Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟอแมทเครื่องแ้ล้วขึ้นแบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟอแมทเครื่องแ้ล้วขึ้นแบบนี้ครับ

ฟอแมทเครื่องแ้ล้วขึ้นแบบนี้ครับ

พยายามขยับสาย เช็คสายแล้วครับ แล้วก็ ลองเปลี่นแผ่น format แล้วครับมันก็เป็นแบบนี้ครับ ยอมให้ถึงขึ้นฟอแมทครับ แต่ตอนจะ Install window XP. แล้ว มันจะขึ้นแบบนี้ ตามภาพเลยครับ

อาการนี้คืออะไรแล้วจะแก้ไขยังไงดีครับ

ขอบคุณครับ

Press enter

Comment

The Disk may be damaged.
      แน่ใจว่านะ HDD ที่ใช้ไม่ Bad เพราะฟ้องมาแบบนี้ ค่อนข้างแน่นอนแล้วว่า HDD มีปัญหา

Comment

change dvd-rom

Comment

กำลังลองเลยครับ เดวมารายงานผล
          ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

เปลี่ยน CD Rom แล้วไม่หายครับ

ตอนนี้คิดว่าน่าจะเป็นที่ตัว HD. ครับ ก่อนหน้าจะฟอแมท ทำงานช้ามาก และเหมือนโดนไวรัสแบบเต็มๆอีกด้วยครับ (เป็น HD. Samsung 80g แต่เป็น Sata. ) พอฟอแมทก็ออก อาการ เจ.. อย่างที่เห็นในรูปครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

ก่อนหน้าจะฟอแมท delete drive c แล้วcreate drive c แล้วก็ ลองformat ดูว่าเป็นเหมือนเดิมอีกไหม

Comment

สายไฟเสียบมันหลวมปะครับ
                ลองขยับๆ ดูครับ
                หรือไม่ก็ถือ HDD ไปเคลมครับ
                ซ่อมเองไม่น่าจะไหว อิอิ

Comment

ตอนก่อนฟอแมท ลบก่อนแล้วครับ แล้ว ครีเอทใหม่ครับผม HD. ของเขาน่าจะเก่าแบบว่าพร้อมจะไปแล้วครับ ซ้ำยังโดนไวรัสลง... แล้วตัว HD เองก็ Heat มากๆ ครับลองจับมาเชคดูแล้ว ส่ง คืนดีกว่าไม่อยากเสียเวลา อิๆ..

ขอบคุณครับ

Comment

ซื้อใหม่ดีที่สุด 1 tb เลย

Comment

Originally posted by *-* View Post
                      ซื้อใหม่ดีที่สุด 1 tb เลย
                      รวยจัง

Comment

พังแล้วคับอาการเดียวกันกับของผม เอาไปเครมแล้วคับ จะไปเอาของพรุ่งนี้คับ

Comment

กำพังเเล้วหรอ
                          ลองใช้ hiren boot delete เเบ่งพาทีชั่นใหม่ทั้งหมดยัง
                          clear MBR ด้วย

Comment

ลอง chkdsk /r ดูงับ

Comment

Working...
                            X