Announcement

Collapse
No announcement yet.

overclock mac

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• overclock mac

ผมอยากรู้อะครับว่าจะ oc mac ยังไง

อย่าเลย เดี๋ยวพังนะ

Comment

เพิ่มนิดๆหน่อยเองครับ

แต่จิงๆคืออยากรู่ว่ามัน oc ได้ไหม

หาวิธีเท่าไหรก็หาไม่เจอ

Comment

เห็นในเว็บ ZDNet ว่าทำได้ แต่ต้องใช้โปรแกรมช่วย แล้วก็ใช้ได้เฉพาะใน Mac Pro ครับ

http://www.zdnet.de/einsatz_von_appl...39192217-1.htm

Comment

ถ้างั้นผมก็คงอดเพราะของผมเป็น macbook pro

Comment

มันมีนะ ผมเคยอ่านเจอเมื่อนานมาแล้ว มันเป็นโปรแกรมเร่งให้เครื่องทำงานหนักขึ้น เหมือนกับว่า ว่าเวลาจะ run program อะไร cpu จะทำงานหนักมากๆ เหอะๆ แต่จำชื่อโปรแกรมมิได้ 55+

ไม่จำเป็นอย่าทำเลยครับ ผมเคยทำมะก่อน panic บ่อยโขด ค้างแหลก ทำกับ mbp อะ เครื่องโขดร้อนน พํดลมนี้หมุนจี๊เลย

แล้วสุดท้ายก้ต้องลง Os ใหม่ เหอๆ

Comment

ถ้าเป็น mac เท่ห์ ลงบน pc น่าจะได้นะ เคยเห็น

Comment

สมัยก่อนนะได้ เช่น imacG4 emac macmini แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้วครับ

Comment

ทำได้บนเเมคโปรครับ พี่ที่อเมกาเค้าเคยทำกันเป็นหลุ่มอยุ

Comment

แมค มันมี bios ใหมครับ

Comment

Working...
                    X