Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเกมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเกมหน่อยครับ

รอบ 2 แล้ว

รายชื่อ
    Left 4 Dead
    Left 4 Dead 2
    Borderlands
    Ninja Blade
    BioShock 1
    Bioshock 2

ตัวไหนน่าเล่นไม่น่าเล่นบอกด้วยน่ะครับ

หรือถ้ามีเกมอื่นอีกแนะนำได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

Left 4 Dead-----ซื้อเลย
    Left 4 Dead 2-----ซื้อเลย
    Borderlands----แหวกแนว...แต่ไม่เคยเล่น(โหด)
    Ninja Blade----ไม่เคยเล่น แต่ดูพรีวิว ไม่น่าสนใจ
    BioShock 1-----ไม่เคยเล่น แต่การันตีรับรางวัลมาเพียบ...
    Bioshock 2-----เป็นตัวเต็งของปีนี้เลยแหละ (หัวแถว)

Comment

Left 4 Dead เล่นแค่ภาค 2 ภาคเดียวก็พอ เพราะพัฒนาจากภาคแรกเยอะ แล้ว Singleplayer ก็ไม่ค่อยมีเนื้อเรื่องเท่าไหร่
      ว่ากันว่าเกมนี้มันส์มาก(ไม่เคยเล่น) แต่ควรซื้อแท้ เพราะก๊อปมันมีปัญหาจุกจิกเยอะมาก ไม่รู้แก้กันได้ยัง

Borderlands ออกแนว Diablo เลย แต่เปลี่ยนการต่อสู้มาเป็นเกมยิงแบบFPS สนุกใช้ได้ แต่เล่นไปหลังๆถ้าไม่มีเพื่อนเล่นด้วยจะน่าเบื่อ

Ninja Blade เป็นเกมที่อ่อนสุดในลิสต์ แนวแอคชั่นฟันแหลก เกมเพลย์ออกธรรมดา
      จุดเด่นของเกมคือคัตซีนที่เว่อร์จนฮาในความเว่อร์ของมัน ถ้าชอบคัตซีนเกมนี้จะสนุก แต่ถ้าไม่ชอบก็จะไม่ชอบเกมนี้ไปเลย

Bioshock 1 กับ 2 เป็นเกมในดวงใจของใครหลายๆคน แนะนำให้มีความรู้ภาษาอังกฤษเล็กน้อย จะได้ซึมซับเรื่องราวได้เต็มที่

Comment

Left 4 Dead เอาไปซื้อภาค 2 ดีกว่าไหม
        Left 4 Dead 2 ซื้อเลย
        Borderlands ผมเล่นแล้วไม่ชอบมันไม่ใช้แนวผม
        Ninja Blade ไม่น่าสนใจ
        BioShock 1 ซื้อเลยสนุกมาก
        Bioshock 2 ยังไม่ได้เล่น แต่รับประกันสนุก ชัว

Comment

ไม่มีใครแนะนำเกมเลยเหร่อ

Comment

Crysis Farcry2 PES2010 DRIT2 RED3 GTA4 ฯลฯ

Comment

Left 4 Dead : การันตีกับหลายสำนัก สนุกมากถ้าเล่นหลายคนครับ
              Left 4 Dead 2 : อันนี้สนุกกว่าภาคแรก(มั้ง) อาวุธเยอะขึ้น ตัวละครใหม่
              Borderlands : เกมเด็กแนว คล้ายๆ Fallout นะครับ ถ้าเล่น Fallout ก็อย่าลืม Borderlands
              Ninja Blade : เกมยังต้องพัฒนาอีกเยอะครับบ แต่ถ้าชอบก้อลองหาแผ่นมาเล่นดูคับ
              BioShock 1 : สนุกดีครับ แนว RETRO
              Bioshock 2 : ยังไม่ได้ลองเล่นอะครับ แต่เห็นคนบอกว่าก็โอเคกว่าภาคแรก

Comment

แนะนำ Mass effect 2

Comment

Ninja Blade ผมว่าสนุกนะ ลองไปดูรีวิวถ้าน่าสนใจก็ซื้อเลย

Comment

แล้ว 2 ตัวนี้น่าสนไหมครับ
                    Alien versus Predator 1
                    Alien versus Predator 2

Comment

แล้วแต่คนชอบครับ

ผม ชอบเนื้อเรื่อง bioshock มากกกกกกกกกก

แต่ไม่ชอบเกม FPS + บรรยากาศอึมครึม เลย ไม่ชอบเล่น ฮ่าๆ

Comment

farcry2 ครับ เหมือนจริงดี มีซ่อมรถ ฉีดยา คีบกระสุนออก กรณีที่โดนยิง สุดๆ

Comment

bioshock2จ้า
                          สนุกดี หลอนด้วยจ้า
                          ^^

Comment

mass effect 1&2 ครับ

call of duty

Comment

Working...
                            X