overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 70
    OverclockZone Member tukzazaza's Avatar

Default ความด้อยโอกาส ทางการเล่นเกม ของผม

ผมรู้สึกด้วยโอกาสจังครับ ไม่ชอบเล่น เกม Shooting Sport Racing ที่จะเล่นได้นานๆ ชอบเล่นพวก RPG ก็มีน้อยซะเหลือเกิน Mass Effect ก็ RPG แต่ดัน ยิงๆ กันอีก ไม่ชอบอีก RTS ก็ เล่นได้ไม่นานก็เบื่อ

แย่จังเลยครับ ด้อยโอกาส T T
    ทำไงดี

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เล่นfinal fantasy 3 รึยังครับ เล่นในอีมูก็ได้ ยกเว้นคุณจะเป็นพวกเสพกราฟฟิคแล้วไม่มีเงินซื้อคอนโซล แบบนั้นก็ช่วยไม่ได้ เกมคอมมันก็มีแต่พวกนี้แหละ

OverclockZone Member

อย่าเล่นเลยง่ายสุด เอาเวลาไปทำอย่างอื่นให้เกิดประโยชน์ดีกว่าคับ ถ้าแค่นี้คิดว่าด้อยโอกาส

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

แนะนำ Plant VS Zombies หรือไม่ก็ World of goo ครับ ลองหาดูอาจจะชอบ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Quote Originally Posted by songhai View Post
    อย่าเล่นเลยง่ายสุด เอาเวลาไปทำอย่างอื่นให้เกิดประโยชน์ดีกว่าคับ ถ้าแค่นี้คิดว่าด้อยโอกาส

OverclockZone Member tukzazaza's Avatar

Quote Originally Posted by songhai View Post
    ด้อยโอกาส <---- คุณเข้าใจบ้างมั๊ยครับเนี่ย ว่า ผมเล่นสำนวนมาบ่นๆเฉยๆ ผมไม่ใช่คนทื่เล่นเกมทีเป็นวันๆอยู่แล้วครับ เรียนหนังสือเป็นแล้ว โตแล้ว คิดเองได้แล้วครับว่า เวลาไหนเล่นเวลาไหนศึกษา

ปล.ผมตั้งกระทู้บ่นเล่นๆแค่นั้นแหละครับ ผมว่า ท่านอื่นในบอร์ด คงเข้าใจนะครับ ว่า การบ่นเล่นขำขำ กับ เกรียน มันต่างกันยังไง

OverclockZone Member เรกะกอร์ฟ's Avatar

FinalFantasy 3 Eng (ภาค 6 jep) ตามท่าน Freekickgundam

OverclockZone Member Godstep's Avatar

หาเครื่อง console มาเล่นสิครับ เกมส์ RPG เล่นนานๆมีเพียบ

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

ผมชอบ
    FF ภาค 6 แนว RPG
    Front Mission แนว Simulation Turn base
    Seiken Densetsu 3 แนว Action RPG

3 สุดยอดเกมส์ในดวงใจ

OverclockZone Member

ซื้อ DS สิครับ เกม RPG ดี ๆ เต็มเลย

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ผมก็ไม่เล่น Sport Racing เหมือนกัน
    แต่เล่น Shooting กับ RTS

ว่าแต่ ท่านลอง Dragon Age Origins ยัง
    ผมว่าเป็น RPG ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยเล่นมาแล้วนะ

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ซื้อ ps2 มาเล่นจะสำลัก rpg ตาย เริ่มเล่นวันนี้ ทุกวัน วันละ 3 ชม. คุณจะเล่นเกม rpg ที่มีทั้งหมดจบประมาณปี 2015

ขอให้โชคดี

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

RPG คอนโซลโล๊ดดดดด

OverclockZone Member halem1982's Avatar

Quote Originally Posted by DigiGonzo View Post
    แนะนำ Plant VS Zombies หรือไม่ก็ World of goo ครับ ลองหาดูอาจจะชอบ
    ถูกใจครับ

ปกติผมเล่นเกมโหดๆ ได้ข้ามคืน เช่นจำพวก COD, FF, DA, FarCry, bla bla แต่เล่นพวก zuma กะยิงไข่ไดโนเสาร์ได้แค่ 5-10 นาที เบื่อ ทนไม่ไหว

แต่สำหรับ Plant VS Zombies นี่ ข้ามคืนสบายๆ

OverclockZone Member Zansiro's Avatar

เตะบอลกันดีกว่าครับ Winning ไง!!! เล่นมาสเตอร์เลยท้าทายดี เพลินจนวางจอยไม่ลง
    ถ้าเล่นคนเดียวมันเหงา ไปเล่นร้านเกมส์ Play2 (มีเกือบทุกซอย) เล่นมินิลีก กับเพื่อน 4-5 คน
    บลัฟกันไปมา โอ้ย..สนุกน่า ขอบอก

DukeSonic
    Guest

ผมไม่ชอบแนว RPG ทุกเกม เล่นแต่ RTS กับ Racing

OverclockZone Member FirstBlood's Avatar

ผมหละชอบแนวRPG กับRTS
    Shooting เฉยๆแฮะ

lightvirus's Avatar

ผมเล่นแนว RPG ไม่เป็น เล่นทีไร ไปไม่รอด

ชอบแนว Action FPS หรือไม่ก็ Racing น่ะครับ

OverclockZone Member Marionet's Avatar

Plant VS Zombies (b^-')

สนับสนุนอีกเสียงครับ เกมส์สนุกไม่จำเป็นต้องภาพอลังกาล(สำหรับผมนะครับ) เล่นยันเช้าเลย 555+

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

หามาเล่นแทบทุกเกม แต่เล่นจริง ๆ ไม่กี่เกม มีไม่กี่เกมอีกที่เล่นจนจบ =="

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks