overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member MrSiwanat's Avatar

Default ปรึกษาคับ NK 5800 ฟันธงที ทำไมถึงควรซื้อ ทำไมไม่ควรซื้อ

คือผมจะซื้อ 5800 นี่แหละคับ พี่น้องแนะนำทีคับว่าตัวนี้มันมีดี เสียยังไง

ผมอยากได้มือถือถ่ายรูปสวย วีดีโอแจ่ม เพราะผมอยากเอาไว้ถ่ายตอนเล่นดนตรีด้วย

เคยใช้ N95 แล้วมันดีมากคับ กล้อง 5 ล้านนี้มันดีมากเลย วีดีโอชัดทั้งภาพและเสียง

กล้องก็ชัดมาก แม้เวลากลางคืนภาพก็ยังสวย ถ้า 5800 มันไม่น่าใช้จิงๆ

ผมคงซื้อ N95 มาใช้อีกละคับ มีแต่มือ 2 ละ แต่มันประหยัดกว่าเยอะเลย

เหตุผลที่อยากได้ 5800 ก็เพราะมันทันสมัยกว่า น่าจะมีลูกเล่นเสริมเยอะกว่าน่ะคับ

ยังไงช่วยวิจาร์ทีนะคับ 5800 ขอบคุณคับ

ปล.5800 เล่นเอ็มผ่าน wifi ได้มั้ยคับ

OverclockZone Member benza_mo]'s Avatar

เล่นเอมผ่านwifiได้ครับ แต่ถ่ายรูปกับวิดีโอ แพ้ราบคาบเลยคับ N95 ชัดกว่า

ที่เหลือก็คือ 5800 เร็วกว่า ใหม่กว่าา ลูกเล่นแจ่ม แบตนาน โทรได้นานดี ยังไม่รวมถึงGPS ที่จับสัญญาณได้เร็วใช้ได้ครับ
    n95ที่เหนือ คงเป็นเรื่องถ่ายรูปกับวิดีโอแหละคับ

OverclockZone Member MUM420's Avatar

ผมขายไป 7000 ที่มาบุญครอง ได้มา 12000 น่าเสียดายเจอกันช้าไป ใช้ดีครับ แต่ หนักไปหน่อน 555

OverclockZone Member MrSiwanat's Avatar

5800 นี่เอาไปเฟิมแวร์ที่ไหนคับ หรือผมมีคอมมีเนต เฟิมกับเวปได้เลยรึเปล่า

แล้วการสัมผัสตอบสนองได้ดีมั้ยคับ
    Last edited by MrSiwanat; 17 Feb 2010 at 03:40:07.

ถ้า 5800 ทำกล้อง 5 ล้าน ไม่ลังเลสักนิดเียวเลย

OverclockZone Member hengheng's Avatar

ถ้ากล่อง บวก วีดีโอ ต้อง เอน82 ชนะขาดกว่า เอน95 อีก

เพราะแฟตซีน้อนนี่หละที่หลายเครื่องต้องซูฮก

แต่เสียตรงบอดี้ที่ชอบลอกเนี้ยทำใจลำบาก

OverclockZone Member skb's Avatar

Quote Originally Posted by MrSiwanat View Post
    5800 นี่เอาไปเฟิมแวร์ที่ไหนคับ หรือผมมีคอมมีเนต เฟิมกับเวปได้เลยรึเปล่า

แล้วการสัมผัสตอบสนองได้ดีมั้ยคับ
    มีหลายวิธีคับแต่ที่สะดวกที่สุดก้คือ ถ้าแถวนั้นมี Wifi บริการ
    1.Connect Wifi
    2.กด *#0000# จะโชว์ F/W ปัจจุบัน
    3.กดตัวเลือก/ค้นหาเวอร์ชั่นล่าสุด/ทำตามคำสั่ง แค่นี้ก็ได้แล้วคับ
    4.ถ้าไม่มี Wifi บริการ ก็ต่อสายใช้ Ovi ก็ได้คับ

ลองดู(FW ล่าสุด V.40 การสัมผัสลื่นน่าใช้มากคับ)
    Last edited by skb; 24 Feb 2010 at 16:55:53.

OverclockZone Member คิม's Avatar

ให้เลือกระหว่าง N95 กับ 5800 ผมก็ยังเลือก N95 แหละครับ สุดคุ้มแล้ว

OverclockZone Member jewkmitl's Avatar

Quote Originally Posted by MrSiwanat View Post

มีคอม มีเนต อัพเองได้เลยครับ
    แนะนำเบตมือถือต้องเต็ม ห้ามถอดสายออกเด็ดขาดขณะอัพ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

อยากได้กล้อง 5 ล้าน จัด NK X6 ไปเลยดีกว่า คุณสมบัติคล้ายๆ 5800 นั่นแหละ แต่เป็นจอแข็ง มีเมม 16GB ในตัว......มีตังเหลือเฟือก็จัดไปเลย แต่ผมพอใจ 5800 ที่มีอยู่แล้ว เพราะงบมีแค่นี้ แต่ก็ได้ใช้มือถือที่มีลูกเล่นมากมาย....เสียแค่ถ่ายภาพไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่

