Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Aircard ที่ใช้กับ ซิมไอโมบาย 3 G ถูกๆให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Aircard ที่ใช้กับ ซิมไอโมบาย 3 G ถูกๆให้ที

ช่วยแนะนำ Aircard ที่ใช้กับ ซิมไอโมบาย 3 G ถูกๆให้ที หาชื้อที่เซียร์ได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ไม่ไปลองดูที่ network market อะครับ

Comment

Originally posted by wabmes View Post
      ไม่ไปลองดูที่ network market อะครับ
      ช่ายเลย ไม่ก็หาใน google เลยครับ

Comment

Originally posted by wabmes View Post
        Originally posted by jameslink1 View Post
        ช่ายเลย ไม่ก็หาใน google เลยครับ
        ขอบคุณมากครับ 3 G ราคา2000+ทั้งนั้นเลย

Comment

แพงมาก

Comment

เออ มีหลายตัว
            แล้วแต่จะเชื่อมต่อผ่าน port อะไร ผมเพิ่งซื้อ รุ่นพิมพ์นิยม Sierra 88x จำไม่ได้ แอบมองตัวการ์ดก็มันไม่มีรุ่นเขียน รุ่นนี้ราคา 1500 (port PCMCIA สำหรับคอมรุ่นเก่าๆน่ะ) ความจริงหามือสองเอา ไม่ถึง 800 บาทก็มี 500บาทก็มี เล่น Tot ได้ รุ่นนี้มีขายเยอะมาก มีแทบทุกร้าน ลองไปหาดู มันวิ่งได้ไม่เกิน 3 เม็กนะ (ใช้ของทรูฟรีอยู่ วิ่งเฉลี่ยแค่ 500kb/s เอง เครือข่ายห่วย) อีกไม่กี่วันจะลองซื้อ TOT เหมือนกัน (เพราะทรูมันจะเก็บตังค์ 23 กพ นี้แล้ว) เห็ฯเขาบอกว่าวิ่งได้เร็วมาก ผมเองก็อยากเปลี่ยนการ์ด เป็น usb (2900 บาท ร้านที่ผมซื้อ) เพราะวิ่งได้เต็ม 7.2 เม็ก แต่ตะกี้ไปดูมีการ์ดใหม่มา Sierra USB 306 ตัวแรง วิ่งได้ 21 เม็ก 8900 บาท (Tot บอกว่าจะอับเกรด เป็น + ที่วิ่งได้ 14 เม็ก (ตามทฤษฎีมั้งได้ 21) เดือน เมษานี้อ่ะ ก็รอดูอยู่ จะได้ถอยถูก

ถ้าแนะนำ ให้ซื้อ usb Compass 885 ( USB 3G Modem ) ประมาณ 3000 นะเพราะใช้ได้เต็มแบด์วิท
            รุ่นนี้คนซื้อมาก เคยมีคนเทสของ tot วิ่งได้ทะลุ 10 เม็กสูงสุดในบรรดาการ์ดของ Sierra
            http://www.aircardshop.com/usb_modem...85_sierra.html

ส่วนตัวใหม่ รอดูน้ำยา ToT ว่าพูดจริงเปล่า จะอับเกรดโครงข่ายเป็น HSPA+ (วิ่งได้สูงสุด 21M ตามทฤษฎี)
            ในเดือนเมษา

Comment

ลองตัวนี้ครับZTE MF100 ที่JIB 1890บ. ผมว่ามันเป็นตัวเดียวกับAIS MF 100 ที่ขาย2700 บ.เลยครับ ลองเข้าไปดูนี่ครัยผมว่ามันรองรับ3Gนะ
              http://wwwen.zte.com.cn/en/products/...me=ZTE%20MF100

Comment

พรุ้งนี้ เน็ตทรูจะเลิกให้บริการฟรีแล้ว วันนี้เลยไปลองซื้อซิม ไอโมมายแบบเติมเงินมา 99 บาท (เม็กละ 0.5 บาท) ของทีโอทีสู้ไม่ไหม เม็กละบาท เติมเงินไป 300 บาท เลยได้มา 600เม็ก + ฟรีอีก 500 เม็ก
                น้ำตาแทบไหล ครั้งแรกในชีวิตที่ดูยูทูปแล้วไม่สะดุด ลองเปิดทีวีดูอีกต่างหาก ไม่ถึง 1 ชม.หมดไปร้อยเม็กแล้ว ถ้าเล่นเพลินคงกระเป๋าแฟบแน่ตู
                ตัวการ์ดที่ผมใช้ วิ่งได้สูงสุดเต็มเวลาเทสสปีด 3เม็ก (ของทรู3G เทสดีไรไม่เคยเกิน 700k แถมสัญญาณแกว่งมาก และดูทีวีสตรีมไม่ได้) แต่เวลาก็ดูยูทูปได้ความละเีอียดสูงสุดได้ 480p ถ้า ตอนนี้อยากได้การ์ดแบบ USB ที่วิ่งได้เต็ม 7.2 เม็กล่ะ

เอามาแชร์ประสบการณ์ สำหรับคนไม่มีเน็ต adsl เล่น

Comment

ก็ว่าจะซื้อมาไว้ใช้ที่บ้านแม่ยายเพราะ อยู่ ตรงรอยต่อของแต่ละค่ายเนตพอดี ไม่สามารถขอ adsl ได้เลย หะหะ ช่างทันสมัยที่สุด

Comment

ของ Detech ราคาประมาณ 2000 ครับ อย่าไปซื้อของจีนละ

Comment

Working...
                    X