Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความด้อยโอกาส ทางการเล่นเกม ของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความด้อยโอกาส ทางการเล่นเกม ของผม

ผมรู้สึกด้วยโอกาสจังครับ ไม่ชอบเล่น เกม Shooting Sport Racing ที่จะเล่นได้นานๆ ชอบเล่นพวก RPG ก็มีน้อยซะเหลือเกิน Mass Effect ก็ RPG แต่ดัน ยิงๆ กันอีก ไม่ชอบอีก RTS ก็ เล่นได้ไม่นานก็เบื่อ

แย่จังเลยครับ ด้อยโอกาส T T
    ทำไงดี

เล่นfinal fantasy 3 รึยังครับ เล่นในอีมูก็ได้ ยกเว้นคุณจะเป็นพวกเสพกราฟฟิคแล้วไม่มีเงินซื้อคอนโซล แบบนั้นก็ช่วยไม่ได้ เกมคอมมันก็มีแต่พวกนี้แหละ

Comment

อย่าเล่นเลยง่ายสุด เอาเวลาไปทำอย่างอื่นให้เกิดประโยชน์ดีกว่าคับ ถ้าแค่นี้คิดว่าด้อยโอกาส

Comment

แนะนำ Plant VS Zombies หรือไม่ก็ World of goo ครับ ลองหาดูอาจจะชอบ

Comment

Originally posted by songhai View Post
          อย่าเล่นเลยง่ายสุด เอาเวลาไปทำอย่างอื่นให้เกิดประโยชน์ดีกว่าคับ ถ้าแค่นี้คิดว่าด้อยโอกาส

Comment

Originally posted by songhai View Post
            ด้อยโอกาส <---- คุณเข้าใจบ้างมั๊ยครับเนี่ย ว่า ผมเล่นสำนวนมาบ่นๆเฉยๆ ผมไม่ใช่คนทื่เล่นเกมทีเป็นวันๆอยู่แล้วครับ เรียนหนังสือเป็นแล้ว โตแล้ว คิดเองได้แล้วครับว่า เวลาไหนเล่นเวลาไหนศึกษา

ปล.ผมตั้งกระทู้บ่นเล่นๆแค่นั้นแหละครับ ผมว่า ท่านอื่นในบอร์ด คงเข้าใจนะครับ ว่า การบ่นเล่นขำขำ กับ เกรียน มันต่างกันยังไง

Comment

FinalFantasy 3 Eng (ภาค 6 jep) ตามท่าน Freekickgundam

Comment

หาเครื่อง console มาเล่นสิครับ เกมส์ RPG เล่นนานๆมีเพียบ

Comment

ผมชอบ
                  FF ภาค 6 แนว RPG
                  Front Mission แนว Simulation Turn base
                  Seiken Densetsu 3 แนว Action RPG

3 สุดยอดเกมส์ในดวงใจ

Comment

ซื้อ DS สิครับ เกม RPG ดี ๆ เต็มเลย

Comment

ผมก็ไม่เล่น Sport Racing เหมือนกัน
                      แต่เล่น Shooting กับ RTS

ว่าแต่ ท่านลอง Dragon Age Origins ยัง
                      ผมว่าเป็น RPG ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยเล่นมาแล้วนะ

Comment

ซื้อ ps2 มาเล่นจะสำลัก rpg ตาย เริ่มเล่นวันนี้ ทุกวัน วันละ 3 ชม. คุณจะเล่นเกม rpg ที่มีทั้งหมดจบประมาณปี 2015

ขอให้โชคดี

Comment

RPG คอนโซลโล๊ดดดดด

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                            แนะนำ Plant VS Zombies หรือไม่ก็ World of goo ครับ ลองหาดูอาจจะชอบ
                            ถูกใจครับ

ปกติผมเล่นเกมโหดๆ ได้ข้ามคืน เช่นจำพวก COD, FF, DA, FarCry, bla bla แต่เล่นพวก zuma กะยิงไข่ไดโนเสาร์ได้แค่ 5-10 นาที เบื่อ ทนไม่ไหว

แต่สำหรับ Plant VS Zombies นี่ ข้ามคืนสบายๆ

Comment

เตะบอลกันดีกว่าครับ Winning ไง!!! เล่นมาสเตอร์เลยท้าทายดี เพลินจนวางจอยไม่ลง
                              ถ้าเล่นคนเดียวมันเหงา ไปเล่นร้านเกมส์ Play2 (มีเกือบทุกซอย) เล่นมินิลีก กับเพื่อน 4-5 คน
                              บลัฟกันไปมา โอ้ย..สนุกน่า ขอบอก

Comment

Working...
                              X