overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32
    OverclockZone Member beezajungka's Avatar
    รัตนาธิเบศร์,บางบัวทอง,บางใหญ่

Default โอ้ว 720แต๊บไปแล้ว หลังจากการลองเปิดหัว

พอดีได้บอร์ดมาลองใหม่ เลยจัด720 มาลองเปิด หลังจากเปิดเป็นALL Core แล้วก็เลือper core 0%

ืไม่OC ไฟ1.4 พอเซฟแล้วก็ออกจากbiosปุ๊บ เรียบร้อยดับไม่ติดอีกเลย ไปลองเอา240มาใส่ เปิดติดบอร์ดไม่พัง ลองเอา720ตัวนี้ไปใส่กะv-evo+790fxt-ud5p ก็เปิดไม่ติด สงสัยต้องเคลมอย่างเดียวเลย-.- ประกันcom7 ผมโทรไปถามเค้าก็บอกให้ส่งemsไปให้เม้นไปด้วยว่าขออัพเกรด ถามเลยแล้วกัน ถ้าอัพเกรดนี่ เราจะได้ของใหม่กล่องใหม่เลยหรือว่าได้เป็นของเคลม หว่า จะขออัพเป็น965อีกตัว^^

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

ส่วนมากถ้าแบบอัพเกรดเพิ่มก็จะได้ของใหม่ ประกันเท่าของเดิม มั้ง

OverclockZone Member wUcGhE's Avatar

บางทีได้ของวนนะ ประกันเท่าเดิม

OverclockZone Member hikosejiro's Avatar

ดีจายด้วยคร้าบบบ - -' เริ่มเสียวสันหลังบ้างและ

OverclockZone Member Nova'z[x]'s Avatar
    KU, พระยาสุเรนทร์, รามอินทรา

โชคร้ายไปครับ เปิดแล้วแต๊ปเลย -*-

OverclockZone Member

ผมว่าโชคดี ของผมเปิดไม่ได้ลุ้นให้เต๊ปจะตาย แต่มันอึด ทนทาน เครมใหม่เผื่อเปิดได้

OverclockZone Member hs2xzx's Avatar
    จันบุทรี ชายแดนเขมร โทร 089-6018340

Quote Originally Posted by wUcGhE View Post
    บางทีได้ของวนนะ ประกันเท่าเดิม
    cpu วนได้หรือครับ สงสัยจัง ฮิๆๆๆ

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

Quote Originally Posted by hs2xzx View Post
    cpu วนได้หรือครับ สงสัยจัง ฮิๆๆๆ
    ก็เอาของที่เค้ามาเคลมก่อนหน้านั้นให้ครับ

OverclockZone Member kunayai's Avatar
    อุดรครับ kunayaii@hotmail.com

ซีพียูไม่น่าซ่อมได้มั่ง

OverclockZone Member eNTieNDo's Avatar

เอา 945 มาครับ ^^

OverclockZone Member zman's Avatar

ลองทิ้งไว้สักวันสองวัน แล้วประกอบกลับ อาจจะกลับมาใช้ได้นะครับ

แค่เปิดหัวกับไฟ 1.4 ไม่น่าจะไปง่ายๆ ซีพียูสมัยนี้ อึด ถึก ทนจะตาย

เครม cpu ปกติได้เป็นตัวใหม่ (อย่างห่วยๆก็เป็นตัวเทสเหลือค้างในช๊อป) ก็จะอัพ หรือ ดาวน์ ก็คุยกะตัวแทนครับ

ประกันต่อจากเดิม หรือเริ่มใหม่ คุยกัน จ่ายส่วนต่างตามชอบ

เรื่องของวนซ่อม ลืมได้เลยค้าบ ทำใหม่ทั้งแผ่นยังง่ายกว่าซ่อมเยอะ (เว้นซ่อมขาหักงอ ฮาๆๆ)

