Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลบ autorun ใน แฟตไดร์ ไม่้ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลบ autorun ใน แฟตไดร์ ไม่้ได้

ลบ autorun ใน แฟตไดร์ ไม่้ได้

ทำไงดีึคับ

format ครับ

Comment

ลองสั่งโชว์ show hidden files and folders ใน Folder Options ดูหน่อยครับ อาจจะเป็น autorun.infv

ถ้าสั่งโชว์ไฟล์ซ่อนได้ จะพบกับอีกโฟลเดอร์ชื่อ RecycleBin ในโฟลเดอร์นี้นอกจากจะมีชอร์ตคัทเป็นรูปถังขยะแล้ว จะพบโฟลเดอร์สีเหลืองด้วย และภายในโฟลเดอร์จะเจอตัวการครับ

ลองหา UnLocker มาช่วยลบดูให้อีกแรง

แต่ท่านอาจจะสั่งโชว์ไฟล์ซ่อนไม่ได้ เพราะไวรัสตัวนี้มันจะสั่งปิดการทำงานเอาไว้ ถ้าท่านสั่งเปิดด้วยตัวเอง มันก็จะสั่งปิดทันที

ต้องให้ตัวนี้มาช่วยเปิดโชว์ไฟล์ซ่อนให้ครับ NOD32 Registry Recovery-V1.1

## จำชื่อไวรัสตัวนี้ไม่ได้แล้ว กำ อิอิ

Comment

Originally posted by PoySiEn View Post
        format ครับ
        ลอง format แล้วไม่ไ้ด้คับ
        ตามรูปเลยคับ

Originally posted by microsoft™ View Post
        ลองสั่งโชว์ show hidden files and folders ใน Folder Options ดูหน่อยครับ อาจจะเป็น autorun.infv

ถ้าสั่งโชว์ไฟล์ซ่อนได้ จะพบกับอีกโฟลเดอร์ชื่อ RecycleBin ในโฟลเดอร์นี้นอกจากจะมีชอร์ตคัทเป็นรูปถังขยะแล้ว จะพบโฟลเดอร์สีเหลืองด้วย และภายในโฟลเดอร์จะเจอตัวการครับ

ลองหา UnLocker มาช่วยลบดูให้อีกแรง

แต่ท่านอาจจะสั่งโชว์ไฟล์ซ่อนไม่ได้ เพราะไวรัสตัวนี้มันจะสั่งปิดการทำงานเอาไว้ ถ้าท่านสั่งเปิดด้วยตัวเอง มันก็จะสั่งปิดทันที

ต้องให้ตัวนี้มาช่วยเปิดโชว์ไฟล์ซ่อนให้ครับ NOD32 Registry Recovery-V1.1

## จำชื่อไวรัสตัวนี้ไม่ได้แล้ว กำ อิอิ
        ไฟล์ชื่อ autorun.inf ลอง format แล้วก็ไม่ได้
        ลบก็ไม่ได้คับ
        ลองใช้ uplocker ก็แล้วคับ
        ก็ยังไม่ไ่ด้

ขอบคุณทั้งสองท่านเลยคับ
        Last edited by pottor; 17 Feb 2010, 11:37:43.

Comment

ผมว่าเน่าแล้วละ ถ้าที่เครื่องไม่มีปุ่ม write protect

Comment

มีไวรัสใช้งานจาก FlashDrive อยู่ครับ ...

ให้ Update โปรแกรมสแกนไวรัสของท่านแล้ว สแกน FlashDrive

แล้วลบไฟล์ autorun.inf ผ่านดอส

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=742110

จากนั้นหา CPE17 มากันไว้ครับ ...

ถ้าได้หรือไม่ได้อย่างไรมารายงานผลด้วยนะครับ ..

Comment

ระวังมันจะแพร่กระจายไปไดรว์อื่นด้วยนะ

Comment

ขอบคุณ
                ทุกๆๆ ท่าน มากๆ เลยคับ

ใช้ได้ แล้วคับ

Comment

เข้า safe mode ครับ จากนั้นเข้า run พิม cmd.exe แล้วenter
                  จากนั้นพิมไดว์ที่เป็นที่อยู่ของแฟลชไดว์ ช่อง G: แล้ว enter
                  จากนั้นพิม attrib -s -h -r autorun.inf แล้ว enter
                  และพิม del autorun.inf แล้ว enter เป็นอันเสร็จพิธี

ทางทีดีควรวิเคราะห์ภายในไฟล์autorun.infด้วย notepad หรือ wordpad ก่อน เพื่อหาว่ามันไปรันไฟล์ไวรัสชื่ออะไรอีกทีแล้วตามไปกำจัดมันทิ้งซะ

และก็เข้าไปที่ run พิม msconfig แล้วenter จากนั้นไปที่แทป start up แล้วท่านก็ติ๊กหัวข้อที่ไม่จำเป็นทิ้งไปให้หมด OK แล้วรีสตาร์ดซะ จบครับ

Comment

Working...
                  X