พอดีผมเพิ่งซื้อ X-Fi Xtreme music มาเป็นการ์ดตัวแรกในชีวิตเลย ^^"

และมันก็ไม่ได้มีช่องเป็นช่อง ไมค์ โดยตรงซะด้วยสิ

ผมลองปรับเอาเองบ้างแล้วปรากฎว่า เสียงออก แต่ไมค์ยังไม่มีเสียงอ่ะครับ

มีเพื่อนๆคนไหนใช้ Window7 32bit (เมนบอร์ด EP45T-UD3R) บ้างมั้ยครับ

รบกวนหน่อยครับ ว่าผมต้องปรับยังไง ไมค์ถึงจะมีเสียงออก
(และมีอะไรที่ต้องประบเป็นพิเศษมั้ย เพื่อความคุ้มค่าของ X-Fi Xtreme music)

คำถามอาจจะดูแปลกๆหน่อยนะครับ แต่ผมไม่เคยใช้จริงๆนอกจาก on bord

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