Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุปตัวไหนดีกว่ากันแน่ครับ i3 vs C2D 7500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุปตัวไหนดีกว่ากันแน่ครับ i3 vs C2D 7500

ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับตัวไหนดีกว่ากันแน่ครับ ระหว่าง i3 VS Core 2 Duo 7500
    ตามข้อมูลนี้แหละ

http://www.anandtech.com/bench/defau...=118&p2=87&c=1

Higher is Better มากกว่าดีกว่า
    Lower is Better น้อยกว่าดีกว่า

ตามนั้น ละ มีให้ดูอยู่ นี้

Comment

Originally posted by Octomwind View Post
      ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับตัวไหนดีกว่ากันแน่ครับ ระหว่าง i3 VS Core 2 Duo 7500
      ตามข้อมูลนี้แหละ

http://www.anandtech.com/bench/defau...=118&p2=87&c=1
      i3 530 ดีกว่า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        Higher is Better มากกว่าแรงกว่า
        Lower is Better มากกว่าแรงกว่า

น้อยกว่าแรงกว่า ไม่ใช่เหรอท่าน

Comment

คิคิคิ Edit เร็วกว่า ^^

Comment

เศร้า ครับ 1156 ต้องเปลี่ยน เป็น 1155

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              เศร้า ครับ 1156 ต้องเปลี่ยน เป็น 1155
              พึ่งเล่น1156ไม่ถึงเดือน
              1155มาอีกแระ
              คบกันได้แปปเดียวเอง^^

Comment

I3 สด ใหม่ ประหยัดไฟ ลากไกล แจ่มจริงๆ

Comment

Originally posted by leooreo View Post
                  พึ่งเล่น1156ไม่ถึงเดือน
                  1155มาอีกแระ
                  คบกันได้แปปเดียวเอง^^

ผมไม่ถึงวัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    Higher is Better มากกว่าดีกว่า
                    Lower is Better น้อยกว่าดีกว่า

อ๋อ...เข้าใจแล้วครับ ไม่ได้สังเกตุให้ดีเอง ขอบคุณมากครับ
                    ตามผลเปรียบเทียบในลิงค์ โปรแกรมแต่ละตัวไม่เหมือนกัน
                    บางโปรแกรม ผลเทสที่มีค่ามากแสดงว่าทำงานได้ดีกว่า
                    บางโปรแกรม ผลเทสที่มีค่าน้อยแสดงว่าทำงานได้ดีกว่า

Comment

Originally posted by Octomwind View Post
                      อ๋อ...เข้าใจแล้วครับ ไม่ได้สังเกตุให้ดีเอง ขอบคุณมากครับ
                      ตามผลเปรียบเทียบในลิงค์ โปรแกรมแต่ละตัวไม่เหมือนกัน
                      บางโปรแกรม ผลเทสที่มีค่ามากแสดงว่าทำงานได้ดีกว่า
                      บางโปรแกรม ผลเทสที่มีค่าน้อยแสดงว่าทำงานได้ดีกว่า
                      ขึ้นอยู่กับใช้งานอะไรดูแล้วคุ้มกว่าก็เลือกเลยครับ
                      บางตัวน้อยกว่าดีกว่ามันหมายถึงพวกประมวลผลโดยรวมความเร็ว/วินาที (ส่วนมากจะเป็นแบบนั้น)
                      ที่มากกว่าดีกว่าก็เป็นพวกคะแนน เฟรมเรท ลองเลือกดูนะ ^^

ลองเทียบกับ E8400 มันสูสีกันเลยแฮะ -*- แรงกว่านิดเดียวเอง

Comment

Working...
                      X