OverclockZone Member

สำหรับผม เร็ว ช้า ไม่สำคัญเท่าหลุดบ่อย MAXNET ครบปีเมื่อไหร่ กลับไป TRUE ทันที

OverclockZone Member oomiN's Avatar

อยากสอบถามว่า Maxnet หรือ 3bb เนี่ยบอกว่าไม่ต้องมีเบอร์โทรศัพท์เนี่ย
    เค้าลากสายมาให้แบบไหน (สายแลนด์รึป่าว..?)
    แล้วต้องใช้ Modem แบบไหนครับ (หรือเป็น Router เลย)

ตอนนี้ใช้ TOT อยู่ ว่าจะเปลี่ยนเพราะได้แต่ 2mb
    จะเอาโมเด็มเดิมของ TOT ไปใช้ได้มั้ยครับ dlink DSL 562B
    จะได้ไม่ต้องติดสัญญาใหม่

ใครทราบรบกวนตอบด้วย ขอบคุณครับ
    Last edited by oomiN; 17 Feb 2010 at 09:52:02.

OverclockZone Member ntkyy555's Avatar

ของผมใช้ทั้ง ทรู และ 3bb ครับ 4เมก
    ทรูจะเทสได้ 3.8 ส่วน 3bb จะเทสได้ 4.04

แต่ทรูจะปิงน้อยกว่าอ่าครับ

OverclockZone Member Gradeavaii's Avatar

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    ต้องไปที่ศูนย์ให้บริการเค้าจะให้เซ็นสัญญาใหม่ ประมาณว่าเปลี่ยนชื่อผุ้ให้บริการคะ แล้วก็จะได้ 4 เมกเอง
    -------------------------------------------------------------------------------
    ถ้าออกนอกบ่อย เล่นเกมเซิพนอก ทรูแจ่มกว่า ถ้าบิตใน3บีแจ๋วกว่า
    เปิด 5เมก จ้า ใช้คนละแพคเกจ กับที่โฆษณาอ่ะเรื่องหลุด นี่ นานมากๆๆๆๆๆ เป็นที บริการเค้าก็พอใช้ได้นะ โทรแจ้ง ถ้าคนไม่เยอะก็ แก้ให้เลย

OverclockZone Member SCGMAX's Avatar
    Rama2, Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by oomiN View Post
    อยากสอบถามว่า Maxnet หรือ 3bb เนี่ยบอกว่าไม่ต้องมีเบอร์โทรศัพท์เนี่ย
    เค้าลากสายมาให้แบบไหน (สายแลนด์รึป่าว..?)
    แล้วต้องใช้ Modem แบบไหนครับ (หรือเป็น Router เลย)

ตอนนี้ใช้ TOT อยู่ ว่าจะเปลี่ยนเพราะได้แต่ 2mb
    จะเอาโมเด็มเดิมของ TOT ไปใช้ได้มั้ยครับ dlink DSL 562B

ใครทราบรบกวนตอบด้วย ขอบคุณครับ
    เค้าลากมาเป็นสายทองแดงเหมือนโทรศัพท์แหละคับ แต่มันไม่มีเบอโทรเท่านั้นเอง เราก็ไม่ต้องจ่ายค่ารักษาเบอ 100 บาทต่อเดือน

ที่จริงมันก็มีเบอโทรแหละคับ ในเอกสารตอนติดตั้งอ่ะคับ เอาไว้อ้างอิง ไม่เคยเอามาลองว่าโทรติดหรือเปล่า เพราะเลขมันก็ประหลาดไม่ใช่ 02 ซะด้วย

OverclockZone Member X-ZaR's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร

Quote Originally Posted by oomiN View Post

น่าจะเป็น เร้าเตอร์นะคัฟ ลากสายแบบโทรศัพท์บ้านทั่วไป

เพียงแต่ไม่มีเบอร์บ้านใช้เท่านั้นเอง ไม่ต้องเสียค่าบำรุง เดือนละ 107 บาท รวมภาษี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks