Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ MA785GT-UD3H แนะนำ ram หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ MA785GT-UD3H แนะนำ ram หน่อยครับ

ท่านใดใช้ Gigabyte MA785GT-UD3H แนะนำ ram หน่อยครับ

ตัวนี้ไม่เคยใช้ครับ รอท่านอื่น

Comment

Gi มันไม่ค่อยเลือกแรม แต่ส่วนตัวผมคิดว่า OCZ เรียกพลังมันได้ดีมากๆ...

Comment

เลือกครับ Gi ไม่ค่อยเหมาะกะ HyperX (Kingston) เรียกไฟเยอะไปหน่อยถึงจะนิ่งอ่ะ แต่ใช้กะ EVO เนียนๆ นิ่ง ไฟ1.5-1.6 ยังดันได้ถึง1800

Comment

gskill td นี่ เวิคไหม น้อ

Comment

ผมใช้ Kingston HyperX 1600C9D3K2 ปรับไฟได้ไม่เกิน 1.65 เลยถ้าเกินจะค้างละ
            และก็ไปไม่เกิน 1700 หรือว่าฝีมือไม่ถึงด้วยนะ

Comment

มี ตัว อื่น แนะนำอีกมั้ย น้อ

Comment

TD OCZ HyperX ปกติก็ใช้ได้ดีอยู่แล้วนะ เว้นแต่ NQ น่ะ

Comment

ผมใช้ Kingston ValueRam ครับ DDR3 1333@CL9 X2
                  ใช้กับ MA785GPMT-UD2H + AthlonII X2 240 @ 3.5GHz

Default ที่ M/B set ให้คือ 1333@CL7 ไฟ 1.6V ค่อนข้างงงเล็กน้อย

ก็เลยลองปรับเป็น 1666@CL9 boot เข้า windows ฉลุยไม่ต้องลุ้นครับ นิ่งๆสบายๆ
                  ไม่หนำใจลองลดเหลือ CL8 ที่ 1666 ดูก็ยังเสถียรดี ไฟเดิมๆ
                  พรุ่งนี้ว่าจะลอง 1666 ที่ CL7 ดู

เพิ่งซื้อชุดนี้มา คุ้มมากๆเลยครับ ซื้อ DDR3 1333CL9 ได้ DDR3 1666CL8 หรืออาจจะมากกว่านั้น
                  Attached Files
                  Last edited by Jansilp; 18 Feb 2010, 23:52:20.

Comment

gskill td หาbbse 1600 7-7-7 20 สบายๆ

Comment

กิ้กไม่ค่อยเลือกแรมเท่าไหร่ครับ

หาตัว CL ต่ำๆเข้าไว้ 1600 CL7 ได้สบายครับ

Comment

240 + 785gt-ud3h = clock ง่ายๆก็ได้ 3.5 ละครับ

แรม kingston บ๊าน.....บ้าน

Comment

Working...
                        X