OverclockZone Member beezajungka's Avatar
    รัตนาธิเบศร์,บางบัวทอง,บางใหญ่

ครับ วันนี้ผมได้โทรคุยกับ ทางcom7 เค้าบอกว่าให้ส่งemsไป(ผมอยู่ต่างจังหวัด) แล้วก็ เม้นอาการไว้ด้วย ในส่วนการขออัพเกรด ก็ให้เม้นไปอีก ผมก็เลยลองถามงั้นส่งไปขออัพเลยได้มั้ย เค้าก็บอกว่าได้ แต่ของไม่มีพอดีผมจะอัพเป็น955หรือ965เลย เค้าบอกว่าของหมดประมาณ1อาทิตของถึงจะเข้า อัพได้ก็ดี จะได้เอามาขายต่อ พอดีคอมต้องใช้งานแทบตลอด(ตอนนี้ก็แอบไปถอดcpuเครื่องน้องมาใช้ก่อน) เช้านี้ผมจะสั่ง965มาใช้ก่อนละ รอไม่ไหว-.-

720be + Asus 785 Evo อัพไฟ กัน 1.5 @ 3.75 มันก็ยังไม่แต๊บ เลยครับ ผมว่ามันไม่น่าจะไปเร็วขนาดนี้นะครับ

OverclockZone Member hash's Avatar

แจ๊คพ็อตแตก

OverclockZone Member MIGGERS's Avatar

หง่ะ ทำไมตัวของท่านมันใจเสาะจัง ของคนอื่นทั้งทารุณ ลงน้ำ แช่แข็ง ยังไม่ตายเลยนะท่าน

OverclockZone Member banknow's Avatar
    มอ.ภูเก็ต วิศวกรรมคอมพิวเตอร์

สงสัย CPU อกหัก เลยตรอมใจตาย

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ซวยไปครับ

ขอให้ได้ 550BE กลับมาเด้อ... อิอิ

เปิด 4 หัว แต๊บอีก...!!!

เครมอีกรอบได้ 555BE

ฮ่า ฮ่า ฮ่า...

ทุกทีมันก็ไม่เป็นไรนะ แต่เมื่อวาน ไปซ่ะงั้น ผมแค่เลือก All core + percore เป็น0%เอง ไฟก้แค่1.4 ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมเคยลอง ทุกอย่าง percoreไล่ตั้งแต่+4 ถึง-2 ก็ไม่เห็นเป็นไร สงสัยมันเหนื่อย เพราะผมOC(3.6)ไว้ทำงานหนัก แทบ24ช.ม ทุกวัน แต่มันก็ไม่ค่อยร้อนนะ กลางวันร้อนประมาณ45เอง เอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่าอัด

เมื่อวานแทบร้องไม่น่าห้าวเลย ครั้งเดียวเท่านั้นไปเลย เอิ๊กๆ กำลังจะซื้อของอยู่พอดีเลยต้องงดเลยเอาตังไปซื้อcpuใหม่
    ผมกำลังจะไปซื้อ5970+HAF932 ตอนนี้งดได้แค่ 5870อีกตัวมาCF+HAF932 T-T

อาการของมันก็ เวลาเปิดเครื่อง พัดลมcpuก็ไม่หมุนด้วยครับ ผมก็ลองเอาหูไปแนบดู ได้ยินเสียงจี่เบาๆเหมือนเสียงpsuอ่ะครับ ดังมาจากแถวๆsoket cpu แต่ตัวcpu ไม่มีรอยใหม้ สภาพปกติทุกอย่าง
    เป็นเหมือนกันหมดทุกบอร์ดM4A785V-Evo - GA-MA790FXT-UD5P - ASROCK M3A785GM-LE/128M

แต่ผมเขียนไปแล้วว่าขออัพเกรดเป็นพวกPhenom X4 955-965

ไม่ใช่มีอะไรไปแตะขามันหรือป่าว ไม่ก็ ซิลิโคนย้อย ให้ขามันครบวงจรกันอ่ะ เหอๆ แต่เคลมไปแล้ว สมมติเค้าเห็นเป็นแบบที่ผมว่า แค่เอา ทินเนอร์ล้างก็ใช้ได้ละ แล้วก็คงส่งกลับ เอิ๊กๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks