overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member kk2245's Avatar

Default ความคุ้มค่าในการ OVERCLOCK

เรื่องมีอยู่ว่า...

ตอนนี้ผมใช้ i5+halem+2fan @4.0 ค่าตัวรวมกัน ราวๆ 9400.-

แล้วอยู่ๆผมก็ดันคิดขึ้นมาว่า ถ้าเกิดเพิ่มงบ อีก 1000 มันโดดไป i7 860 ได้เลยนี่หว่า -*-

เลยอยากจะถามเพื่อนชาว OC ว่า ระหว่าง i5+ซิงค์ดีๆ@4g(9400.-) กับ 860+ซิงค์เดิมๆ@3.2-3.4(10300.-)

เน้นใช้งานจริง

ท่านคิดว่าแบบไหนน่าเล่นกว่ากัน
    Last edited by kk2245; 17 Feb 2010 at 18:55:43.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    แอ่ว เจียงฮาย ^^

Quote Originally Posted by kk2245 View Post
    เรื่องมีอยู่ว่า...

ตอนนี้ผมใช้ i5+halem+2fan @4.0 ค่าตัวรวมกัน ราวๆ 9400.-

แล้วอยู่ๆผมก็ดันคิดขึ้นมาว่า ถ้าเกิดเพิ่มงบ อีก 1000 มันโดดไป i7 860 ได้เลยนี่หว่า -*-

เลยอยากจะถามเพื่อนชาว OC ว่า ระหว่าง i5+ซิงค์ดีๆ@4g กับ 860+ซิงค์เดิมๆ@3.2-3.4

เป็นท่านจะเลือกแบบไหน
    แรงกว่า
    เย้นกว่า
    ในราคาใกล้เคียง
    * อย่าว่าแต่ซิงค์ดีๆ เลย ซิงค์เดิม @ 4.0 GHz โหลด bit มาแล้ว 555

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เอาไปทำอะไรละครับ ถ้าเอาไปเรนเดอร์ ไม่ต้องคิดเลยครับ 8เทรดเข้าวินแน่นอนครับ ระวังร้อนดีๆนะครับ i7 860 เดิม+ซิ้งเดิมก็ร้อนเอาเรื่องแล้วนะครับ

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ i5 @4.0 ดีกว่าครับ ชอบ

OverclockZone Member sonkub's Avatar

ก็แล้วแต่ความชอบแหละท่าน

เพิ่มอีกหน่อยได้ดีกว่า แต่ดีกว่าแค่ไหน
    ถูกกว่าแล้วใช้คุ้มค่า หรือแพงกว่าแต่ใช้ได้ไม่เต็มที่
    CPU ซื้อมาแล้วไม่เปลี่ยนอีกนาน
    sink ซื้อมาใส่เพิ่มวันหลังได้

... ผมก็พูดดีไป เป็นผมก็แอบคิดสอย i7 เหมือนกัน แต่ความคิดผมคิดว่า ไหนจะ i7 แล้วก็เอา 1366 ไปเลย

OverclockZone Member drmanabae's Avatar
    เทศบาลนครรังสิต

ส่องกบบ่อยหรอท่านข้างบน อิอิ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เอา i7860 มา ก็ลากไปอีก อิอิ กำ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เอา i7 ประกบกับ Hyper 212+ เดิมๆ ก็น่าจะอยู่แล้วนะครับ

OverclockZone Member clasher's Avatar

ของแต่งอย่านับซิครับ ถ้าจะคิด oc

OverclockZone Member Cybernetic's Avatar

คำตอบของท่านวิกรถูกต้องมากครับ

OverclockZone Member kk2245's Avatar

Quote Originally Posted by clasher View Post
    ของแต่งอย่านับซิครับ ถ้าจะคิด oc
    ผมแค่อยากรู้ความเห็นของท่านทั้งหลายคับ ว่าในข้อจำกัดของ งบ ที่ต่างกัน1000เดียว

ระหว่าง การซื้อ cpu ระดับต่ำกว่า แต่มีเงินเหลือไปซื้อ ซิงค์ดีๆมาใส่ แล้ว oc ไกลๆเย็นๆ

กับ ซื้อ cpu ระดับสูงกว่า ที่มีข้อดีตรง 8เทรด แต่เสียเปรียบตรงที่ ไม่สามารถ oc ไกลๆได้ เพราะใช้กับซิงค์เดิมๆ

อันไหนดูน่าสนใจกว่ากัน

OverclockZone Member alanna's Avatar

เป็นผมซื้อตัวสูงกว่าครับ ใช้เดิมๆก่อนอีกเดือนค่อยเปลี่ยนซิงค์

OverclockZone Member X-ZaR's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร

i7 ซิงค์เดิม ไม่ oc

รอมีตัง ซื้อซิงค์ใส่ oc ก็ไม่สาย

OverclockZone Member hidetotasu's Avatar

Quote Originally Posted by X-ZaR View Post
    i7 ซิงค์เดิม ไม่ oc

รอมีตัง ซื้อซิงค์ใส่ oc ก็ไม่สาย
    คิดเหมือนผมเลย

OverclockZone Member peeranutsy's Avatar

Quote Originally Posted by kk2245 View Post
    ผมแค่อยากรู้ความเห็นของท่านทั้งหลายคับ ว่าในข้อจำกัดของ งบ ที่ต่างกัน1000เดียว

ระหว่าง การซื้อ cpu ระดับต่ำกว่า แต่มีเงินเหลือไปซื้อ ซิงค์ดีๆมาใส่ แล้ว oc ไกลๆเย็นๆ

กับ ซื้อ cpu ระดับสูงกว่า ที่มีข้อดีตรง 8เทรด แต่เสียเปรียบตรงที่ ไม่สามารถ oc ไกลๆได้ เพราะใช้กับซิงค์เดิมๆ

อันไหนดูน่าสนใจกว่ากัน

ขอถาม จขกท. หน่อยฮะ *-*

i5+megahalem ที่ท่านลากไปเนี่ย องศาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ แล้วห้องแอร์หรือปกติครับ

พอดีผมจะสอย shadow อ่ะ แต่ก็ลังเล ระหว่าง halem กับ shadow ครับ

Help me ! pleasezzz

OverclockZone Member

ถ้าเอา i7 แล้วไม่มีโอกาสได้ใช้งานแบบเต็มประสิทธิภาพมัน เอา i5+ลาก+ของแต่งดีๆดีกว่าครับ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

Quote Originally Posted by TNKxxx View Post
    ถ้าเอา i7 แล้วไม่มีโอกาสได้ใช้งานแบบเต็มประสิทธิภาพมัน เอา i5+ลาก+ของแต่งดีๆดีกว่าครับ
    ใช่เลย

e8200 ov สูงสุดได้เท่าไร P5K

ส่วนตัวคิดว่า จะ oc หรือไม่ ถ้าเราใช้แล้วดีก็ทำไปครับ อย่างผม oc แล้วใช้คุ้มเร็วขึ้นผมก็ว่าคุ้มครับ แต่ oc พอประมาณ อย่าให้ร้อนเกินนะครับ ^^

OverclockZone Member hoyopi's Avatar
    อ่อนนุช ปากน้ำ ประเวศ สวนหลวง

แล้วแต่ความพอใจและความสะใจของบุคคลครับ

OverclockZone Member Kunio's Avatar
    อยู่ข้างๆสาวแว่นตลอดไป...ว่าแต่จะไปหาไหนอะ ?

^^ ผมใช้ AMDรุ่นกลางๆ ราคาไม่แรง เน้นเล่นเกมได้ อยากเล่นหนักๆก็ OC นิดๆหน่อย^^

Bookmarks

Bookmarks