OverclockZone Member marszee's Avatar

ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ

ดีหมด แบตอึด ทนครับ ตกไงไม่สะทกสะท้าน

เสียอย่างเดียว กล้องไม่ดีเท่าไหร่ครับ

ซื้อมาทีแรกงงเลย เห้ยนี่กล้อง 3.2 ล้านหรอ !! เหอะๆ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ผมว่าเพิ่มเงินอีกนิด เอาX6ไปเลยดีกว่าครับ เมมในตัว16G
    ระบบทัชลื่นกว่า5800นิดนึง(แต่ยังไม่เท่าiphone) ตัวเครื่องดูแน่นหนากว่าไม่ดูกิ๊กก๊อกเหมือน5800
    คุณสมบัติอื่นๆมันก็คล้ายๆกับ5800แหละ แต่ดูดีกว่าครับ

OverclockZone Member panencore's Avatar

ผมซื้อ 5800 ตั้งแต่ราคา 14000 อ่ะครับ ล๊อตแรกเลย ของขาดตลาดด้วย นี่ก็ครบปีแล้วไม่มีปัญหาเลย แค่เอาไปแก้ตรงที่มันอ้านิดๆ ที่ศูนย์ ก็ปกติแล้วครับ เครื่องผมอัพเฟิมแวร์ใหม่อัพเอง V4.0 เลื่อนรายชื่อเพลง รายชื่อโทร ได้เหมือนไอโฟน เด๊ะๆเลย การรับสายก็สไลด์นิ้วที่หน้าจอเหมือน N97 mini แล้วก็อัพแผนที่นำทางฟรีไปแล้ว เสียอย่างเดียวกล้องมันไม่่อนสมเหตุสมผลเท่าไร

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

ผมเล่น 5800 มานาน พอสมควรแล้ว จากการ ทดสอบอย่าง โหดร้าย ผมว่าผ่านเลย และที่บอกว่ากล้อง 3.2 ล้าน ไม่ชัด ผมจะบอกให้ท่านคิดใหม่ได้เลย มันอยู่ที่เทคนิคการปรับแต่งของแต่ละคนครับ ผมขับรถไปเที่ยวส่วนใหญ่ก็ ใช้กล้อง 5800 นี้แหละ แจ่มมาก

ส่วนอื่นๆก็ ลื่นดี อ๋อผมอัพเฟริมแวร์เป็นตัวล่าสุดเอง ปรับแต่ง Ul เอง software ค่อนข้างเยอะ หาง่าย แบททนมาก ฟังเพลงดูหนังได้ สบายเลย ยิ่งตอนนี้ราคาลดลงด้วย คิดแล้วเสียดายหน้าซื้อ ตอนที่ลดราคา
    ปล. ต้องระวังเรื่องไวรัสอย่างเดียวที่เหลือผมให้หมดใจเลย อันนี้ความคิดเห็นของผมนะ

OverclockZone Member Transister's Avatar
    แถวๆเชียร์รังสิต

ใช้อยู่ จะครบปีแล้วมั้งครับ โมได้เยอะนะ พวกซอร์ฟแวร์ก็เยอะ ผมใช้รวมๆก็ว่าโอเคเลย

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมอยากได้มือถือถ่ายรูปสวย วีดีโอแจ่ม เพราะผมอยากเอาไว้ถ่ายตอนเล่นดนตรีด้วย
    แนะนำ Samsung M8800 Pixon ถ่าย vdo ระดับ WVGA : 720x480 Pixels : 30 fps
    Sony Ericsson Vivaz WXGA : 1280x720 Pixels
    เพราะมันคือกล้องถ่าย vdo ดีๆนั้นเอง ทั้ง2รุ่นนี้ กล้องถ่ายรูป 8ล้าน คับ

OverclockZone Member Leoz's Avatar

เห็นว่าเน้นถ่ายรุป จากที่ใช้อยู่ ผมว่าข้ามตัวนี้ไปเลยก็ได้นะครับ เพราะว่า 3.2M ของพี่แก... มาก โดยเฉพาะกลางคืน

ข้ามไปเล่น x6 ดีกว่าครับ ..

แต่ถ้าไม่แคร์มากเท่าไหร่ก็แนะนำครับ ผมว่าคุ้มดี .. ^^ ใช้อยู่ๆ

OverclockZone Member Psycho_AJ's Avatar

กล้องไม่ดีเลยครับ ถ้าแสงน้อยสีเขียวนรกจะมาเยือนทันที

แล้วก็ค่อนข้างช้าครับ เพราะรู้สึกว่า CPU 400 Mhz เอง

ฟังเพลงก็พอใช้ได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนหูฟังก่อนนะครับ ไอ้ที่แถมมากับเครื่องฟังแล้วแทบอยากจะปาทิ้งทันที

แต่ดูวิดิโอแล้วแจ่มมาก อาจจะมีงอแงนิดหน่อยถ้าแปลงมาไม่ดี แต่ถ้าแปลงดีๆ ภาพสวยโคตรๆ

แต่พออัพ FW40 แล้วรู้สึกว่าเครื่องมันอืดๆยังไงไม่รู้

OverclockZone Member

ใช้อยู่ครับ ครบปีแล้ว ใช้ได้ดี ดีทุกอย่าง ยกเว้นกล้อง กล้องไม่แจ่มครับ

Bookmarks

Bookmarks