Announcement

Collapse
No announcement yet.

=== ขอถามเรื่องการใช้ Firefox / IE ในเครื่อง Sempron LE140 @ X2 440 ===

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• === ขอถามเรื่องการใช้ Firefox / IE ในเครื่อง Sempron LE140 @ X2 440 ===

เครื่องผมตอนนี้ เปิดหัว Sempron LE 140 ---> X2 440 ได้แล้วครับ

ใช้คู่กับ MB ตัวใหม่ ASRock A785GM-LE/128M

(แต่เดิมใช้กับ MB อีกตัวหนึ่งครัีบ ไม่ได้เปิดหัว)

Boot Window (XP) ก็เข้าได้ตลอดครับ

แต่พอจะเปิืด IE หรือว่า Firefox กลับเปิดไม่ได้ บอกว่ามีปัญหา ต้องปิด ....

ลองปิด ๆ เปิด ๆ เครื่อง ก็ไม่หาย ...

ลองลง set up Firefox ใหม่ ก็ไม่หายครับ ...

แต่พอผมปิดหัว กลับไปเป็น Sempron LE 140 กลับเล่นได้ปกติดี ??!!

ยังไม่ได้ลองโปรแกรมอื่น ๆ ครับ ...

1.ไม่ทราบว่าปัญหาอยู่ที่ตรงไหนอ่ะครับ แบบนี้มันไม่เสถียรหรือเปล่าครับ

2.เครื่องผม เปลี่ยนเฉพาะ MB .... ไม่ต้องลง Window ใหม่ ใช่ไหมครับ เพราะว่ามันเล่นได้เลย ...

3.มีโปรแกรมไหนบ้างครับ ที่ใช้ทดสอบความเสถียรของน้องสมพรผมบ้างครับ ...

ขอบคุณมากครับ ... มือใหม่ครับ

เพิ่มไฟครับ หายแน่

Comment

ผม set ใน Bios core voltage เป็น auto แล้วอ่ะครับ

หรือว่าต้อง set เป็นตัวเลขเลยหรือเปล่าครับ

แล้วต้อง set เป็นตัวเลขประมาณ เท่าไหร่อ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Vcore > 1.4 (+/- 0.125)
        VNB > 2.6
        ที่เหลือเพิ่มจาก default step นึง ก่อน

Comment

รบกวนอีกครั้งนะครับ

ผมปรับ V core เป็น 1.4125 และ V NB เป็น 1.6 แล้วครับ

แต่ยังมันยังเป็นเหมือนเดิมอีกอ่ะครับ

พอเปลี่ยนกลับมาเป็น Sempron LE 140 กับเล่นได้ปกติเลยครับ

?!?!?

Comment

เด๋วดูให้ผมเคยเป็นเพิ่มไปอื่นๆด้วยครับ VDDA นิดหน่อย

Comment

ลง วินใหม่ !!

Comment

อาการเดียวกัน เลยครับ รอผู้รู้ ++

Comment

เปลี่ยนบอร์ดต้องลงวินโดว์ใหม่ หรือถ้าเปิดติดก็อัพเดทไดร์เวอร์ให้ครบทุกตัวเลย
                  ถ้าเปลี่ยน CPU ไม่ต้องลงใหม่

Comment

ลงวินไหม่ครับ

Comment

ลงวินใหม่ ไม่หายครับ ต้องเพิ่มไฟ ถึงจะหาย มันเป็น effect จากการเปิดหัว แต่ของผมเป็นกะ OPERA

Comment

ลงวินใหม่อีกเสียงคร๊าบ.........

Comment

ลงใหม่ก็ไม่หายขอรับ อาการ เดิม

Comment

ของผมเป็นกับ ie กับ google chrome
                            เป็นตอนที่คล้อกหนักๆ 3.7 - 3.8
                            ตอนนี้ลดบัสเหลือ 3.5 หายแล้วครับเข้าได้ปกติ
                            แต่ผมใช้ 630 น่ะครับ

Comment

Working...
                            X