Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะรู้วิธีอัพโหลด ขึ้นเวป ด้วยโปรแกรมทำเวปสำเร็จรูป a4desk ไหมครับ งงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะรู้วิธีอัพโหลด ขึ้นเวป ด้วยโปรแกรมทำเวปสำเร็จรูป a4desk ไหมครับ งงมาก

ทำได้แล้วแต่ติดที่จะอัพขึ้นเวปนี่ละครับ
    ทำไงดี

อยู่ที่ว่า มันเป็นไฟล์ ปกติ อัพ code html ถ้าเวป host นั้นรองรับ

Comment

พอจะมีวิธี หรือเวปสอนด้วยโปรแกรมนี้ไหมครับ
      T-T

Comment

คุณต้องหา host พื้นที่สำหรับเวปเราก่อนคับ
        แล้วก็เอาไฟล์นั้น (ที่เพิ่งเขียนหน้าเวปเสร็จเป็นไฟล์ html หรืออะไรก็ตาม) เอาอัพโหลดขึ้นไปใน host ที่เราใช้งาน
        แล้วลองเปิดดู จากนั้นค่อยหา sub domain ตามชื่อที่เราต้องการคับ

เรื่องนี้มันไม่เกี่ยวกับ software นะ มันเกี่ยวกับการทำเวปเลยละ

Comment

ครับจะลองดูครับ

Comment

Working...
          X