ผมไป Up เนตของ ToT จากเดิม 3M เป็น 6M/512KB
เดิมใช้ modem ที่แถมมาของ Solomon ลอง Speed test ดูก็ได้ใกล้เคียงกับ 6M ครับ
ไม่ได้หวังอะไรมาก สำหรับ ToT อยู่แล้ว
พอดีผมไปซื้อ 3Com WL-552 มาครับ หลังจากInstall (ผมใช้ Windows Vista)
สามารถใช้ได้ครับ แต่มีปัญหาที่แก้ไม่ตกคือ ที่หน้า ADSL STATUS เครื่องบอกว่า Download ได้ ประมาณ 4M เท่านั้น ลอง Speed Test ก็ได้ประมาณนั้นครับ
ผมจึงลอง Update Firmware แล้วลงใหม่อีกครั้ง
ผลปรากฎ Download เหลือ 3M เท่านั้นครับ จึงถอดใจเลยครับ
ลองโทรไปถามที่ ToT ว่าต้องเซตอะไรเพิ่มหรือไม่
ได้รับคำตอบว่า ให้โทรถาม ศูนย์ที่ซื้อ 3Com มาอย่างเดียวเลยครับ
เนื่องจากผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับ network จึงอยากขอคำแนะนำว่า
ผมควรแก้ไขปัญหาอย่างไรบ้างครับ