overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member yoogirl's Avatar
    ์Hollywood California USA

Default ในที่นี่คุณคิดว่าการ์ดจอ มีความสำคัญอย่างไร

ในที่นี่คุณคิดว่าการ์ดจอ มีความสำคัญอย่างไร ร่วมกันแสดงความคิด

มันมีประโยชน์อย่างไร

OverclockZone Member clasher's Avatar

เหมือน cpu ตัวที่ 2

Moderator mercadix's Avatar

- สำหรับ Gamers มันสำคัญยิ่งยวด

- สำหรับ Home Users ทั่วไป ไม่สำคัญมากครับ

OverclockZone Member Nattanai's Avatar
    เคหะร่มเกล้า ลาดกระบัง

เหมือนดวงตา ไม่มีมัน หรือ มีของกากๆ ก็เหมือนเรา สายตาำพล่ามัว มองอะไร ไม่แจ่มแจ้่ง

OverclockZone Member prathanc77's Avatar

สำหรับ คนดูหนัง+บิท ไม่เล่นเกมส์แล้ว
    ขอ ออนบอร์ดที่ดีที่สุดก็พอ ...จ่ายแพงกว่าทำไม

[ UDV2.0 บน HD4200 มันลดภาระซีพียูได้พอสมควร]

OverclockZone Member lookkrit's Avatar

VGA ก็เหมือนเครื่องคิดเลข ถ้าเราคิดด้วยหัวสมองของเรา(CPU) คิดได้แต่อาจจะช้า ไม่ทันใจ

ถ้าได้เครื่องคิดเลขมาก็มีตัวช่วยคิดเลขเร็วขึ้น แม่นยำมากขึ้น

OverclockZone Member saypaisayma's Avatar

สำหรับผม....เหมือน Ferrari ที่ทั้งแรงทั้งสวย แถมซดน้ำมันยั่งกะเครื่องบิน
    แล้วดันเอามาวิ่งในเมือง ขับตามหลังตุ๊กๆเลนกลางอีกตั่งหาก

....เปรียบเทียบตัวเองที่ ชอบเล่นเกมส์ ....
    แต่ไม่ค่อยจาได้เล่น ก็งานมันเยอะนิ

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ถ้าไม่มีออนบอร์ด การ์ดจอทําให้เครื่องbootติด
    ถ้าไม่มีการ์ดจอ เวลาดูหนัง cpu ก็ทํางานหนัก [บางรุ่น]
    ถ้าการ์ดรุ่นไม่ใหญ่พอ สาย power 6/8pin ก็จะว่าง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    แอ่ว เจียงฮาย ^^

ไม่มีโหลด bit ไม่ขั้น *-*

OverclockZone Member Nikita's Avatar
    C.T.U. Los Angeles

ผมว่าอะไรจะมีสำคัญอย่างไรมันขึ้นอยู่กับสถานะการณ์/ความจำเป็นครับ

เช่น
    1. ผมเคยไปซื้อคอมมาประกอบเอง ผมไม่ใช้ VGA /ใช้ MBถูกๆๆๆ/ใช้Cpu P4/dual core
    เพราะผมเอาไปใช้ที่บริษัทท่านพ่อ ใช้มันเพิ่มพิมพ์เอกสาร+พิมพ์ใบกำกับภาษี
    ความจำเป็น - ในกรณีนี้ ไม่จำเป็นเอาซะเลย

2.ในทางกลับกัน ผมกลับอัดคอมผมเองที่บ้านด้วย GTX280 และกำลังจะ SLi ซึ่งเป็นอะไรที่โคตะระฟุ่มเฟือยมากๆๆๆๆ
    ความจำเป็น- รู้สึกว่าถ้าไม่มีมันผมตายดีกว่า 55555+

ประโยนช์ก็คงจะอธิบายได้ตามความจำเป็นอะนะครับ ถ้าทำกราฟฟิก VGA เกือบแสนอย่าง Quadro ก็จำเป็นครับทั้งๆที่ราคาซื้อมอไซค์ได้คัน

ปล.ก็ฝากไว้นิดนะครับ ใครที่ยังหาเงินเองไม่ได้อย่าไปทุ่มเท กับของพวกนี้เกินไปนะครับ ไว้ทำงานได้จะซื้อ 10ตัวก็ไม่มีใครว่าจ้า (ไม่ได้พาดพิงผู้ใดนะครับ เพียงแต่ฝากแง่คิดไว้นิดนึง)

OverclockZone Member sanpinkaew's Avatar

เอาไว้ใส่เป็นลายเซ็นสวยๆครับ 55

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ไม่มีการ์ดจอเครื่องผมก็เปิดไม่ติดเพราะไม่มีออนบอร์ด 555+

OverclockZone Member NorthKung's Avatar

ก็แล้วแต่การใช้งานครับ

เปิดเว็บ ฟังเพลง ดูหนังHD แค่ onboard ของ amd ก็เหลือแล้ว

ถ้าเล่นเกมส์ การ์ดจอก็จำเป็นขึ้นมาทันที

OverclockZone Member trongran's Avatar

ไม่มีเล่นเกมส์ไม่หนุก เอ๋หรือจะกลับไปเล่น pacman ดีล่ะ (ไม่ได้เล่นเกมส์ภาพสวยๆวิวดีๆจะลงแดง)

OverclockZone Member dewaha's Avatar

สำหรับผม

ผมว่า มีมากเลยนะ

เวลาอยากเล่นเกมผ่อนคลายแก้เครียด

แต่ต้องมาเครียดเพิ่มเพราะเกมมันกระตุก

- -.

OverclockZone Member teung00's Avatar

game

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

มันสำคัญตอนเล่นเกมส์นั้นแหละครับ ไม่มีก็เล่นไม่ได้ เครื่องผมไม่มีเปิดไม่ขึ้นเพราะไม่มีออนบอร์ด

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

สำคัญมาก เพราะเล่นเกม

OverclockZone Member

เกมส์ครับ ถ้าไม่เล่นลงแดงตายยย

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

มันคือพระเจ้า ตอนเล่นเกมส์
    มันคือเงินทอง ตอนทำ3d solidwork
    มันคือตัวช่วย ตอนตัดต่อวิดีโอ
    มันคือขยะแท้ๆ ตอนพิมพ์งานword

แล้วแต่อารมณ์ บางทีซื้อการ์ดแพงๆมาทำแต่งาน ไม่คุ้ม ก็รู้สึกเสียดาย
    เลยเดินไปซื้อเกมส์มาเล่น เสียเงินไปอีก ยังไม่พอคิดอีก เสียงาน
    อิอิ

ผมมองว่ามันคืออุปสรรค์ในการทำงานที่แสนแพง
    เป็นอุปสรรค์ที่ต้องเก็บเงิน และสรรหาซื้อมา
    Last edited by Yokboa; 17 Feb 2010 at 23:01:30.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks