overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 82 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 1626
    OverclockZone Member Gigadark's Avatar

Wink ASUS G SERIES CLUB

ยินดีต้อนรับเข้าสู่คลับ R.O.G นะครับ
    --- Republic Of Gamers ---

หรือในอีกชื่อก็คือ ASUS G Series Club นั่นเอง

ด้วยการผลิตที่เจาะจงเฉพาะกลุ่ม " นักเล่นเกมส์หรือGamer " ไม่ว่าจะเป็นประสิทธิภาพที่โดดเด่นหรือรูปลักษณ์ที่สะดุดตามีเอกลักษณ์ของ ASUS G Series จึงทำให้สมาชิกหลายท่านหรือผู้ที่กำลังเฟ้นหาแลปทอปมาเล่นเกมส์สักเครื่องจำต้องสนใจเป็นแน่ แต่ด้วยราคาที่ค่อนข่างสูงจึงทำให้มีผู้ใช้ไม่เยอะมาก ข้อมูลในการตัดสินใจจึงมีน้อย ห้องหรือคลับนี้จึงถูกตั้งขึ้นเพื่อแนะนำ/แลกเปลี่ยนความรู้ให้กับผู้สนใจ หรือจะแลกเปลี่ยน/ซื้อ-ขายก็ไม่ว่ากันนะครับ
    ขอขอบคุณท่านสมาชิกหลายท่านที่คอยแนะนำและให้ความช่วยเหลือผู้อื่น เพราะเรา ... " ASUS G series Club มีอะไรก็ช่วยกัน "

--- วิวัฒนาการของR.O.G Laptop(ขออนุญาตทำเอง ) ---

----- เจ้าของกระทู้ -----

ผมบอมบ์นะครับปัจจุบันใช้ ASUS G73JH ( Bestbuy Model )
    ออกตัวก่อนเลยนะครับว่าช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาแวะเวียนมาเท่าไร ยังไงๆถ้าว่างจะมาทักทายครับ ^^"

----- ข้อความถึงท่านสมาชิกในคลับ ----

31/02/2010 --- สำหรับG51J นะครับ
    เจ้าG51Jของผมตอนที่ซื้อมาตอนแรกพบปัญหากับบางเกมส์ เมื่อเล่นด้วยWin7 โดยอาการ
    คือจอฟ้าโค้ด x124(อาการเดียวกันกับG51JX) เว็บไซต์ที่ผมตามอ่าน ก็มีคนตั้งกระทู้เกี่ยวกับ"G51 BSOD"มีการตอบกระทู้คุยกันนับแต่วันแรกๆที่G51Jวางจำหน่าย(จนกว่าปัญหาจะแก้ได้ล่อไป145หน้าได้) และทุกคนที่ใช้G51J พยายามหาทางแก้ปัญหาต่างๆนาๆไม่ว่าจะลงBiosตัวล่าสุดในเว็บOfficial ASUS ลบโปรแกรมโน่นนี่ ลงOSใหม่ E-mail ไปหาทางAsus ทั้งแบบพูดดีๆและใส่อารมณ์ เรียกว่า ลองกันแทบหมดทุกหนทาง โดยทางแก้ที่ง่ายสุดในระหว่างนั้นคือการลง xp ทุกคนก็ช่วยๆกันหาวิธีลงและไดรเวอร์ ...หลังจากรอมากว่า3เดือน ก็มีBios ตัวแก้ของทางผู้ขายLaptopในE-bay(GentechPC) ซึ่งสามารถแก้ปัญหานั้นได้ คือWin7 สามารถเล่นเกมบางเกมที่เคยมีปัญหาได้แล้ว
    อ้างอิงจากกระทู้เดิม http://forum.notebookreview.com/showthread.php?t=430541
    กระทู้ใหม่ที่แก้ปัญหาได้แล้ว http://forum.notebookreview.com/showthread.php?t=450046
    โดย Biosตัวแก้คือรุ่น 207.T10 (สร้างโดยGentechPC) สามารถโหลดได้ที่http://www.gentechpc.com/Asus/G60J207.zip
    (ผู้ใช้G51JXที่ประสบปัญหาอย่าเพิ่งใช้ไบออสนี้แก้ปัญหานะครับ ยังไม่มีการยืนยันว่าJXสามารถแก้ปัญหาได้หรือไม่)
    ตอนนี้ Biosรุ่น 208ออกมาแล้วที่เว็บไซต์ASUS แต่ยังทำกันเทสไม่เสร็จสิ้นว่าBiosรุ่นใหม่นี้แก้ปัญหาได้เหมือนตัวแก้ของGentechPCหรือปล่าว

27/07/2010 --- มีข่าวมาอัพเดทนะครับ อย่างที่ทราบ ผมได้ซื้อG73JH Bestbuy version
    มาจากคุณrex-rex-rex หลายคนเคยมีข้อสงสัยที่ไม่เคลียร์อย่างนึงว่า
    "เครื่องของbestbuyประกันมันเป็นไงกันแน่ บ้างก็ว่าประกันทั่วโลก1ปี
    บ้างว่า ประกันนี้มันต้องซ่อมกับbestbuyเท่านั้น... ". ผมไปพิสูจน์ให้ทุกท่าน
    กระจ่างแล้ววันนี้ โดยการนำเอาเครื่องไปเช็คserialno.ที่ศูนย์asus service center
    ผลคือ "เครื่องมีประกันGlobal waranty 1 year" ก็ประกันทั่วโลก1ปีแหละคับ
    ผมกล้านั่งยันนอนยันว่า เครื่องbestbuy มีประกันทั่วโลก1ปีคับ

---- Driver ----

Driver G51VX Windows XP
    (พวกSoftware ของAsus สามารถใช้กับการลงwinxp ในG51Jได้นะครับ)
    Driver G51VX XP Part 1
    Driver G51VX XP Part 2

Driver G51J Windows XP
    >> Click <<
    โหลดตามลิ้งได้เลยครับ
    Last edited by Gigadark; 14 Sep 2011 at 21:52:05.

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

G51VX รายงานตัวครับ

ใช้มาไม่เจอปัญหาเลย รันบน vista home

OverclockZone Member Gigadark's Avatar

Quote Originally Posted by visionnet View Post
    G51VX รายงานตัวครับ

ใช้มาไม่เจอปัญหาเลย รันบน vista home
    ตอนG51J เจอปัญหากัน ก็พูดเป็นเสียงเดียวกัน Best Gamer Machine "G51VX"
    หุหุ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

แรงดีครับ เมื่อจับกดได้เกือบ 3GHz 55555+

ของผมพอกดExtreme Mode มันก็วิ่งได้ถึง2.96ได้อะงับ

3D mark06 ล่าสุดบนXP Oc Gpuไปหน่อยนึง
    Last edited by Gigadark; 17 Feb 2010 at 16:41:30.

OverclockZone Member tumman's Avatar

dell ขอมาอยู่คนอิอิ ขอแรงด้วยคน หงิหงิ

Quote Originally Posted by tumman View Post
    dell ขอมาอยู่คนอิอิ ขอแรงด้วยคน หงิหงิ
    สวัสดีครับพี่ตั้ม โทรไปกวนพี่ตั้มประจำ อิอิ

OverclockZone Member tumman's Avatar

สู้ๆเข้า อัดให้ได้ 14000 น่ะ ของพี่เคยอัดจนเครื่องจะบึ้มกว่าจะเทสผ่านก็ได้แค่ 13500 ฮ่าๆๆ สู้ๆ

OverclockZone Member

มาเยี่ยมเยือนครับ อยากได้มากรุ่นนี้แต่งบไม่ถึง หุหุ แรงโดนเลย

OverclockZone Member Xcartoon's Avatar

ยังไม่มีเป็นของตัวเองแต่เร็วๆๆนี้จะซื้อ Asus แน่นอน ขอคำแนะนำหน่อยอยากได้แรงๆๆชักตัว งบ 6-7 หมื่น

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Xcartoon View Post
    ยังไม่มีเป็นของตัวเองแต่เร็วๆๆนี้จะซื้อ Asus แน่นอน ขอคำแนะนำหน่อยอยากได้แรงๆๆชักตัว งบ 6-7 หมื่น

ขอบคุณครับ
    ก็ในปัจจุบัน สั่งซื้อจากร้านExcaliberPC ในE-bay ได้ก็มีรุ่นG51JXกับG73JH ครับ
    เบ็ดเสร็จรวมๆแล้วราวๆ5หมื่นปลายๆถึง6หมื่นต้นๆครับ

OverclockZone Member Xcartoon's Avatar

Quote Originally Posted by Gigadark View Post
    ก็ในปัจจุบัน สั่งซื้อจากร้านExcaliberPC ในE-bay ได้ก็มีรุ่นG51JXกับG73JH ครับ
    เบ็ดเสร็จรวมๆแล้วราวๆ5หมื่นปลายๆถึง6หมื่นต้นๆครับ
    สองรุ่นนี้ต่างกันเยอะไหม spec อะครับ แล้วถ้าให้เลือกเลือกตัวไหนดีเพราะตอนนี้โดนแย่งเครื่องบ่อยมากแฟนผมชอบมาสะกิดๆๆ ใช้ net แป๊บ 2 ทุ่มยันเที่ยงคืนแป๊บมันมากก็เลยกะว่าได้ Nb แรงๆๆเล่นเกมส์ดูหนังได้ชักตัว G73JH จอ 17.3 มันรู้สึกใหญ่ไปไหม nb ส่วนG51JX ก็ให้แรมมา 6gb เองเหรอ ครับ เลือกยากเนอะ
    Last edited by Xcartoon; 17 Feb 2010 at 18:23:20.

OverclockZone Member MonetOnline's Avatar

โอ้ พึ่งเห็นนะเนี่ย เข้าด้วยร่วมด้วยคนแล้วกันครับ

ว่าที่ G51JX ของยังไม่ถึงไทย

Quote Originally Posted by Xcartoon View Post
    สองรุ่นนี้ต่างกันเยอะไหม spec อะครับ แล้วถ้าให้เลือกเลือกตัวไหนดีเพราะตอนนี้โดนแย่งเครื่องบ่อยมากแฟนผมชอบมาสะกิดๆๆ ใช้ net แป๊บ 2 ทุ่มยันเที่ยงคืนแป๊บมันมากก็เลยกะว่าได้ Nb แรงๆๆเล่นเกมส์ดูหนังได้ชักตัว G73JH จอ 17.3 มันรู้สึกใหญ่ไปไหม nb ส่วนG51JX ก็ให้แรมมา 6gb เองเหรอ ครับ เลือกยากเนอะ

ต่างกันค่อนข้างเยอะครับ ถ้ายังไงเข้าไปดู สเปคเครื่องก่อนแล้วกันครับ

http://www.excaliberpc.com/computers...notebooks.html
    Last edited by MonetOnline; 17 Feb 2010 at 18:26:24.

OverclockZone Member PoySiEn's Avatar

แจมด้วยคนครับ อยากได้แต่งบไม่ถึง
    เลยใช้ Asus รุ่นอื่นไปก่อน

Quote Originally Posted by Gigadark View Post
    ของผมพอกดExtreme Mode มันก็วิ่งได้ถึง2.96ได้อะงับ

3D mark06 ล่าสุดบนXP Oc Gpuไปหน่อยนึง
    จะบัง RES ทําไมอะ เอาออกหน่อยดิ 55555+

รันที่ 1280x720ครับ

OverclockZone Member garb's Avatar

เดี๋ยว สอบเสร็จ จะเครื่อง บึ้ม อีก คน
    ว่าเเต่ เเบต อยู่นานเท่าไหร่กัน

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

G1Sn รายงานตัว ยังอยู่ดี รอเก็บตังซื้อใหม่อยู่ครับ

OverclockZone Member garb's Avatar

ว่าจะขาย กระเป๋า JX ขายเท่าไหร่ดี
    นอก เค้ามีราคาไหม

OverclockZone Member MonetOnline's Avatar

วันนี้เข้าไปเช็คเรื่องว่า เขาส่งสินค้าหรือยัง

ปรากฎว่า เข้าไปดู ร้านมันลดราคา G51JX ลงไป 25$

เวรกำ ตูพึ่งกดซื้อไปราคา 1,429 $ เซงเลยยยยย

Page 1 of 82 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks