Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเริ่มอืดแล้วคัพ T^T ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเริ่มอืดแล้วคัพ T^T ช่วยที

ใช้มาได้ปามาน 2 เดือนกว่า ๆ แระคัพ เริ่ม อืด ๆ หน่วง ๆ ซะแล้ว

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร Spyware ,, Virus ไม่ค่อยมีเลย ใช้ ad-aware กะ NOD32 V.4

เกิดจากอะไรได้อีก ช่วยจัดการทีคัพ มีทางแก้ก็จัดมาเลยคัพ จาลอง

จัดเรียงข้อมูล หรือ ลบพวกไฟล์ ขยะมั้งปะท่าน อย่างเช่น ตรง run พิม%temp%
    Last edited by abnormal; 17 Feb 2010, 05:36:18.

Comment

ใครรู้ ก็แนะนำมาเลยนะคัพ จะลองทำหมดแหละคัพ ขอบคุนมากคับ

Comment

Disk Cleaner และ Defragment นี้ทำเปนประจำเลยคัพ

ใช้ NOD32 Scan แล้ว Ad-aware ก็จัดแล้ว Easy Cleaner ก็จัดแล้ว ลบไฟล์ prefetch ก็จัดแล้ว

ไม่ทราบว่าเหลืออะไรอีกอ่ะคับ จะจัดการให้หมดเลยคัพ เผื่อมันจะดีขึ้นสำหรับคอมผมคัพ ขอบคุนคับ

Comment

Originally posted by stepshock View Post
          Disk Cleaner และ Defragment นี้ทำเปนประจำเลยคัพ

ใช้ NOD32 Scan แล้ว Ad-aware ก็จัดแล้ว Easy Cleaner ก็จัดแล้ว ลบไฟล์ prefetch ก็จัดแล้ว

ไม่ทราบว่าเหลืออะไรอีกอ่ะคับ จะจัดการให้หมดเลยคัพ เผื่อมันจะดีขึ้นสำหรับคอมผมคัพ ขอบคุนคับ
          ลงวินโดว์ใหม่ ถ้ายังเร็วไม่พอ อัพเกรดเครื่อง ถ้าไม่หาย ถอย i7 975 +ram 8g + 5970 + ssd256*4 raid0 เอ้า ไม่เร็วให้มันรู้ไป

Comment

ใช้พวก Tuneup Utilities หรือ Ace Utilities ก้อได้
            จัดการกับ error ตลอดจนขยะใน registry และบนวินโดวส์สิคับ
            Last edited by simply; 17 Feb 2010, 08:29:32.

Comment

เป็นผมจะลงวินโดว์ใหม่ ^^

Comment

บอกรายละเอียดของการเกิดปัญหาให้มากกว่านี้ก็จะดีครับ เพราะบอกแค่ว่ามันอืด เป็นได้ทั้ง hardware , software

ง่ายสุดลง windows ใหม่

เช็ค process มีอะไร run อยู่หนักๆหรือเปล่า

temp

Comment

Originally posted by adidashimax View Post
                  เป็นผมจะลงวินโดว์ใหม่ ^^
                  ตามนั้น

Comment

ลองลงวินโด้ใหม่ดู

ส่วนตัวผผผมชอบลงใหม่่

และตั้งแต้เล่นเนตมา ไม่เคยลงแอนตี้ไวรัสเลย

ลงไว้อันเดวที่มานแสกนตอนเสียบแฟรชไดร์ เพราะมานชอบมากะคนอื่น เซงแท้ข้อนี้

Comment

คอมนะครับไม่ใช่มาม่า

//ธรรมดาครับ ใช้ไปก็เงี้ยะ ลองลบไฟล์ขยะดู แล้วก็ Defrag ใหม่

ไม่หายก็ ลงใหม่ครับแปปเดียว กลับมาแรงเหมือนเดิม

Comment

เคย Defrag ซักทีไหมครับลองดูก่อนนะ ถ้ายังเหมือนเดิมก็ลองลง windows ใหม่ดูนะครับ

Comment

Working...
                        X