Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook I3 ดีกว่า Core 2 ไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook I3 ดีกว่า Core 2 ไหม ?

คือผม ลอง ดูจากเว็ป Notebook spec

แล้ว เห็นมี พวก I3 ราคา2หมื่น ต้นๆ เอง ถ้าเทียบกับพวก core 2 แล้ว

มันต่างกันเยอะเปล่า

Dell Inspiron 1564 Core i3 330M (Dos)
    Aspire 4740-432G32Mn/C016

ข้อมูลคร่าวๆ ดูในเว็บได้เลยครับ -> http://www.notebookcheck.net/Mobile-...st.2436.0.html

i3 330m ทำไมมันแรงพอๆ กับ P8600 เลย

ใครมีอยู่ในครอบครอง เอามาลองหน่อยก็ดีนะ ว่าจะเหมือนในเว็บไหม ^_^
    Last edited by ozeris; 16 Feb 2010, 22:40:52.

Comment

ถ้างานไหนรองรับ HT i3ก็จะทำงานได้เร็วกว่าcore 2

แล้วi3 32nm core2 45nm

Comment

แรงกันใหญ่ อิจฉาจริง

Comment

จากที่ลองใช้ๆ มานะครับ T6600 กับ i330 ไ้ม่ต่างกันมากครับ ยืนยัน จาดการใช้จริง ต่างกันที่ กินไฟน้อยกว่า ร้อนน้อยกว่า และ เล็กกว่าครับ ข้อมูลนี้มาจากการใช้จริง super pi 1M และ ร้านบอก ครับ

Comment

แต่ถ้า ตอนนี้ ผมใช้ i5 430 ต่างกันอย่างเห็นได้ชัดครับ

Comment

อย่าวัดจาก Super pi อย่างเดียวซิครับ ลองเอามาแปลงไฟล์วีดีโอแล้วจะเห็นผลว่า i3 เร็วกว่า core 2

Comment

รอๆ ผู้รู้
                ผมกำลังจะซื้อใหม่
                อิอิอิ

Comment

Working...
                X