Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกแบบไหนดีครับระหว่างLG / Samsung

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกแบบไหนดีครับระหว่างLG / Samsung

กำลังจะดูจอใหม่ครับ ว่าจะซื้อ LG w2261 ตัวที่มี HDMI กับ Samsung P2250

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ ดูหนัง DVD5-9 ทั่วไปที่ไม่ใช่ blu-ray ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ?

บางคนบอกต่อ HDMI ภาพก็สวยกว่า DVI อยู่แล้วแม้ contrast จะน้อยกว่า (LG 20000:1 / Samsung 50000:1)

ผมใช้ VGA 8600GT ไม่ทราบว่าเทียบได้กับตัวไหนของ ATI ครับ แล้วจำเป็นไหมที่ VGA ต้องมี port HDMI รึแค่ซื้อหัวแปลง DVI to HDMI ก็พอครับ?

ขอบคุณครับ

ผมใช้ทั้ง LG เเละ Samsung ของผม LG23''เเละ21.5'' Samsung p2350

ด้านราคา Samsung p2350 ถูกสุด ดีไซด์ภายนอก สวยกว่า LG

LG ราคาเเพงกว่านิดหน่อย เเต่ความรู้สึกส่วนตัว ภาพสมน้ำสมเนื้อกว่า เเต่ดีไซด์ภายนอก สู่Samsung p2350ไม่ได้

Comment

ลืมบอกคับ 8600 GT มีเเต่ DVI

เเนะนำ ATI 4670 มี HDMI เเรงกว่า 8600 มากมาย

Comment

ต้องเปิดเทียบตัวต่อตัวครับค่า contrast แต่ละยี่ห้อเอาตัวเลขมาัวัดกันไม่ได้

เป็นผม ถ้าเสปคไม่ต่างกันเน้นข้างนอกดูดีไว้ก่อนครับ

Comment

เกรดเดียวกันครับ

ที่บ้านใช้ 2 ยี่ห้อนี้อยู่เลย คือๆกันไม่ต่าง

Comment

ร้านเกมส์ผมก็ใช้ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ล่ะครับ

เปรียบเทียให้ล่ะกัน กับประสบการณ์จริง ๆ

LG สั่งมา 2 ตัว 17นิ้ว
            SS สั่งมา 2 ตัว 17 นิ้ว

ทั้ง 2 ยี่ห้อ อายุการใช้งานมาแล้ว 2 ปี

LG
            ปีแรก เคลมไปแล้ว 1 ตัว เรื่องเส้นไบร์ทสีแดงแป๊ด พาดกลางจอ ผ่าครึ่งจอเลย
            อีก 1 ตัว มี dead 4 จุดแล้ว ครบ 5 เมื่อไหร่จะเอาไปเคลม

SS
            ปีที่ 2 1 ตัว มีปัญหาเรื่องจอไม่ติด ต้องเปิดทิ้งไว้นาน ๆ ถึงจะติด *0* รอเคลมพร้อมจอ LG เหมือนกัน
            อีก 1 ตัว ยังใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา ไม่มีเดท ไม่มีไบร์ท

เรื่องความสวยงาม ผมยกให้ซัมซุง

เรื่องความคงทนของ panel ผมยกให้ LG

ซัมซุง
            ข้อดี รูปทรงสวย ผลึกจอมีคุณภาพ พาเนลระบบสัมผัส
            ข้อเสีย พาเนลต๊องมาก กดไปกดมา เอ๋อ บางร้านถึงรับกระกันปุ่มพาเนล 1 ปี 555

แอลจี
            ข้อดี สีสดสวยงาม พาเนลอึดสุดยอด กด ๆ จิ้ม ๆ ก็ยังติดดี ไม่มีต๊อง
            ข้อเสีย ผลึกจอโดนนิดโดนหน่อย ก็ติดไบร์ท ติดเดท ถ้าซื้อมา ไม่เอานิ้วจิ้ม หรือไปโดนไปแตะมัน ก็ไม่เป็นไรหรอก

Comment

2 ยี่ห้อนี้พอๆกัน ต้องดูรุ่นที่จะซื้ออีก ราคาเท่าไหร่ จอเท่าไหร่ ก็ว่าไป

Comment

ฮ่าๆๆเหมือนผมเลยตอนแรกจะซื้อจอ ปัญหาปวดหัว แล้วแต่ความชอบด้วยครับ

Comment

ใช้ LG อยู่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร

Comment

ใช้ p2250 อยู่ครับ ก็โอเคดีครับ

Comment

ผมก็ใช้ LG และ Samsung น่ะครับ...

ดีทั้งคู่

Comment

Working...
                      X